Hỏi cách check gói cước internet đang dùng

googlevoice

Banned
Reactions
78
MR
0.000
Tình hình e mới chuyển vnpt gói cước đăng kí với tổng đài là gói MEGA FAMILY .265.000(đ/tháng) mà mạng vẫn chậm như hình này :) . gọi lên tổng đài thì tụi nhân viên nói đúng gói cước của nó rùi . các bác cho hỏi cái này chuẩn chưa ạ

Attachments

• Untitled picture1.png
    Untitled picture1.png
    126.2 KB · Views: 10
giờ gói này ko con nữa đâu nhé, 4 năm trước là gói 165k, giờ ít lắm cũng 2.5Mbps, gói family cùi nhất hiện tại là 5Mb. Gọi điện chửi tụi ngu học đó đi!

Tình hình e mới chuyển vnpt gói cước đăng kí với tổng đài là gói MEGA FAMILY .265.000(đ/tháng) mà mạng vẫn chậm như hình này :) .
sao không chuyển ngay qua cáp quang có 200k/tháng. nếu mới đăng ký VNPT mà ko muốn huỷ hợp đồng thì yêu cầu chuyển lên cáp quang, nâng gói cước. xài 265k mà tốc độ này ko bực mới lạ.
p/s: Mình xài 130k/ tháng đúng ra là 6M, mà nó set có 5M, thôi kệ chả buồn gọi.:eek::eek:

gói 165k đã tốc đọ 2.5 rồi. cái này bắt nhân viên nó xuống kiểm tra đê

mình đăng ký gói 14MB mà nó cho có 7MBddaaay gọi mấy 10 cuộc cho nó h vẫn vậy! chán chả buồn gọi DM VNPT

Có người Call lên vnpt hỏi rồi nó bảo tình trạng này 1 2 ngày nữa mới khác phục :D nếu muốn nhanh bình thường thì fake ip

sao không chuyển ngay qua cáp quang có 200k/tháng. nếu mới đăng ký VNPT mà ko muốn huỷ hợp đồng thì yêu cầu chuyển lên cáp quang, nâng gói cước. xài 265k mà tốc độ này ko bực mới lạ.
p/s: Mình xài 130k/ tháng đúng ra là 6M, mà nó set có 5M, thôi kệ chả buồn gọi.:eek::eek:
cáp quang mà có 200k thui ak :oops:

vnpt quá lỡm so với quy định nhé :(

tốc độ thực của nó chỉ có từ 11h30 đêm đến sáng thôi, còn giờ bình thường 50kbps~
mình đã từng chịu đựng 1 năm để thanh lí hợp đồng dẻ dách này và chuyển sang FPT ngon :D

cáp quang mà có 200k thui ak :oops:
VNPT 200k, Viettel 192K
Nó bảo đóng trước 6 tháng 12 tháng thì kệ mịa nó, nếu VNPT thì bảo là sao vt nó đến nhà gạ lắp nhưng ko phải đóng trước gì cả, viettel thì ngược lại.
Ở những vùng có cạnh tranh cao, ko cần cái chế độ đóng trước bao nhiêu tháng kia đâu :)

VNPT 200k, Viettel 192K
Nó bảo đóng trước 6 tháng 12 tháng thì kệ mịa nó, nếu VNPT thì bảo là sao vt nó đến nhà gạ lắp nhưng ko phải đóng trước gì cả, viettel thì ngược lại.
Ở những vùng có cạnh tranh cao, ko cần cái chế độ đóng trước bao nhiêu tháng kia đâu :)
Nếu ở HN or Tp HCM thì mới vậy thôi. cơ sở hạ tầng ở quê ko có nên giá cao vãi.
T ở HD, 500k/tháng gói 14mb. còn 12mb là 400k sao đó

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,494
173,665
Latest member
KAILASH6795

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week