[Hỏi]Chất lượng nghành công nghệ thông tin của Trường Sư Phạm Kĩ Thuật TPHCM

muromvn

Senior
Reactions
109
MR
0.030
Em biết ở đây nhân tài như sao trên trời như cá dưới biển như vi khuẩn trong nước, nên em mạn phép thỉnh giáo cao kiến của các thánh ở đậy ợ:D
em tính thi trường Sư Phạm Kĩ Thuật TPHCM mà không biết chất lượng dạy ok ko ạ. Giáo trình có đầy đủ ko có giống với ở KHTN ko, Có học hết các mảng như php, Java, C# không ợ, em cần 3 cái này để làm freelance và phát triển lên IOS;)

có , khá là cơ bản, muốn làm freelance thì phải tự học thêm nhiều, mà hình như trường nào cũng dạy kiểu nền tảng cơ bản :oops::oops::oops:

Nếu là công nghệ thông tin bạn thi vào trường KHTN đó. Bên đó có nhiều thầy giỏi và phát hành các sách về CNTT như thầy Hữu Khang, Ông Văn Thông, Đậu Văn Tuấn, cô Phương Lan,.. đó là ngu ý của mình.

tất nhiên spkt là công lập (xét về kỹ thuật nó còn tốt hơn các trường công lập khác), hồi xưa thuộc đại học quốc gia sau này tách ra

cái vấn đề ở đây là điểm nó khoai vãi ra bác ah @@
Mình thấy theo anh wiki thì spkt nó thuộc loại CÔNG LẬP mà các bác http://vi.wikipedia.org/wiki/Danh_sách_trường_đại_học_tại_Thành_phố_Hồ_Chí_Minh
Tháng 6 năm nay em làm lễ tốt ngiệp trường này. Bác nào rãnh sang mua em ít hoa. :)) điểm trường này giờ k còn như trước nữa. Nhân 2 hệ số môn toán. Và có thêm một ngành mới là An Ninh Mang. http://daa.uit.edu.vn
Sau khi học xong 4.5 năm em có kinh nghiệm muốn truyền lại cho bác như sau: Trường chỉ là nơi tạo áp lực cho ta học tập và nghiên cứu. Nếu có tư tưởng tìm trường dạy đến tận răng thì chắc chắn đó không phải là ĐH. Cái chính là bản thân có tự cố gắng tự vương lên hay không. :(

Mình đang học UIT nek bạn :D , trường dạy tốt và được đầu tư nhiều, spkt cũng là lựa chọn tốt, quan trọng là mình thôi :) , spkt là công lập xưa nay rồi
bạn có ai quen ở spkt không, không biết giáo trình của nó so với các trường như UIT, KHTN, Bách khoa có khác nhau nhiều ko nhỉ. CNTT thì vọc là chính thì ko nói ùi, nhưng cái sườn để vọc thì rất quan trọng @@

Tháng 6 năm nay em làm lễ tốt ngiệp trường này. Bác nào rãnh sang mua em ít hoa. :)) điểm trường này giờ k còn như trước nữa. Nhân 2 hệ số môn toán. Và có thêm một ngành mới là An Ninh Mang. http://daa.uit.edu.vn
Sau khi học xong 4.5 năm em có kinh nghiệm muốn truyền lại cho bác như sau: Trường chỉ là nơi tạo áp lực cho ta học tập và nghiên cứu. Nếu có tư tưởng tìm trường dạy đến tận răng thì chắc chắn đó không phải là ĐH. Cái chính là bản thân có tự cố gắng tự vương lên hay không. :(
Lý thì em có đủ tự tin để phang con 6-7, anh văn xui thì 6 hên thì 7 nhưng toán thì khó ăn nhất là cái cách trình bày @@, nên trường này em ko có ý định thi

Em biết ở đây nhân tài như sao trên trời như cá dưới biển như vi khuẩn trong nước, nên em mạn phép thỉnh giáo cao kiến của các thánh ở đậy ợ:D
em tính thi trường Sư Phạm Kĩ Thuật TPHCM mà không biết chất lượng dạy ok ko ạ. Giáo trình có đầy đủ ko có giống với ở KHTN ko, Có học hết các mảng như php, Java, C# không ợ, em cần 3 cái này để làm freelance và phát triển lên IOS;)

Học hành quan trọng nhất là tự học,chứ giảng viên hoặc chương trình cũng chỉ mang tính nền tảng và định hướng.
Lúc đầu thì cứ hăng hái vậy thôi,chứ lúc học thì một đống thứ nó làm mình ko tập trung cho tự học,tự nghiên cứu đc.
Học nhiều thế thì học hết phần của người khác à?Tập trung vào cái gì đó thôi chứ.

Nếu học Công Nghệ Thông Tin thì mình nghĩ nên học KHTN, ở đây có rất nhiều thầy giỏi, về kiến thức thì mình nghĩ trửờng nào cũng dạy bạn kiến thức gốc (nền tảng) thôi, còn cành thì bạn phải tự tìm hiểu, các thầy không thể dạy hết các kiến thức về CNTT được, hiện mình đang học ở KHTN và nhìn chung là tốt, còn các trường khác như thế nào mình không biết.

Nếu không may bạn thi đại học được trên 20.5 điểm thì có thể nộp vào chương trình đào tạo "Advanced Program In Computer Science (APCS)" của Đại học Khoa học tự nhiên, đây là chương trình đào tạo hệ tiên tiến khoa học máy tính, trường có mời đội ngũ giáo viên trong và ngoài nước có danh tiếng (tìm trên Google là thấy :D) về dạy trong đó có TS. Vũ Duy Thức hiện đang làm việc cho tập đoàn Google tại USA

spkt mạnh về điện với cơ khí. còn IT thì cũng bình thường. chuyên về cntt thì có trường uit và hcmus, mà ở đâu cũng vậy, họ chỉ đào tạo căn bản. phần còn lại là của bản thân.

Học hành quan trọng nhất là tự học,chứ giảng viên hoặc chương trình cũng chỉ mang tính nền tảng và định hướng.
Lúc đầu thì cứ hăng hái vậy thôi,chứ lúc học thì một đống thứ nó làm mình ko tập trung cho tự học,tự nghiên cứu đc.
Học nhiều thế thì học hết phần của người khác à?Tập trung vào cái gì đó thôi chứ.
mình biết là phải tự vọc mà, lúc trước có ngồi vọc autoit rùi nên hiểu đc cảm giác code nó vất vả thế nào, nhưng làm ra sản phẩm nó chạy dc thì sướng vê ka lờ luôn. Ý mình ở đây hỏi là giáo trình của trường này nó có tốt ko, thua kém trường khtn hay bách khoa xa không
Vì mình đang băn khoăn giữa 2 lựa chọn
1) thì khoa học tự nhiên rớt thì năm sau thi tiếp, mà nếu năm sau rớt nữa thì xac cmnd cuộc đời
2) thi sư phạm kĩ thuật cho ăn chắc, vì minh biết cntt chủ yếu là vọc thôi nên trường nào cũng thế, ăn thua sườn nó định hướng cho mình đi tốt không, nếu định hướng tốt thì mình chiến luôn spkt luôn. Nếu thật sự không tốt thì cuộc đời bay lên sự lựa chọn 1

mình biết là phải tự vọc mà, lúc trước có ngồi vọc autoit rùi nên hiểu đc cảm giác code nó vất vả thế nào, nhưng làm ra sản phẩm nó chạy dc thì sướng vê ka lờ luôn. Ý mình ở đây hỏi là giáo trình của trường này nó có tốt ko, thua kém trường khtn hay bách khoa xa không
Vì mình đang băn khoăn giữa 2 lựa chọn
1) thì khoa học tự nhiên rớt thì năm sau thi tiếp, mà nếu năm sau rớt nữa thì xac cmnd cuộc đời
2) thi sư phạm kĩ thuật cho ăn chắc, vì minh biết cntt chủ yếu là vọc thôi nên trường nào cũng thế, ăn thua sườn nó định hướng cho mình đi tốt không, nếu định hướng tốt thì mình chiến luôn spkt luôn
nếu vậy thì bạn được phép học ở spkt mà mua giáo trình ở KHTN và Bách Khoa về đọc, đâu nhất thiết phải dùng giáo trình của SPKT :D

Học công nghệ thông tin muốn giỏi thì phải tự học là chính + đi học ngoài + và chọn cho mình một ngôi trường tốt. Nên học các trường như bách khoa, học viện, và tự nhiên là tốt nhất.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,470
173,647
Latest member
Sahil786

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week