hỏi chút về cái wifi

halo88

Newbie
Reactions
22
MR
0.000
hiện tại mình đang xài mạng wifi của fpt mà thấy nó phục vụ kém quá nên mún chuyển qua viettel, ai bik viettel có wifi hay ko vs chất lg nó có tốt ko thì giúp tớ vs nhé!!

í bạn nói nhà mạng có wifi hay không hả, theo như mình biết wifi là giao thức kết nối, nên nó không liên quan gì tới nhà mạng liên quan tới thiết bị đầu cuối, nếu bạn có bộ thu phát wifi thì bạn có wifi không liên quan gì tới nhà cung cấp dịch vụ cả ok

Wifi là giao thức và nó phụ thuộc vào phần cứng của bạn chứ liên quan gì đến nhà mạng đâu ?
wifi phát bằng modem / router hoặc 1 cục Access Point (switch) và chất lượng nó phụ thuộc 100% vào "cái" mà bạn chi $ ra mua (modem/AP ngon thì phát ngon, phát xa và mạnh...)
NET > modem / router > Access Point > PC / Laptop..
PS: Tuy nhiên mạng rớt thì wifi nó cũng ngỏm ;)) cái này là vấn đề muôn thuở của VN rồi bạn ơi có đổi mạng nào thì nó cũng vậy..

Aaaaaaaaaaaaaa

hiện tại mình đang xài mạng wifi của fpt mà thấy nó phục vụ kém quá nên mún chuyển qua viettel, ai bik viettel có wifi hay ko vs chất lg nó có tốt ko thì giúp tớ vs nhé!!
ARICO đi, giá rẻ, mạnh, đường truyền ổn định.modem wifi ko tốn tiền.

wifi thì do bạn mua modem về và phát thôi chứ sao phân biệt wifi fbt và vitteo? bạn nên dùng mạng vit teo đi nó được bình trọn là chăm sóc khách khách hàng tốt nhất hiện nay và mạng ổn định vô đối, nó đang gần vượt mặt cả vnpt. nhà mình dùng 2 mạng vnpt và vitteo luôn nhưng vnpt không ổn định bằng vitteo. vitteo bị lổi bạn gọi nhân viên đến ngay còn vnpt thì nản toàn tập, nó cứ húa nhưng lâu lắm mới thây nhân viên nó đến khắc phục sụ cố !

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,461
173,625
Latest member
33winphotovn

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week