[HỎI] Có cách nào reset modem bằng lệnh ko ?

ZzhoanghungzZ

Verified
Reactions
3,813
MR
0.000
hiện tại mình đang đi làm và ở trọ , mạng dùng chung của 3 nhà , modem để ở 1 nhà gần phòng bạn nào cho hỏi có cách nào có thể dùng lệnh trong hộp thoại run gõ để cho modem tự reset và có IP mới ko ? mình đang dùng gói thuê bao theo tháng Megavnn của VNPT cảm ơn nhé :m015:

Để reset modem bằng lệnh : Đảm bảo thực hiện được trên 100% tất cả các loại Modem .
1/ Cần chuẩn bị 1 đứa em / hoặc con bồ
2/ Chuẩn bị 1 cuộn dây.
3/ Cột cái đứa đã chuẩn bị ở bước 1 vào bên cạnh Hướng dẫn cho đứa em . Hét : Rè sexxxxxxxxxxxxxxxxxxx là nó nhấn tắt mở On/Off trên modem
Chuẩn bị xong 3 bước trên mỗi lần muốn Reset thì chỉ cần hộ Rè Sexxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx

Upvote 0
t dùng modem tp-link,
gõ 192.168.1.1 vào ie,hoặc firefox,chrome...
user: admin
pass: admin

sau đó chọn mục system j đó,chọn tab reset thôi.

lưu ý: pass modem trên là mặc định,có thể bị đổi bởi bất kì thành viên nào trong lan network.
Modem loại khác thì đăng nhập khác.(a em search google là ra)
ví dụ:zyxel thì user :admin,pass:1234

Upvote 0
Tất cả các hướng dẫn trên điều phụ thuộc vào cái pass của modem thôi, nếu như chưa đổi thì có thể làm được còn đã bị đổi thì không làm được. Chỉ có các ra trước của nhà nó thấy cái đồng hồ điện thì tắt và mở cái CiPi là được ah

Upvote 0
master mà đi hỏi 1 câu cực kỳ ngớ ngẩn
Giả sử nhà bạn nối chung với hàng xóm. máy tính bạn bị trùng IP vậy phải riset. Vậy gọi hàng xóm nhờ riset hộ modem ( ngại ) Thế mới hỏi cách riset modem bằng máy con:binhsua28:

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,428
173,597
Latest member
NHL0105

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week