Hỏi có thuốc hay mẹo nào về uống rượu ko ?

ZzhoanghungzZ

Verified
Reactions
3,813
MR
0.000
Tình hình là mình có bạn gái , có ông bố nghiện ruơụ 20 năm rồi , cứ uống ruơụ là lè nhè mọi chuyện chửi bới lung tung cả lần , mình nhớ dạo xưa còn nhỏ hình như có cây hay loại thuốc gì chữa uống ruơụ , cứ thấy rượu là sợ , hoặc bạn nào có cao kiến gì ko xin chỉ giáo xem nào

mình biết, có 1 toa thuốc bắc, nhưng nói thật, làm vậy tội lắm bạn, cha mình uống cứ thấy là ói, ói đến mật xanh, ói xong bệnh nằm la liệt, k thể tưởng tượng được đâu, cái loại thuốc này giúp người ta đào thải rượu, uống vào bị ói nên sợ k dám uống nữa, suy nghĩ kĩ trước khi cho uống nha

Nhìn title cứ tưởng là bác chứ :D , ba bạn uống rượu kệ đi , nhỏ kia ko thích thì kệ luôn :binhsua08:

mình biết, có 1 toa thuốc bắc, nhưng nói thật, làm vậy tội lắm bạn, cha mình uống cứ thấy là ói, ói đến mật xanh, ói xong bệnh nằm la liệt, k thể tưởng tượng được đâu, cái loại thuốc này giúp người ta đào thải rượu, uống vào bị ói nên sợ k dám uống nữa, suy nghĩ kĩ trước khi cho uống nha

xin nói sem nào , cho 1 liều thẳng cẳng ra , uống rượu vào là lè nhè , nếu ở nhà mình thì lôi ra đập cho 1 trận rồi

xin nói sem nào , cho 1 liều thẳng cẳng ra , uống rượu vào là lè nhè , nếu ở nhà mình thì lôi ra đập cho 1 trận rồi

vl bố nó mà nó đòi lôi ra đập cho 1 trận :m131:

Mai mốt ổng kêu mua rượu cho ổng uống thì mua dấm ,

say uống dấm sao đc ko ăn thua đâu ko có cách nào nhỉ nghe láng máng bảo là uống say phệt vôi tôi trắng vào lòng 2 bàn chân là hết nhưng mà ko biết có đúng ko

Bác thử lên google tìm xem :binhsua02: chắc cũng có nhiều cách
Hay là kêu bác ấy chơi facebook và lướt haivl xem thế nào , may ra nghiện 2 thứ đó rùi quên rượu luôn :binhsua07:

Last edited by a moderator:
Vài lời của mình, có thể là hơi quá, nhưng là thực tế mình học
Cai rượu là 1 việc khó, nó đòi hỏi sự tham gia của người nghiện rượu và những người thân trong gia đình, nhưng dẫu sao thì nó cũng dễ hơn là cai ma túy, việc cai rượu có thể tiến hành ở nhà, bên cạnh người thân, đây là 1 ưu điểm, thuận lợi rất lớn.
Thuốc cai rượu thì thường sử dụng là disulfiram (Biệt dược là Espéral ...).
Khi uống vào cơ thể, disulfiram có tác dụng ngăn chặn sự chuyển hóa rượu ở gan, chỉ cho rượu chuyển hóa thành hợp chất acetaldehid rồi thôi, acetaldehid là chất độc không được chuyển hóa tiếp mà tích lũy lại trong cơ thể làm cho người nếu đã uống thuốc mà còn uống rượu bị ngộ độc: Tim đập mạnh, mặt bừng đỏ, đỗ mồ hôi, thậm chí ói mửa, hạ huyết áp, nhức đầu dữ dội…
Chính tác dụng gây ngộ độc bởi chất độc acetaldehid (thực chất là chất chuyển hóa từ rượu) gây vật vã dữ dội làm cho người uống rượu ghê sợ không dám uống rượu nữa.
Tuy nhiên, cũng cần phải lưu ý rằng, nếu lén cho người nghiện rượu uống thuốc này, người nghiện rượu không biết, vẫn uống nhiều rượu thì có thể xảy ra ngộ độc nặng -> rất nặng.

Kết cục xấu nhất, dẫu cho bao nhiêu cố gắng của bạn mà nhạc phụ vẫn ko cai được rượu (vì ổng đã nghiện hơn 20 năm) thì người bạn thương là con gái của ổng, 2 bạn sau nayà ở riêng thì cũng không phải thấy cảnh "chửi bới lung tung" nhiều.

Có ông ở xóm tôi quyết tâm cay rượu dc 1 tháng và đã chết :D

- - - Updated - - -

Vài lời của mình, có thể là hơi quá, nhưng là thực tế mình học
Cai rượu là 1 việc khó, nó đòi hỏi sự tham gia của người nghiện rượu và những người thân trong gia đình, nhưng dẫu sao thì nó cũng dễ hơn là cai ma túy, việc cai rượu có thể tiến hành ở nhà, bên cạnh người thân, đây là 1 ưu điểm, thuận lợi rất lớn.
Thuốc cai rượu thì thường sử dụng là disulfiram (Biệt dược là Espéral ...).
Khi uống vào cơ thể, disulfiram có tác dụng ngăn chặn sự chuyển hóa rượu ở gan, chỉ cho rượu chuyển hóa thành hợp chất acetaldehid rồi thôi, acetaldehid là chất độc không được chuyển hóa tiếp mà tích lũy lại trong cơ thể làm cho người nếu đã uống thuốc mà còn uống rượu bị ngộ độc: Tim đập mạnh, mặt bừng đỏ, đỗ mồ hôi, thậm chí ói mửa, hạ huyết áp, nhức đầu dữ dội…
Chính tác dụng gây ngộ độc bởi chất độc acetaldehid (thực chất là chất chuyển hóa từ rượu) gây vật vã dữ dội làm cho người uống rượu ghê sợ không dám uống rượu nữa.
Tuy nhiên, cũng cần phải lưu ý rằng, nếu lén cho người nghiện rượu uống thuốc này, người nghiện rượu không biết, vẫn uống nhiều rượu thì có thể xảy ra ngộ độc nặng -> rất nặng.

Kết cục xấu nhất, dẫu cho bao nhiêu cố gắng của bạn mà nhạc phụ vẫn ko cai được rượu (vì ổng đã nghiện hơn 20 năm) thì người bạn thương là con gái của ổng, 2 bạn sau nayà ở riêng thì cũng không phải thấy cảnh "chửi bới lung tung" nhiều.
Cay rượu là khiến người ta ko còn thèm rượu nữa chứ ko phải là sợ

muốn cai rượu dể thôi.
giam ông ta lại trên một cái ghế, tới giờ cho ăn uống bình thường, lúc đầu ông thèm rượu thì cho ông uống một ít, tới ngày thứ 3 không cho uống nữa, lúc nào ông thèm thì dùng dùi cui cao su đánh cho ông vật vã luôn! làm như vậy sau một tháng ông hết nghiện rượu!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,144
173,233
Latest member
8daybingo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week