Help Hỏi gì đáp nấy ... tất tần tật về Forex

chessi

Newbie
Reactions
0
MR
0.000
Hi chủ thớtChủ thớt giúp mình một chút về signal nhé!
_ Mỗi tài khoản có thể signal mấy người cùng lúc thế? mình làm 1 người rồi hình như ko làm đc nữa.
_Tài khoản mình ít tiền hơn người mình signal nhiều, vậy có được ko, các lệnh giao dịch có được copy không?
_Khi nào họ trade mình cũng thấy trên bảng trade của mình à? Hay mình chỉ nhìn thấy trên bảng trade cái nào do mình tự trade?
Cám ơn chủ thới nhiều nhiều lắm!

Hi chủ thớtChủ thớt giúp mình một chút về signal nhé!
_ Mỗi tài khoản có thể signal mấy người cùng lúc thế? mình làm 1 người rồi hình như ko làm đc nữa.
_Tài khoản mình ít tiền hơn người mình signal nhiều, vậy có được ko, các lệnh giao dịch có được copy không?
_Khi nào họ trade mình cũng thấy trên bảng trade của mình à? Hay mình chỉ nhìn thấy trên bảng trade cái nào do mình tự trade?
Cám ơn chủ thới nhiều nhiều lắm!

Hi chào bạn :D

Mỗi tài khoản signal chủ (tức signal provider) có số lượng follower không hạn chế nhé
- Tài khoản mình ít tiền hơn signal ? Hệ thống sẽ tự biết cách phân chia phần trăm SỐ TIỀN CẬU CHẤP NHẬN GIAO CHO SIGNAL PROVIER (Ví dụ cậu có 500 USD mà chấp nhận bỏ vào 200 cho hệ thống của nó, thì nếu nó có 3000 và vào lệnh 0.1 thì tk cậu cũng tương tự với tỉ lệ 1/15 :D
-Nó sẽ hiện trên bảng trade tài khoản của cậu. Thực chất cậu có thể can thiệp vào lệnh đó nếu cậu muốn :D

Nếu bạn còn câu hỏi nào cứ tự nhiên hỏi nhé :D Mình sẽ giải đáp ngay trong hiểu biết của mình ^_^

Cám ơn bạn nhiều lắm!
Nhưng mà mình còn lăn tăn vụ tiền trong tài khoản lắm.
Mình bị nó báo là "Signal-synchronization terminated trade actions disable.........cannot copy position [Not Enough Money]"
Lúc đó tk Trader là $30, mình là $20...Margin Level TRader là 1:500, mình có 1:20.
Vậy mình sai chỗ nào vậy bạn? Tiền ít hay margin level quá nhỏ?
Nếu do MLevel, vậy mình phải nâng nó lên hoặc tìm Trader bằng với mình thì mới được à?

Cám ơn bạn lần nữa......;)

Signal-synchronization terminated trade actions disable.........cannot copy position [Not Enough Money]

với 30$, Trader đó chắc chỉ dám vào lệnh 0.01. Nhưng có thể, do nó vào lệnh lớn hơn, nên Margin bị giữ của nó với 30$ là cao. Ví dụ, khi nó vào lệnh 0.1 lot EURUSD, nó sẽ bị giữ margin lên tới khoảng 12 - 13$ gì đó với đòn bẩy 1:500. Trong khi bạn lại chỉ có 1:20 ----> số Margin bị giữ của bạn tương đương 12x25 = $300. Trong trường hợp này, mình giả định nó chỉ vào 0.01 ---> Margin nó bị giữ là khoảng 1.2$ ---> Margin của bạn bị giữ là 1.2x25 = 30$ ---> Quá tài khoản

Last edited:
Mà mình hỏi nữa, bạn đừng la mình nha....:(
_Bạn tính ra mình hiểu hiểu rồi, mà sao bạn tính được mấy con số đó vậy?
_Từ đòn bẩy 1:500 và 0,1 lot EURUSD, nhân sao ra margin bị giữ vậy bạn?
_Còn con số 25 trong : 12x25 = $300 và 1.2x25 = 30$ là ở đâu vậy bạn?

P/s: mình biết mình hỏi vậy chắc bạn khó trả lời, hoặc bạn phải trả lời dài lắm, nhưng bạn cố gắng giúp mình thêm nha!
Đội ơn bạn luôn :p

Mà mình hỏi nữa, bạn đừng la mình nha....:(
_Bạn tính ra mình hiểu hiểu rồi, mà sao bạn tính được mấy con số đó vậy?
_Từ đòn bẩy 1:500 và 0,1 lot EURUSD, nhân sao ra margin bị giữ vậy bạn?
_Còn con số 25 trong : 12x25 = $300 và 1.2x25 = 30$ là ở đâu vậy bạn?

P/s: mình biết mình hỏi vậy chắc bạn khó trả lời, hoặc bạn phải trả lời dài lắm, nhưng bạn cố gắng giúp mình thêm nha!
Đội ơn bạn luôn :p

à, cái đó là chơi thì để ý ấy mà :D.

Đòn bẩy của nó 1:500 mà đòn bẩy của bạn là 1:20 ---> số Margin bị giữ của nó thấp hơn 25 lần của bạn (Đòn bẩy càng thấp margin bị giữ càng cao)

Hôm qua vì đêm nên mình còn tính nhầm mất 1 con số nữa. Đó là, với 30$ của nó, khi nó vào 0.01 thì với 20$ của bạn chỉ vào được lệnh khoảng 0.00677777.... gì đó thôi, vì tài khoản của nó lớn = 1,5 lần của cậu, nên lệnh nó vào cũng sẽ gấp 1,5 lần. Dù sao, Margin bị giữ vẫn cao hơn tài khoản nên k vào lệnh được.

Bác chủ cho mình hỏi sàn nào cho rút tiền về visa nhanh gọn lẹ vậy bác, với lại kí quỹ là gì thế ạ. Cảm ơn bác trc nhé ^^

Forex.com bạn ạ. Sàn đó chuyên chỉ bank với VISA. Nó xử lý trong 2 ngày là về luôn. Làm việc cực kì chuyên nghiệp :D

Bác ơi forex.com có ng việt support k hay ng nc ngoài vậy bác. À bác ơi forex.com có đòi hỏi phải kí quỹ gì k, em k hiểu phần kí quỹ cho lắm

Bác ơi forex.com có ng việt support k hay ng nc ngoài vậy bác. À bác ơi forex.com có đòi hỏi phải kí quỹ gì k, em k hiểu phần kí quỹ cho lắm

Vụ support việt ở Forex.com thì mình k rõ nhưng mình đoán là có, vì đây là 1 sàn vô cùng thông dụng và cũng chiếm thị phần lớn với các trader ở VN.

Kí quĩ = Deposit. Người việt dùng từ kí quĩ để nói về việc nạp tiền. Đó là thuật ngữ mà nhiều cty Forex chui VN hay xài :D

Vụ support việt ở Forex.com thì mình k rõ nhưng mình đoán là có, vì đây là 1 sàn vô cùng thông dụng và cũng chiếm thị phần lớn với các trader ở VN.

Kí quĩ = Deposit. Người việt dùng từ kí quĩ để nói về việc nạp tiền. Đó là thuật ngữ mà nhiều cty Forex chui VN hay xài :D

À, tại theo mình biết thì kí quỹ là margin, nên cũng k hiểu rõ lắm phần này, nếu là deposit thì ok rồi, cảm ơn bác nhiều nhé :D

À, tại theo mình biết thì kí quỹ là margin, nên cũng k hiểu rõ lắm phần này, nếu là deposit thì ok rồi, cảm ơn bác nhiều nhé :D

:D không có chi. Nếu bạn để ý thì ở bank khi mở tài khoản họ cũng hay nói từ "em phải kí quĩ tài khoản". Nó chính là deposit :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,007
176,499
Latest member
vin777garden

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week