[Hỏi] Hôm nay nhận được mail của PayPal yêu cầu đây là gì vậy mọi người ?

mới bị lấy thôi mà bạn. còn đến 45 ngày nữa để bạn lấy lại acc, giờ bạn clear máy mình trước đã (cài mới, quét virus,..etc) rồi contact pp, nói cái acc dùng email đó là của tui, h có người chôm mất, pp sẽ xem lại, vì nó log hết mọi thông tin đăng nhập của tài khoản của bạn. bạn chuẩn bị bản scan cmnd, thẻ visa để pp có hỏi thì bạn đưa. cách tốt nhất là gọi điện cho nó, nhanh hơn nhiều.

mới bị lấy thôi mà bạn. còn đến 45 ngày nữa để bạn lấy lại acc, giờ bạn clear máy mình trước đã (cài mới, quét virus,..etc) rồi contact pp, nói cái acc dùng email đó là của tui, h có người chôm mất, pp sẽ xem lại, vì nó log hết mọi thông tin đăng nhập của tài khoản của bạn. bạn chuẩn bị bản scan cmnd, thẻ visa để pp có hỏi thì bạn đưa. cách tốt nhất là gọi điện cho nó, nhanh hơn nhiều.

PP chưa thấy nó liên lạc lại, còn PZ thì nó gửi mail lại cho mình cái link xác nhận, click vào thì ra cái này đây, tìnhh hình là tên hackers định tẩu tán tiền của mình đi, nhưng mà đã bị PZ giữ lại rồi

-Vậy thì email mình vừa bị đá đích khỏi acc PP và PZ có thể đăng ký lại account PP/PZ khác được không?
-Các thông tin, địa chỉ.. của mình còn trong acc PP/PZ cũ có ảnh hưởng gì nguy hại không?
-Thẻ Visa ACB mình dùng để verified acc PP đó bị remove rồi thì có thể dùng để veri acc PP mới được không?

1. Thư của PP là yêu cầu bạn đừng có giao hàng (shipping) cho người đã trả tiền cho bạn (để mua hàng hay dịch vụ v.v...) vì tài khoản của người này có vấn đề và đang bị điều tra bởi PP.

2. Nếu lỡ giao hàng rồi thì gởi chứng từ giao hàng cho PP trong vòng 7 ngày.

Đây là 1 vụ mà PP nghi người gởi tiền cho bạn để mua hàng là hacker chứ ko phải 'chính chủ' gởi. Trường hợp này bạn ko cần làm gì và cũng ko bị ảnh hưởng gì.

3. Thẻ Visa dùng để verify cho acc PP nào cũng được nhưng chỉ một mà thôi.

Khi acc PP của bạn bị hack thì 'Security Code' tức là 3 số cuối ở mặt sau thẻ đã bị lộ. Bạn ko nên để tiền trong thẻ này nữa hay tốt nhất là đổi thẻ khác.

4. Quan trọng là bạn ko bị hack email đã dùng đăng ký acc PP, vì bạn sẽ lấy lại được acc PP qua email này dễ dàng.

Chúc bạn may mắn.

Last edited by a moderator:
Ẹc thế rồi... tiền trong paypal đi hết hả... xui vậy, may là PP mình hổng có bao nhiu hết á.. PZ thì lấy lại dc rồi

uhm,chắc giải nghệ luôn quá :binhsua129:
gia tài kiếm 5-6 tháng nó cuỗm hết,ức chế :binhsua23:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,150
173,240
Latest member
amsieutoc

Most viewed of week

Most discussed of week