Hỏi kinh nghiệm các bác chơi adf.ly

boj1102

Senior
Reactions
199
MR
0.000
Chào các bác,

Em mới lập site đc 1 tháng cũng kiếm đc kha khá, post được 100 bài rồi nhưng bài toàn cũng toàn rút gọn link dạng adf.ly/abcxyz* rồi nhét vào bài viết :binhsua123:

Cày đến bài thứ 100 rồi em nghĩ là nhỡ adf.ly die thì sao? Tất cả link của mình sẽ đi tong hay là em sẽ có ngày chuyển qua chơi 1 site khác, thế thì lại phải sửa lại hàng trăm bài viết về link bình thường? Mình cứ để link adf có bị phụ thuộc vào nó không :binhsua144:

Và em nghĩ ra là mình cứ đặt link trực tiếp nhưng dùng code full page script của nó thì site nào mình cũng có thể chơi được :binhsua123:

Nhưng cái này có mặt hại là mấy ông bà copy link và xóa phần adf.ly đi thì mình ko có $$$ nào cả.

Em thấy cả 2 mặt đều có mặt lợi và bất lợi, mong các bác đang có site chơi adf.ly chỉ giáo ạ vì mới post 100 bài nên sửa sẽ dễ dàng hơn :D

Last edited by a moderator:
em cũng định làm lâu dài nên cũng phải đề phòng khả năng xấu nhất nữa :(

Upvote 0
Site mình download và mình làm cách redirect. ex. sitetui.com

khách click vào link download ví dụ Download part1 có link là xyz.com/?fileease, thì chuyển qua sitetui.com/go/xyz.com/?fileease, rồi tự nó redirect đến adf.ly/xxxx/xyz.com/?fileease.

Sau này muốn sửa thì sửa trong file /go/ thì nó sẽ thay hết adf.ly = cái khác rồi thêm phía sau là link gốc.

Hy vọng giúp đc gì đó.

Upvote 0
Site mình download và mình làm cách redirect. ex. sitetui.com

khách click vào link download ví dụ Download part1 có link là xyz.com/?fileease, thì chuyển qua sitetui.com/go/xyz.com/?fileease, rồi tự nó redirect đến adf.ly/xxxx/xyz.com/?fileease.

Hy vọng giúp đc gì đó

làm thế có bị thất thoát lựong click ko bác :D vì dụ người ta sẽ copy link và xóa phần sitetui.com/go/ đi và đến thẳng xyz.com luôn :D

Upvote 0
Theo mình thống kê thì có nhưng vẫn cao hơn là để trực tiếp adf.ly, tụi nó ghét mình kiếm đc tiền nên xoá luôn, mà để link go thì tụi nó click xong qua đó rồi tự nó redirect nên tụi nó cũng lười xoá ^^.

Được cái là sau này có thể chơi những site dạng xxx.com/account/URL. Với lại site mình hay bị dính DCMA nên tụi Adf.ly nó block hoài URL hoài. khi block thì khách còn biết mà xoá, chứ nếu mình làm dạng shrink luôn thì khi bị adf.ly nó block URL là khách phải tìm mệt lắm. sau này sửa cũng không nổi, site mình 200k bài viết download ^^

Upvote 0
Theo mình thống kê thì có nhưng vẫn cao hơn là để trực tiếp adf.ly, tụi nó ghét mình kiếm đc tiền nên xoá luôn, mà để link go thì tụi nó click xong qua đó rồi tự nó redirect nên tụi nó cũng lười xoá ^^.

Được cái là sau này có thể chơi những site dạng xxx.com/account/URL. Với lại site mình hay bị dính DCMA nên tụi Adf.ly nó block hoài URL hoài. khi block thì khách còn biết mà xoá, chứ nếu mình làm dạng shrink luôn thì khi bị adf.ly nó block URL là khách phải tìm mệt lắm. sau này sửa cũng không nổi, site mình 200k bài viết download ^^

đúng là phải làm cho quy củ từ đầu bác ạ, may mà site em mới lập có 100 bài viết nên lên đây hỏi ý kiến các bác có gì sửa cho nhanh luôn :D

Upvote 0
Không biết site bác thể loại gì, visitor target ở nước nào nếu traffic VN thì mình khuyên bác nên để shrink luôn, còn nếu traffic chủ yếu nước ngoài hay châu âu thì để dạng go cho nó tốt. Mình thử vài trang thì thấy lượng khách VN vô xoá adf nhiều còn nước ngoài thì có vẻ fair play hơn. Với lại nếu bác chịu khó thì làm dạng shrink 2 lần ^^. hì hì

Upvote 0
Không biết site bác thể loại gì, visitor target ở nước nào nếu traffic VN thì mình khuyên bác nên để shrink luôn, còn nếu traffic chủ yếu nước ngoài hay châu âu thì để dạng go cho nó tốt. Mình thử vài trang thì thấy lượng khách VN vô xoá adf nhiều còn nước ngoài thì có vẻ fair play hơn. Với lại nếu bác chịu khó thì làm dạng shrink 2 lần ^^. hì hì

site chính của em là việt nam nhưng thỉnh thoảng vẫn có visit US, UK hay Nhật, Lào liếc gì đấy. em đang định làm thêm một db nữa để đăng bài bằng tiếng Anh kiếm traffic US, đặt song song site tiếng Việt, không biết có khả thi ko bác.

Upvote 0
mình thấy nhiều trang cùng 1 nội dung thì xài google translate ra rồi nhờ ai code dùm cái script tự chuyển đến language nước theo IP vậy nó nhanh hơn là post 1 nội dung mà 2 language, nhưng chất lượng thì ko bằng tự mình post, nhưng cũng tạm xài được. giống như thằng này nè http://vi.cloudflare.com/features-security

- - - Updated - - -

Thêm cái ví dụ nữa là http://ttico.com.vn/ , thay vì chọn mặc định là tiếng việt, rồi visitor muốn chọn ngôn ngữ nào thì chọn, mình viết module hay code php để tự chọn theo IP luôn. các bác rành PHP làm đc đấy.

Upvote 0
Chào các bác,

Em mới lập site đc 1 tháng cũng kiếm đc kha khá, post được 100 bài rồi nhưng bài toàn cũng toàn rút gọn link dạng adf.ly/abcxyz* rồi nhét vào bài viết :binhsua123:

Cày đến bài thứ 100 rồi em nghĩ là nhỡ adf.ly die thì sao? Tất cả link của mình sẽ đi tong hay là em sẽ có ngày chuyển qua chơi 1 site khác, thế thì lại phải sửa lại hàng trăm bài viết về link bình thường? Mình cứ để link adf có bị phụ thuộc vào nó không :binhsua144:

Và em nghĩ ra là mình cứ đặt link trực tiếp nhưng dùng code full page script của nó thì site nào mình cũng có thể chơi được :binhsua123:

Nhưng cái này có mặt hại là mấy ông bà copy link và xóa phần adf.ly đi thì mình ko có $$$ nào cả.

Em thấy cả 2 mặt đều có mặt lợi và bất lợi, mong các bác đang có site chơi adf.ly chỉ giáo ạ vì mới post 100 bài nên sửa sẽ dễ dàng hơn :D
Mình cũng đang tính làm 1 site soft mà chưa biết hướng phát triển thế nào rất mong được mọi người chỉ dẫn YM:thetcuu2.
Thanks

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,142
173,233
Latest member
8daybingo

Most viewed of week

Most discussed of week