[Hỏi] Mạng mẽo VNPT anh em thế nào ?

newbieimba

Senior
Reactions
110
MR
0.005
Tình hình là mấy ngày nay dù biết bị đứt cáp, nhưng k hiểu sao mạng tụi bạn lại chạy ngon, như FPT, Viettel..., còn VNPT nhà mình thì chán bỏ xừ, load google thôi 10s mới ra trang web _ _!. Anh em nào xài VNPT có bị như mình k ?

VnPT đây load vẫn ầm ầm, có điều tốc độ thua trtớc thôi.

hình như vpnt vừa khắc phục lúc 3h trưa , tự nhiên thấy load youtube bình thường rồi ko biết dc bao lâu

load ầm ầm à, sao buồn thê1 :((, em xài trước là gói max speed 560kb/s, h down toàn 20kb/s, - _!. Hay nên gọi nhà mạng kêu họ sửa nhỉ ?

Tình hình là mấy ngày nay dù biết bị đứt cáp, nhưng k hiểu sao mạng tụi bạn lại chạy ngon, như FPT, Viettel..., còn VNPT nhà mình thì chán bỏ xừ, load google thôi 10s mới ra trang web _ _!. Anh em nào xài VNPT có bị như mình k ?
mới vừa ráp xong cáp quang 12mb thấy cũng ổn, hơn 3mb củ của mình :p

load ầm ầm à, sao buồn thê1 :((, em xài trước là gói max speed 560kb/s, h down toàn 20kb/s, - _!. Hay nên gọi nhà mạng kêu họ sửa nhỉ ?
vậy là đúng rồi bác, em 12MB cáp quang bây giờ down toàn 200-300+ KB/s không, trước thì 1,5Mb/s :D

chuyển qua dsn
203.162.4.191
203.162.4.190
đừng dùng 8.8.8.8 nửa chậm lắm

vậy là đúng rồi bác, em 12MB cáp quang bây giờ down toàn 200-300+ KB/s không, trước thì 1,5Mb/s :D
lúc nảy vừa ráp xong mình ping 8.8.8.8 toàn 60 ms
rồi mình vào chỉnh pass wifi ko biết có nhấn nhầm cái gì ko mà giờ nó ntn hix hix :oops:

Gói cáp quang 10 MB giờ nó thành thế này đây.

Chậm vãi cả ra load mail, face 3 ngày nay coi hư vứt log PP cũng ko được trong khi các mạng khác có vẽ khá hơn xíu
Game chơi mổi cái Path of exile cũng phải bỏ lun
Completly crap!!!!
Hoollly crap!!!!!!!

Thớt load đc google cơ ak :eek: mấy hôm nay mình toàn phải dùng bing để search , mà nó thì sida hơn gg rõ rệt :confused:

speedtest nó đo tốc độ trong nước hay sao á. Kết quả đo và thực tế là 2 chuyện khác nhau

mạng nào cũng vậy thôi. Ai cũng nghĩ là mạng khác ngon hơn. Thực tế là khắm như nhau thôi >.<

Nhưng có bệnh là có thuốc, có tut load vi vu như chưa từng đứt mạng :D XL mình ko share đc vì share ra thì nát nên xin phép đc ích kỉ vậy :(

Sau khi đã dùng qua cả FPT, VNPT và Viettel thì mình có nhận xét là VNPT thì mạng ổn định hầu như ít khi mất mạng nhưng kết nối ra nước ngoài chậm, chơi game online hoặc lướt web trong nước thì ngon. Còn FPT thì mạng cà giựt, hay đứt mạng nhưng khi mạng ổn định thì tốc độ nhanh. Viettel thì như kiểu là kết hợp cả xấu và tốt của 2 thằng kia

mạng nào cũng vậy thôi. Ai cũng nghĩ là mạng khác ngon hơn. Thực tế là khắm như nhau thôi >.<

Nhưng có bệnh là có thuốc, có tut load vi vu như chưa từng đứt mạng :D XL mình ko share đc vì share ra thì nát nên xin phép đc ích kỉ vậy :(
ơn giời thánh đây rồi, có TUT nào ADSL chơi được down/up bằng nhau không bác như hiện giờ ADSL thường dơwn 4M, up 512, có cách nào cho nó 4M bằng nhau không? Hay TUT máy tính không kéo cáp, không wifi vẫn vào MMO được? Bán nhiêu em cũng mua ạ.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,477
173,655
Latest member
sn121097

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week