Request Hỏi - nên mua RAM nào và giá cả?

PTClick

Hero
Reactions
647
MR
0.007
Facebook
Follow me on Facebook
Google Plus
Follow me on Google Plus
e đang định nâng cấp máy lên- hiện tại e dùng RAM 1GB
các bác tư vấn e nên mua ram gì với, hiện tại e muốn nâng cấp nên cho RAM hơn 2gb đê chiến blue s tack với cà VM làm off
Các bác cho e giá cả với nhé, thank các bác
e có chụp info máy

lên các bác giúp đỡ

Ram Corsair mà chiến cậu ơi. không có thì kingston, kingmax cũng ngon vấn đề là mua được hàng zin

Ram Corsair mà chiến cậu ơi. không có thì kingston, kingmax cũng ngon vấn đề là mua được hàng zin

vậy hả, c biết rổ giá h nhiêu k? t cần chiến blue nên càn 2gb là đủ nhi

đang xài 1GB định mua thêm 1 cây 1GB nữa đúng ko., vậy xem cây ram đang xài là loại gì. mua y loại đó cho nó khỏi oánh nhau/. :(

ram DDR II hay III hay loại DDR I? bus như nào? đấy, biết 2 cái đấy chạy ra tiệm hỏi mua y chang là được thôi. cùng loại DDR là được rồi, nếu cùng bus thì mạnh hơn, nếu k cùng bus được thì hơi yếu hơn chút thoai

đang xài 1GB định mua thêm 1 cây 1GB nữa đúng ko., vậy xem cây ram đang xài là loại gì. mua y loại đó cho nó khỏi oánh nhau/. :(
ukm, đúng r c ơi, mà c có chiến blue k? như vạy có đủ cấu hình cài đặt blue k nhi

mà tốt nhất mang cây ram ra tiệm cho người ta kiểm tra luôn.

giá sơ bộ (lap top): DDR III 1GB: tầm 100k
DDR II 1GB: tầm 160 - 200k
DDR I 1GB : tầm 250 - 300k

mà tốt nhất mang cây ram ra tiệm cho người ta kiểm tra luôn.

giá sơ bộ (lap top): DDR III 1GB: tầm 100k
DDR II 1GB: tầm 160 - 200k
DDR I 1GB : tầm 250 - 300k
Hình như bác ghi nhầm chữ K với $ thì phải !?

Ram cho lap mà giá này chắc mình hốt hết cửa hàng đấy lun quá

máy bạn hình như chỉ chạy đc DDR II 1Gb tam 250-300
ban xem may co ho tro DDR III ko, vat quach con ram cu di, lam con 2Gb tam 300-350

máy này chạy wmw bluestack sao mà nổi bạn,cấu hình tương đương máy cũ mình,đã thử và thất bại
ak, minh định up thêm ram dc k c

mình đoán máy cậu ddr2,nếu ddr3 thì up ram với ổ cứng lên có thể sẽ đỡ hơn 1 chút
tuy nhiên về lâu dài thì hơi khó,

tư vấn kiểu éo gì thế -.-

chủ thớt vào cái cái CPU Z rồi chụp kết quả lên đây thì mới tư vấn chính xác được .

mà máy thớt là desktop hay laptop ?

Khuyên thớt up luôn cả case! Giờ ram ddr2 đắt ngang thậm chí con hơn ram ddr3 cùng dung lượng! 1 con ram ddr2 1GB bây giờ dao động từ 2 lít ->2,5 lít( cũ nhé giờ mới thì hơi bị hiếm)! Con CPU cũng nên thay được rồi! Sớm muộn nó cũng ì ạch trước mấy sorf mới update thôi! Gom tiền nâng lên 1 thể! Chứ giờ nâng rồi sau này cũng sắt vụn thôi! :D Nói chung con này ngoài capt ra thì chắc dùng để lên facebook vs đọc mail! :D Chơi webgame flash còn tung tóe chứ chưa nói đến game khác! :D Còn nếu mà vẫn chày cối thì cố cái ram ddr2 1gb! Main ko biết là j nhưng bus khoảng 667~800 thôi! Vào bios cài max lên cho đỡ tí! Có thể duyệt web ngon lành vs mấy task + off linh tinh! :D Còn chiến bluestack thì thớt hủy ý định đi vì cần cài sorf hỗ trợ khá lằng nhằng vs winxp vì máy này chơi win7 là tung chưởng ngay!
Mod cho e hỏi luôn sao viết = unikey mà thỉnh thoảng cứ mất chữ là sao nhỉ?@@

tư vấn kiểu éo gì thế -.-

chủ thớt vào cái cái CPU Z rồi chụp kết quả lên đây thì mới tư vấn chính xác được .

mà máy thớt là desktop hay laptop ?
e dùng DESKTOP nhé

thông số máy e đây các bác

11.JPG 22.JPG 33.JPG

Các bác tư vấn kĩ giúp e luôn với
e định chiến Blue stack và offer máy ảo? h e lên nâng cấp máy thế nào a? để về lâu về dài nữa?
thanks các bác

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,440
173,604
Latest member
haint21

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week