Request Hỏi - nên mua RAM nào và giá cả?

Để bus ram thấp quá nhé! Vào chỉnh lên là được đấy! Lên max buss của Ram chắc là 800 thì ok! Cái main này tóm lại chỉ chơi 2GB ram là tối đa! 4GB thì win xp32 ko nhận hết! Mà tóm lại nâng kiểu j nó vẫn cứ yếu!@@ Cái CPU cũng thời tiền sử quá! Chạy mấy thứ kia thì xác định ngồi chơi vài chục phút nó load được cá bluestack! Mà load được chưa chắc đã chạy được! Về lâu về dài thì xác định vứt bỏ xừ nó đi!

èo. mới mua thang 1GB DDR II 160k bảo hành 12 tháng đây. đây ở nha trang nhóe, ai cần mình giới thiệu chỗ mua rẻ cho

có vẻ là main của chủ thớt chưa chỉnh bus ram , nên bus của ram hơi bị thấp . => mình ko tư vấn chính xác loại ram cần mua là gì được .

nếu muốn dùng tạm thời , thì mình đưa ra các phương án nâng cấp sơ sơ :

PA1 : dùng chữa cháy : tìm mua 1 thanh ddr 2 dung lượng 1 hoặc 2GB , bus bao nhiêu thì phải xem con ram hiện tại của chủ thớt . giá thì từ 200-500k tùy loại ram .

PA2 : Nâng cấp lâu dài , bán cả bộ đi , mua 1 case mới core i3 , 4 gb ram , giờ chắc rơi vào tầm 5tr .

Hình như bác ghi nhầm chữ K với $ thì phải !?

Ram cho lap mà giá này chắc mình hốt hết cửa hàng đấy lun quá
mời bác namtuoc ra nha trang mình cho bác hốt vài cái luôn chứ đừng nói một cái =))

mới mua 1 thanh DDR II 1GB có 160k đây :D

mời bác namtuoc ra nha trang mình cho bác hốt vài cái luôn chứ đừng nói một cái =))

mới mua 1 thanh DDR II 1GB có 160k đây :D
Ôi rẻ như tô phở vậy trời :eek:

có vẻ là main của chủ thớt chưa chỉnh bus ram , nên bus của ram hơi bị thấp . => mình ko tư vấn chính xác loại ram cần mua là gì được .

PA1 : dùng chữa cháy : tìm mua 1 thanh ddr 2 dung lượng 1 hoặc 2GB , bus bao nhiêu thì phải xem con ram hiện tại của chủ thớt . giá thì từ 200-500k tùy loại ram .

PA2 : Nâng cấp lâu dài , bán cả bộ đi , mua 1 case mới core i3 , 4 gb ram , giờ chắc rơi vào tầm 5tr .

ec mình đang tính up Ram để chơi mà, tiền đâu thay case chứ, chắc góp vốn mua máy mới k biet den bao h @@

ec mình đang tính up Ram để chơi mà, tiền đâu thay case chứ, chắc góp vốn mua máy mới k biet den bao h @@

Nâng ram bây giờ chỉ là biện pháp tình thế . thêm ram thì chỉ ở mức chạy được chương trình , còn vẫn chậm , giật , lag . . . . .

còn bản thân cái máy của cậu đã là rất yếu rồi . nên nếu tính đường dài thì vẫn phải nâng cấp cả máy .

Ram chỉ là bộ nhớ tạm để chuyển dữ liệu thôi , còn bộ não của máy tính vẫn là Chip -.-

Nâng ram bây giờ chỉ là biện pháp tình thế . thêm ram thì chỉ ở mức chạy được chương trình , còn vẫn chậm , giật , lag . . . . .

còn bản thân cái máy của cậu đã là rất yếu rồi . nên nếu tính đường dài thì vẫn phải nâng cấp cả máy .

Ram chỉ là bộ nhớ tạm để chuyển dữ liệu thôi , còn bộ não của máy tính vẫn là Chip -.-
vậy hả, thế cầy để thay case hic, tạm thời têm ram để chay dc pm@@

Ít tiền ta vẫn dùng core 2 thôi nhưng vẫn chạy được khá khá đấy. Máy của tui có mỗi: Main P43, ram 2x4gb 1333Mhz, CPU E8400, HDD 120Gb, Vga MSI 2Gb, DDR 3 cũng khá khẩm lắm đó. Có hình vài thứ ghẻ lở tại http://mmo4me.com/threads/lai-nghich-vai-thu-cho-con-pc-ghe-lo.126945/

cái máy của thớt là amd sempron, chắc thớt chưa hình dung ra sempron nó như thế nào ha, nó cùng thời với con pentium 4, intel, rất cũ rồi, tốc độ lại bèo nữa, 2.1 ghz, nhưng so với core i bi h, thì 2.1 đó ko khác gì 500 mhz, chạy con amd sempron này mình nhớ ko lầm là ram ddr, h ddr còn hàng hả? hay vậy, khó mà nâng đó chủ thớt à
thớt bán cái ruột, chắc đc 500k, đầu tư thêm 2500k nữa, mua dàn dual core bi h xài, tốt hơn đó

thiệt buồn, dân cần máy xài, toàn xài máy cùi, dân chơi game, quậy phá, máy cả chục củ, thật chán cho cuộc sống này

Muốn làm ăn cần đầu tư, và nên đầu tư đúng mức

Ít tiền ta vẫn dùng core 2 thôi nhưng vẫn chạy được khá khá đấy. Máy của tui có mỗi: Main P43, ram 2x4gb 1333Mhz, CPU E8400, HDD 120Gb, Vga MSI 2Gb, DDR 3 cũng khá khẩm lắm đó. Có hình vài thứ ghẻ lở tại http://mmo4me.com/threads/lai-nghich-vai-thu-cho-con-pc-ghe-lo.126945/

thử nhẩm tiền và tính p/p của 2 hệ thống thì i3 ăn đứt =.=

cái dàn của cậu để chạy thì vẫn không có vấn đề gì lắm , nhưng mà chủ thớt là đầu tư mới mà đầu tư dàn của cậu là cực dở , tầm >1 năm nữa lại phải tính nâng cấp tiếp .

còn mua i3 bây giờ vừa trâu hơn , mà tầm 3-4 năm nữa vẫn chiến được .

nên tính đường dài và hiệu quả thì dàn i3 bây giờ ngon hơn hẳn .

cái máy của thớt là amd sempron, chắc thớt chưa hình dung ra sempron nó như thế nào ha, nó cùng thời với con pentium 4, intel, rất cũ rồi, tốc độ lại bèo nữa, 2.1 ghz, nhưng so với core i bi h, thì 2.1 đó ko khác gì 500 mhz, chạy con amd sempron này mình nhớ ko lầm là ram ddr, h ddr còn hàng hả? hay vậy, khó mà nâng đó chủ thớt à
thớt bán cái ruột, chắc đc 500k, đầu tư thêm 2500k nữa, mua dàn dual core bi h xài, tốt hơn đó

thiệt buồn, dân cần máy xài, toàn xài máy cùi, dân chơi game, quậy phá, máy cả chục củ, thật chán cho cuộc sống này

vậy hả c, anh mình vẫn còn vài thanh ram, đó c, chắc hàng quý :v

thử nhẩm tiền và tính p/p của 2 hệ thống thì i3 ăn đứt =.=

cái dàn của cậu để chạy thì vẫn không có vấn đề gì lắm , nhưng mà chủ thớt là đầu tư mới mà đầu tư dàn của cậu là cực dở , tầm >1 năm nữa lại phải tính nâng cấp tiếp .

còn mua i3 bây giờ vừa trâu hơn , mà tầm 3-4 năm nữa vẫn chiến được .

nên tính đường dài và hiệu quả thì dàn i3 bây giờ ngon hơn hẳn .
Mình chỉ nói nếu ít tiền mà thôi. Bạn cần làm những gì khi dùng core i3 nhỉ. Tập lệnh nhiều hơn nhưng không phải bạn sẽ sự dụng hết. Với offer hoặc android thì tầm core 2 là phang được rồi. Và theo mình nghĩ thì tầm vài năm nữa với 2 phần như kia thì chả phải lăn tăn lắm.

Hình như bác ghi nhầm chữ K với $ thì phải !?

Ram cho lap mà giá này chắc mình hốt hết cửa hàng đấy lun quá
RAM laptop giá đó là đúng rồi đấy bạn :p

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,440
173,604
Latest member
haint21

Most viewed of week

Most discussed of week