Hỏi: Những điểm ăn, chơi ở Bảo Lộc

tammy

Member
Hot Girl
Reactions
955
MR
0.078
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Bác nào từng đi Bảo Lộc tư vấn cho em với ạ?
Đi 2 ngày 2 đêm. Phương tiện: xe máy. Số lượng: 4 người. Mục đích: ngắm cảnh, nghỉ ngơi là chính.
Ko biết bây giờ thời tiết trên đấy thế nào, có cần chuẩn bị đồ áo ấm không ạ?

Trước mình học ở SG, cũng có đi xe máy lên Bảo Lộc chơi 1 lần cũng khoảng time này
Ấn tượng nhất: Đi từ Đồng Nai lên Bảo Lộc, cứ 1 km là có 2-3 Anh mặc đồ vàng, cầm dùi cui chỉ chỉ, xe nào nó cũng quắc cả. => Nên chuẩn bị giấy tờ đầy đủ.

Thời Tiết: Lên đây khá lạnh, đi chơi ban đêm chắc phải mặc thêm áo.

Địa điểm nhậu nhẹt: Vì ở nhà ng quen nên chỉ ở nhà ng đó nhậu nên cũng ko ra ngoài mấy

Địa điểm vui chơi : Ở trên đây có cái hồ j nổi tiếng lắm, rộng, dài => Ngắm cảnh khá good ( đi với gấu thì éc xơ lần ).
Đi xa lên 1 xíu là lên đồi chè, cảnh mã tuyệt.

Demo vài pic :D :D

Bác nào từng đi Bảo Lộc tư vấn cho em với ạ?
Đi 2 ngày 2 đêm. Phương tiện: xe máy. Số lượng: 4 người. Mục đích: ngắm cảnh, nghỉ ngơi là chính.
Ko biết bây giờ thời tiết trên đấy thế nào, có cần chuẩn bị đồ áo ấm không ạ?
Chào.

có bắn tốc độ ko nhỉ, đi xa mà chạy chậm nản lắm :(

Police Đồng Nai nổi tiếng cả nước
Giờ ko thấy bắn tốc độ nữa rồi, toàn bắt lấn tuyến và mũ bảo hiểm, xi nhan thôi
Với cả đường ko tốt lắm nên cũng ko chạy nhanh được, tầm 5-60km/h. Đi nhanh chỉ có đi Vũng Tàu thôi.

Địa điểm vui chơi : Ở trên đây có cái hồ j nổi tiếng lắm, rộng, dài => Ngắm cảnh khá good ( đi với gấu thì éc xơ lần ).
Đi xa lên 1 xíu là lên đồi chè, cảnh mã tuyệt.
phải hồ Bảo Lâm không bạn?

Bảo Lộc dạo này xơ xác lắm rồi, lên đó thì chỉ có thịt chó.

lần trước lên nhà bà con, cả bầy chó ra sủa ú ú, lát vô thấy mâm thịt chó hỏi ra mới biết mấy con vừa sủa, vãi linh hồn.

Rất tiếc tớ chả biết ăn.

Bảo lộc thì chỉ có đồi chè nhưng người ta cũng bỏ đi khá nhiều rồi. Có thể đi qua thác Dam B’ri mùa này có mưa nên thác nhiều nước rất thú vị.

Hồ Nam Phương, cách Trung tâm khoản 3km

phịch thủ đâu:oops:

hihi, mình ở bảo lộc nà, nhưng mai gđ mình lên đà lạt chơi mất rồi, khách sạn ở bảo lộc thì rẻ lắm bạn ạ chỉ khoảng 200 nghìn thôi à, địa điểm chơi thì nếu bạn chơi 2 ngày á thì mình hướng dẫn là ngày 1 bạn chơi ở các khu vực thành phố á rồi đi thác đầm ri cho biết nha, bạn thuê 1 ngày khách sạn ở đó thôi rồi hôm sau bạn đi vào trong hướng trại giam đại bình á đi vào trong đó có chùa cổng trời đẹp lắm bạn ạ, chùa cổng trời bạn vào lúc 2h đến 5h chiều là đẹp nhất luôn á, nếu bạn chơi lâu thì buổi sáng bạn vào thác 7 tầng xong buổi chiều hãy ra lại chùa cổng trời, thác 7 tầng với chùa cổng trời cùng đường với nhau á, bạn đi chùa cổng trời á xong đi ra ngoài lại ở phía ngoài có nhà nghỉ á có mấy chục ngàn 1 đêm thôi, ở đó rẻ lắm, đang ở chỗ nhà nghỉ ở ngoài khi bạn ở chùa cổng trời ra á bạn ở lại xong sáng hôm sau bạn đi vào hướng hồ thuỷ điện hàm thuận á, chơi ở đó khoảng đến trưa là nếu bạn ở SG thì có đường từ chỗ hàm thuận về thẳng SG luôn chứ không phải quay lại bảo lộc để qua đèo bảo lộc nữa đâu, mấy bữa bạn mình ở dưới sg lên chơi lúc lên thì đi đèo bảo lộc chơi ở bảo lộc 1 ngày xong rồi hôm sau cũng đi hướng chùa cổng trời, với thác 7 tầng với hôm sau nữa đi hồ thuỷ điện xong về luôn hướng đó luôn á bạn ạ , thác đầm ri với các điểm ở thành phố bảo lộc thì bạn tốn vé vào nha còn chùa cổng trời, thác 7 tầng với hồ thuỷ điện thì bạn không tốn vé nha, chỉ có chùa cổng trời bạn tốn vé gửi xe thôi, nếu đi xe máy bạn xin người ta chạy lên luôn vì đường nhỏ lên chùa khó đi và xa lắm, chùa đó chỉ đi được từ dưới đường lớn lên bằng xe máy hoặc đi bộ lên thôi không có đường cho ô tô lên đâu, hôm bạn mình đi ô tô là gửi ở dưới đi bộ lên mỏi chân luôn á

@bich
cám ơn bạn
sáng qua mình đi thác DamBri và chơi ở đó cả ngày, định chiều quay về tp rồi sáng nay đi Linh Quy Pháp Ấn. Nhưng chiều trời mưa to, mình xem ảnh trên mạng thấy đường lên chùa là đường đất dốc đứng và rất xấu, trời mưa đi rất trơn, nên quyết định ko đi nữa, mà vòng về Madagui luôn.
Thác Dambri rất đẹp, nhưng vé vào cổng đắt quá, 150k/người trọn gói dịch vụ, thay vì cho khách lựa chọn chỉ mua vé vào cổng hay vé trọn gói như các bài viết review hồi trước. Đây là điều mình phàn nàn nhất. Giá trọn gói này chỉ phù hợp với khách đoàn đi cắm trại qua đêm, chứ khách lẻ đi trong ngày thì rất có cảm giác bị lừa.

@bich
cám ơn bạn
sáng qua mình đi thác DamBri và chơi ở đó cả ngày, định chiều quay về tp rồi sáng nay đi Linh Quy Pháp Ấn. Nhưng chiều trời mưa to, mình xem ảnh trên mạng thấy đường lên chùa là đường đất dốc đứng và rất xấu, trời mưa đi rất trơn, nên quyết định ko đi nữa, mà vòng về Madagui luôn.
Thác Dambri rất đẹp, nhưng vé vào cổng đắt quá, 150k/người trọn gói dịch vụ, thay vì cho khách lựa chọn chỉ mua vé vào cổng hay vé trọn gói như các bài viết review hồi trước. Đây là điều mình phàn nàn nhất. Giá trọn gói này chỉ phù hợp với khách đoàn đi cắm trại qua đêm, chứ khách lẻ đi trong ngày thì rất có cảm giác bị lừa.
cái thác này trước của Tâm châu nhưng nó gần đây nó bán cho cty khác nên giá dịch vụ thay đổi. hôm qua mưa nhỏ mà bạn :D

Từ Dầu Giây tới Di Linh giao thông lên Thần nhiều năm rồi. Tiếng và miếng cả nước

[QUOTE="doihai123, post: 5942242, member: 54865"hôm qua mưa nhỏ mà bạn :D[/QUOTE]
lúc mình đang ở thác trời mưa to lắm. Ko biết những nơi khác thế nào

Từ Dầu Giây tới Di Linh giao thông lên Thần nhiều năm rồi. Tiếng và miếng cả nước
em đi chỉ gặp 1 trạm ở phú túc, nhưng mà bắt ô tô thôi.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,494
173,665
Latest member
KAILASH6795

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week