Hỏi Về Bệnh Ngoài Da

F5kupi

Hero
Reactions
313
MR
0.000
Mình có em gái bị căn bệnh ngoài da 8 năm rồi,đã tìm nhiều loại thuốc chữa nhưng không được, bệnh viện da liễu Hà Nội cũng bó tay.Bệnh nặng khi trời nóng, hanh khô.Nay xin hỏi anh chị em ai từng bị bệnh này mà chữa khỏi được thì xin giúp chỉ bảo cách chữa. Cảm ơn mọi người

không nói rõ ai biết bieejnh gì đưa cái bàn chân ra không
bạn thử cái này sao
Đó là chứng tróc da bàn chân thường do hai yếu tố: thứ nhất là da bàn chân hay bị tiết ra nhiều mồ hôi, thứ hai là do tiếp xúc thường xuyên với xà phòng giặt, vôi, xi măng... Những trường hợp chỉ bị tróc da nhẹ thường không gây ra triệu chứng gì khó chịu, mỗi khi ẩm ướt chỉ cần lau khô tay chân, và đi găng tay khi phải tiếp xúc với vôi vữa, xà phòng giặt...
Về cách chữa, có thể chữa theo kinh nghiệm dân gian rất có kết quả như sau: Lấy mấy củ tỏi còn nguyên vẹn (chưa tách thành nhánh) dùng dao cắt làm đôi, xát mặt cắt đó vào những chỗ bị tróc da ở lòng bàn tay, bàn chân. Mỗi lần xát 15-20 phút. Ngày xát 2 lần vào sáng sớm và chiều tối, khoảng 5-7 ngày sẽ thấy hiệu nghiệm. Với những người bị tróc da nặng có thể xát tỏi thêm vài ngày nữa là được.
Chúc bạn thành công.

không nói rõ ai biết bieejnh gì đưa cái bàn chân ra không
bạn thử cái này sao
Đó là chứng tróc da bàn chân thường do hai yếu tố: thứ nhất là da bàn chân hay bị tiết ra nhiều mồ hôi, thứ hai là do tiếp xúc thường xuyên với xà phòng giặt, vôi, xi măng... Những trường hợp chỉ bị tróc da nhẹ thường không gây ra triệu chứng gì khó chịu, mỗi khi ẩm ướt chỉ cần lau khô tay chân, và đi găng tay khi phải tiếp xúc với vôi vữa, xà phòng giặt...
Về cách chữa, có thể chữa theo kinh nghiệm dân gian rất có kết quả như sau: Lấy mấy củ tỏi còn nguyên vẹn (chưa tách thành nhánh) dùng dao cắt làm đôi, xát mặt cắt đó vào những chỗ bị tróc da ở lòng bàn tay, bàn chân. Mỗi lần xát 15-20 phút. Ngày xát 2 lần vào sáng sớm và chiều tối, khoảng 5-7 ngày sẽ thấy hiệu nghiệm. Với những người bị tróc da nặng có thể xát tỏi thêm vài ngày nữa là được.
Chúc bạn thành công.

tại vì đi khám người thì nói á sừng, người thì nói bị nấm, ko biết đường nào mà lần bác ạ, em đưa hình ảnh để ai từng bị nhìn vào là biết

Bị nặng thì nó lan ra các vùng khác mà @@
nấm móng của bác nè
Nấm móng - Căn bệnh nguy hiểm

(Dân trí) - Nấm móng chân (tay) là căn bệnh khá phổ biến vào mùa hè. Bệnh do vi khuẩn gây nên và có khả năng lây lan rất nhanh. Dưới đây là những điều cần biết về căn bệnh nguy hiểm này.

Bệnh nấm móng chân (tay) do nấm và vi khuẩn gây nên. Bệnh gây ra các tổn thương ở vùng da có nhiều chất sừng. Bệnh đặc biệt hay xuất hiện ở vùng móng chân, móng tay, đôi khi cả ở tóc. Bệnh do nấm và vi khuẩn gây ra nên có khả năng lây lan rất nhanh.

Thời tiết nóng ẩm mùa hè là điều kiện và môi trường thuận lợi cho sự xuất hiện, sinh sôi và phát triển của bệnh. Có thể kể đến một số nguyên nhân gây bệnh chủ yếu sau:

- Vệ sinh cơ thể không sạch sẽ, đặc biệt là vùng móng chân, móng tay.

- Thường xuyên có các chấn thương nhẹ ở vùng móng chân (tay)

- Dùng găng tay, tất và giày kín trong thời gian quá dài.

- Thường xuyên có các hoạt động ở nơi công cộng như: bể bơi, phòng tập thể thao…

- Gia đình có người bị mắc bệnh.

- Dùng chung đồ dùng cá nhân với người bị bệnh.

Bệnh thể hiện rõ nhất ở sự biến đổi màu sắc cũng như cấu tạo của vùng móng chân (tay). Khi bị nhiễm bệnh, móng chân (tay) thường xuất hiện các khe nứt li ti. Ở vùng kẽ móng xuất hiện hiện tượng nhiễm trùng da. Da có thể mẩn đỏ kèm theo là cảm giác ngứa ngáy và khó chịu. Móng có màu vàng hoặc xám đục. Lớp tế bào sừng trên bề mặt móng trở nên dày hơn, sờ vào có cảm giác hơi sần.

Khi bệnh trở nên nặng, móng có thể chuyển sang màu xanh xám hoặc đen. Các lớp sừng giòn và bong dần, có mùi hôi và tanh đặc trưng.

Các loại nấm và vi khuẩn sau khi lọt vào cơ thể qua những vết thương hoặc vùng kẽ chân, tay sẽ sinh sôi và phát triển rất nhanh. Các loại nấm và vi khuẩn này tiêu diệt các tế bào da và các vi khuẩn có lợi sống trên bề mặt da, làm da chuyển màu và gây nên hiện tượng ngứa ngáy, mẩn đỏ.

Nếu không được chữa trị kịp thời, các vi khuẩn này sẽ tấn công sâu hơn vào vùng da phía trong móng. Lâu ngày sẽ ăn mòn và làm mục móng. Lớp tế bào sừng ở móng bị huỷ hoại sẽ trở nên vụn, giòn và dễ bong. Vùng da ở đầu các ngón chân, tay do bị mất lớp móng bảo vệ nên dễ bị tổn thương và dị ứng.
Bệnh sẽ phát triển nhanh ở những người có tiền sử bị các căn bệnh như: viêm da, viêm phế quản, hen suyễn, tiểu đường.

Việc vi khuẩn ăn sâu vào móng có thể gây khó khăn cho việc điều trị. Hoạt động của chất kháng sinh trong các loại thuốc sẽ vô hiệu hóa với các vùng móng bị viêm nhiễm sâu.

Những loại rửa và thuốc bôi dạng kem hoặc nước chỉ có tác dụng ngăn chặn và ức chế quá trình sinh sản và phát triển của vi khuẩn chứ không thể tiêu diệt hoàn toàn được chúng. Điều trị tận gốc căn bệnh này cần có thời gian và sự kiên trì.

Ngoài phương pháp dùng thuốc bôi ngoài da, nên kết hợp với các loại thuốc kháng sinh khác giúp ngăn ngừa viêm nhiễm ở những vùng móng mà thuốc bôi không tới được.

Nếu thấy có những biểu hiện mắc bệnh như trên, hãy tìm đến ngay bác sỹ để có được phương pháp chữa trị thích hợp.

Ngoài ra, cũng cần ngăn ngừa và hạn chế nguồn lây lan bệnh bằng các cách như sau:

- Vệ sinh cơ thể hàng ngày. Luôn giữ tay, chân sạch sẽ.

- Không sử dụng găng tay, tất và giầy kín trong thời gian dài. Nên sử dụng những đôi giày, dép thoáng khí. Găng tay, tất phải được làm từ sợi thiên nhiên, có khả năng thấm hút mồ hôi.

- Lựa chọn những đôi giày vừa chân, tạo cảm giác thoải mái khi đi. Tránh sử dụng những đôi giày, dép quá cao hoặc quá chật vì sẽ dễ gây các tổn thương cho chân, đặc biệt là các ngón chân.

- Hạn chế hoạt động ở các nơi công cộng vì đó là nguồn lây lan bệnh.

- Tuyệt đối không dùng chung đồ dùng như: quần áo, dày dép với những người mắc bệnh.

- Khi thấy có các biểu hiện bị bệnh, cần tìm đến ngay bác sỹ.

Lan Thu
Theo nails
http://dantri.com.vn/suc-khoe/nam-mong-can-benh-nguy-hiem-244318.htm

bác chụp thêm mấy píc ảnh nên xem nào chụp mỗi píc nhìn k rõ.

Cho ké cái ,ai biết cách nào trị bệnh vảy(da) cá ko , có con em họ bị ko dám mặc quần đùi thấy tội :confused:

Mình có em gái bị căn bệnh ngoài da 8 năm rồi,đã tìm nhiều loại thuốc chữa nhưng không được, bệnh viện da liễu Hà Nội cũng bó tay.Bệnh nặng khi trời nóng, hanh khô.Nay xin hỏi anh chị em ai từng bị bệnh này mà chữa khỏi được thì xin giúp chỉ bảo cách chữa. Cảm ơn mọi người

Cho ké cái ,ai biết cách nào trị bệnh vảy(da) cá ko , có con em họ bị ko dám mặc quần đùi thấy tội :confused:

Theo như nhận định ban đầu của em thì 2 bác nên dùng mỡ trăn để trị loại bệnh này( và không chỉ có loại bệnh này mà một số bệnh ngoài da khác như hắc lào,lăng ben,..cũng có hiệu quả rất tốt).
Cụ thể là dùng mỡ trăn bôi nên chỗ bị bệnh ( là loại mỡ trăn nguyên chất nấu từ mỡ con trăn nhé chứ k phải mấy loại thuốc mua ngoài quán đâu).
Vì sao ư? mỡ trăn có tác dụng diệt khuẩn,làm mềm,bóng da,chống bụi bẩn,chống mất nước,...nếu chịu khó bôi liên tục thiết nghĩ sau 15 ngày sẽ thấy kết quả (nếu có chuyển biến tốt thì tiếp tục sử dụng cho đủ 3 tháng là có thể khỏi hoàn toàn).
Nếu cách của em hiệu quả thì quay lại thank em cái nhé ;)
Mua mỡ trăn thì đến tại nơi có giết mổ trăn chờ người ta nấu xong thì mua luôn tránh trường hợp bị pha trộn.

Theo như nhận định ban đầu của em thì 2 bác nên dùng mỡ trăn để trị loại bệnh này( và không chỉ có loại bệnh này mà một số bệnh ngoài da khác như hắc lào,lăng ben,..cũng có hiệu quả rất tốt).
Cụ thể là dùng mỡ trăn bôi nên chỗ bị bệnh ( là loại mỡ trăn nguyên chất nấu từ mỡ con trăn nhé chứ k phải mấy loại thuốc mua ngoài quán đâu).
Vì sao ư? mỡ trăn có tác dụng diệt khuẩn,làm mềm,bóng da,chống bụi bẩn,chống mất nước,...nếu chịu khó bôi liên tục thiết nghĩ sau 15 ngày sẽ thấy kết quả (nếu có chuyển biến tốt thì tiếp tục sử dụng cho đủ 3 tháng là có thể khỏi hoàn toàn).
Nếu cách của em hiệu quả thì quay lại thank em cái nhé ;)
Mua mỡ trăn thì đến tại nơi có giết mổ trăn chờ người ta nấu xong thì mua luôn tránh trường hợp bị pha trộn.
Đã có ai thử chưa , chứ em nghe người ta nói bệnh của con em em ko trị triệt để đc :(

Đã có ai thử chưa , chứ em nghe người ta nói bệnh của con em em ko trị triệt để đc :(

Bác cứ làm theo cách của em đi mỡ trăn nguyên chất cũng k đắt lắm với khoảng 1 triệu thì dùng thoải mái.Đây cũng k phải vấn đề kinh doanh nên em chỉ chỉ cho bác cách thôi còn tin và làm hay không thì lại tùy.còn chữa triệt để hay không thì cũng chưa chắc.Nhưng nếu bôi trong 15 ngày mà thấy có chuyển biến bác cứ dùng tiếp 3 tháng sẽ rõ là thế nào mà.:rolleyes:

mình thì ko biết ở viện da liễu nó khám thế nào, nhưng mình biết 1 địa chỉ chữa bệnh da liễu rất tốt, bác sĩ chính là cô chú mình, chú mình đã từng học tiến sĩ ở trung quốc về chuyên khoa này. nếu bạn có thời gian thì ghé qua thử xem nhé, phòng khám đa khoa trần nguyên đường, địa chỉ 591C Lạc Long Quân, Q. Tây Hồ, Hà Nội. Bạn thử xem nhé.

0435746042 lien he voi ba khanh. ban ngay nhe,nha ba la thuoc gia truyen ve cac benh ngoai da.hoi ba tu van xem

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,490
173,667
Latest member
tmdt123

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week