Ask Hỏi về gói cáp quang 40mb của viettel

Zenk1989

Newbie
Reactions
1
MR
0.000
Chào các bác , hiện tại em đang dùng gói 12mb của VNPT thấy xài khá ổn , coi YouTube 1080p với Facebook ầm ầm , nhưng làm ofofer thì lúc nhanh lúc chậm , chậm nhất là lúc 11h trưa tới tận 4 5h chiều , tối thì hên xui chỉ từ 11h tối mới nhanh

Em đang tính sang gói VT 40mb thấy cam kết tối thiểu 640kb/s quốc tế thì ko biết làm offer thế nào , nó mà lag thì bỏ bố , vậy có bác nào xài qua tư vấn giúp em , trước ở trọ em cũng xài qua viettel rồi thấy mạnh lắm nhưng ko đo nó là gói bao nhiêu

Với thấy nhiều ae chê VT thậm tệ bên tinh tế với nhièu 4rum khác nên em cũng hãi quá

fast20-fast30. t dùng 20 oy lên 30
1 minh chiến óp ngon chán. viettell lag từ 7h tối đến 11h ,còn lại các h đều oke :D

tùy nơi - tùy vùng - tốt nhất nên hỏi thăm mấy thằng quanh đó có làm offer 0 chứ len đây hỏi có mà ngàn ý kiến --> cuối cùng rút ra không được cái gì :eek:

tùy nơi - tùy vùng - tốt nhất nên hỏi thăm mấy thằng quanh đó có làm offer 0 chứ len đây hỏi có mà ngàn ý kiến --> cuối cùng rút ra không được cái gì :eek:
Có thằng bạn em xài vt nhưng đang có hiềm khích ko hỏi đc , chỗ em quốc lộ cách thị xã 4km , dưới này toàn vnpt ko thôi

fast20-fast30. t dùng 20 oy lên 30
1 minh chiến óp ngon chán. viettell lag từ 7h tối đến 11h ,còn lại các h đều oke :D
Đúng h đó lag thật em xài dcom cũng lag , vnpt thì hôm bị hôm ko , cái lag của bác là ko load đc off hay sao

Nếu làm off thì dùng Viettel an toàn nhất ( aag gặp sự cố vẫn có thể làm được)

Hiện tại mình đang dùng 2 gói Viettel: 30M dùng 1 mình, và 60M + 2M QTế cho group làm

Nhận xét: 2 gói này không có sự chênh lệch lớn, chậm thì cả 2 cùng chậm, nhanh thì 2 gói tương đương. Chỉ khác biệt ở chổ tiền thôi:)

Quay lại câu hỏi: gói 40M Viettel mình thấy hợp lý cho bạn rồi:)

viettel 40 mbs gì đó, cũng bằng vnpt 12 mb thôi nhé, cứ nhìn số tiền mà biết

vt 40mb 350k
vnpt 30mb 880k
tự hiểu

viettel 40 mbs gì đó, cũng bằng vnpt 12 mb thôi nhé, cứ nhìn số tiền mà biết

vt 40mb 350k
vnpt 30mb 880k
tự hiểu
Sao thấy băng thông qt vt cam kết hơn nửa mb mà bác , vnpt em down file = sock vip tầm 350kb

Nếu làm off thì dùng Viettel an toàn nhất ( aag gặp sự cố vẫn có thể làm được)

Hiện tại mình đang dùng 2 gói Viettel: 30M dùng 1 mình, và 60M + 2M QTế cho group làm

Nhận xét: 2 gói này không có sự chênh lệch lớn, chậm thì cả 2 cùng chậm, nhanh thì 2 gói tương đương. Chỉ khác biệt ở chổ tiền thôi:)

Quay lại câu hỏi: gói 40M Viettel mình thấy hợp lý cho bạn rồi:)
Cám ơn bác . Mà Nếu vậy thì khá vô lý vì gói 30m có 250kb cam kết trong khi gói 60 tận 2mb qt , đáng nhẽ gói 60 phải cực khủng chứ bác nhỉ , em chỉ cần off load mạnh ko lag vào bất cứ thời điểm nào là đc , mạng có 1 mình em xài thôi

cái mạng này nó vô biên lắm :D gần port, port ít người dùng thì ngon vkl còn xa đông người dùng thì phò thôi mặc dù nó nói cáp quang truyền 10km không bị giảm tín hiệu nhiều :D mình lắp gói 280k cả truyền hình cáp cả mạng 25Mbps down youtube toàn 3 4 MBps speedtest toàn lên 30Mbps :D tại cái port ngay trước cửa =)) mạng mình 30Mb solo pc thấy ổn rồi.

40MB làm offer tẹt bô nhé, vừa down XXX vừa làm vẫn ngon :D

Chào các bác , hiện tại em đang dùng gói 12mb của VNPT thấy xài khá ổn , coi YouTube 1080p với Facebook ầm ầm , nhưng làm ofofer thì lúc nhanh lúc chậm , chậm nhất là lúc 11h trưa tới tận 4 5h chiều , tối thì hên xui chỉ từ 11h tối mới nhanh

Em đang tính sang gói VT 40mb thấy cam kết tối thiểu 640kb/s quốc tế thì ko biết làm offer thế nào , nó mà lag thì bỏ bố , vậy có bác nào xài qua tư vấn giúp em , trước ở trọ em cũng xài qua viettel rồi thấy mạnh lắm nhưng ko đo nó là gói bao nhiêu

Với thấy nhiều ae chê VT thậm tệ bên tinh tế với nhièu 4rum khác nên em cũng hãi quá
40M là quá tốt rồi câu, nêu câu có tiền thì đầu tư thêm cái modem xịn ( hút mạng) tầm 3tr, đảm bảo mạng của cậu tốc độ dow và up mạnh liên tục.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,057
173,137
Latest member
chubao

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back