Request Hỏi về ios

Reactions
15
MR
0.000
hi các bạn , mình không có kinh nghiệm về ios nhờ mọi người chỉ giáo ạ
1.tớ đang chơi 1 cái app của ios , tạo acc , reg acc phải dùng ip us - cái này tớ làm được
2. Nhưng khi tớ tải cái app đó về iphone , lần đầu tiên login thì ok , nhưng nếu con ssh hay socks die thì lần sau login rất khổ nó bắt ver phone , email code các kiểu.
3. Tớ mới thử lấy 1 cái iphone khác , cùng tài khoản itunes đó tải app về thì lại login bình thường , nhưng nếu con socks hay ssh die thì lại trở lại trườn hợp 2.
Tớ lấy tất cả 5 con iphone test thì rút được kinh nghiệm là nếu tải app lần đầu tiên thì sẽ login bình thường.
Cũng mò mẫm trong này vài ngày nhưng kinh nghiệm chia sẻ về ios hơi ít.
Vậy các bác cho em hỏi có cách nào khắc phục vẫn đề này ko? Em đã :
Xóa app , clear safari , đặt lại lại máy nhưng tất cả để vô nghĩa.
Bác nào có kinh nghiệm giúp đỡ em tí , xin hậu tạ.

bạn dùng 3g hay wifi ?
nếu wifi thì do BSSID như topic của mình bên kia nhé.
từ ios 8 là các thông số network đều có thể đc app lấy thông tin, bao gồm SSID và MAC của router - BSSID

bạn ko nêu tên nên ko thể check đc, nhưng khả năng rất cao app đó check bằng BSSID để phát hiện cheat, nên mới bắt ver đủ thứ như vậy, vì các info khác chúng ta đều change, clear rất sạch sẽ rồi

bạn dùng 3g hay wifi ?
nếu wifi thì do BSSID như topic của mình bên kia nhé.
từ ios 8 là các thông số network đều có thể đc app lấy thông tin, bao gồm SSID và MAC của router - BSSID

bạn ko nêu tên nên ko thể check đc, nhưng khả năng rất cao app đó check bằng BSSID để phát hiện cheat, nên mới bắt ver đủ thứ như vậy, vì các info khác chúng ta đều change, clear rất sạch sẽ rồi
Em dùng wifi , dùn ccproxy phát wifi ạ , bác có icq hay skype cho em xin được lãnh giáo ạ.

Do 1 cơ chế kiểu như media peer connection giống như webrtc vậy đó. Trên các hệ điều hành ios mới hoặc android mới các framework của nó cung cấp các cơ chế này cho các dev phát triển để chạy các úng dụng nền. Tăng tốc truyền tải dữ liệu tư server tới client. Cái này thường áp dụng vào game để chạy cho lẹ.

Dựa trên cơ chế này các adv dùng để validate các kết nối của client và họ dùng nó để chống gian lận luôn.

Một lập trình viên 8 tháng tuổi vừa cho hay. Anh ta cũng có cỡ 101 giải pháp, nhưng anh ấy để đó ăn cái đã, lúc nào thấy phù hợp thì public vài giải pháp lấy tiếng cho vui.

1.tớ đang chơi 1 cái app của ios , tạo acc , reg acc phải dùng ip us - cái này tớ làm được
2. Nhưng khi tớ tải cái app đó về iphone , lần đầu tiên login thì ok , nhưng nếu con ssh hay socks die thì lần sau login rất khổ nó bắt ver phone , email code các kiểu.
3. Tớ mới thử lấy 1 cái iphone khác , cùng tài khoản itunes đó tải app về thì lại login bình thường , nhưng nếu con socks hay ssh die thì lại trở lại trườn hợp 2.
Tớ lấy tất cả 5 con iphone test thì rút được kinh nghiệm là nếu tải app lần đầu tiên thì sẽ login bình thường.
1. Bạn dùng CCProxy khi đi qua Proxifier, khi trace route scan con Socks hay SSH đó ra, sẽ hiện ra cổng và tên như sau 808-CCproxy. Và khi Sock hay SSH die thì tự trả về IP gốc, cái này hơi đuối.
2. Nếu bạn dùng Cisco fake bằng file .pac, scan nó sẽ hiện ra "iphone sync".
Về BSSID, check ra BSSID thì Net đó cũng fai tầm cỡ,còn về cái Media Peer Connection, Net nào cũng có cơ chế này. Xét cho cùng thì BSSID cũng chưa cần thiết các Net làm như vậy
-> Cho nên bạn thử fake theo hướng file Pac xem sao? Dù Sock hay SSH die thì cũng là 1 trường hợp rớt mạng bình thường !

bác làm app gì thế cho mình text vs...@@

Hả? net tuổi nào mà check được bssid hả. Chỉ có app mới check được thôi, mà app là sản phẩm của adv. Chính nó mới có công cụ để check thông qua các hàm được hỗ trợ lập trình để tương tác với thiết bị.

Net chỉ cung cấp cái track link, load trên trình duyệt để nhận lấy các thông tin sơ sơ thôi. Chỉ tương tác qua web browser thì không lấy được nhiều thông tin máy được. Net bự hay net cỏ gì cũng thế thôi

Media peer connection không phải cơ chế của net mà nó nằm ở thiết bị.

Toàn nói ngược.

Về BSSID, check ra BSSID thì Net đó cũng fai tầm cỡ,còn về cái Media Peer Connection, Net nào cũng có cơ chế này. Xét cho cùng thì BSSID cũng chưa cần thiết các Net làm như vậy
check BSSID thì quá đơn giản, cả iOS lẫn android thì chỉ cần 1 hàm call đơn giản là network info lòi ra tất luôn.
và cái đó là app nó check chứ ko phải là net check nhé
app nó check thì nó report cho net chứ sao nữa

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,096
173,174
Latest member
DMcourseinNagpur

Most viewed of week

Most discussed of week