Ask Hỏi về Jingling

BiereLarue

Junior
Reactions
43
MR
0.001
gomez tính tiền dựa vào IP ( ưu tiên nhất là UK ) còn IPkhacsc vẫn ok nhưng $ lên chậm 1 chút ( vì vậy có vps cũng tốt nhưng nếu mà thuê vps cắp gomez sẽ lỗ )

ví dụ 1 acc mình treo trên 20 máy ở cùng tiệm Net thì $$$ sẽ được cộng dồn vào 1 acc đúng ko cậu ?

congkick12

Junior
Reactions
37
MR
0.090
ok. ĐÚng rồi. Hồi trước có tut đi lân la các quán net cài gomez đấy :D
@@ đúng mới sợ chứ . ông cắm 20 máy 1 ip gomez chỉ bằng 1ip :D mà còn khóa nick . cứ thử thì biết chưa kể ip việt nam có khi treo 1-2 tháng mới dc activa =))

ok cậu , tớ hỏi thêm 1 câu tế nhị nữa nhé , nếu tớ cài 20 máy ở tiệm net tớ chạy tầm 15h/ngày thì thu nhập khoảng bao nhiu ngày vậy cậu , cậu tính trung bình thôi nhé :p
đọc bài viết bạn mình nghĩ chắc bạn trông quán nét hoặc mới mở quán nhưng . 15-20 máy . quán nét bạn xác định ko kiếm thêm dc gì đâu :D cheo jingling trên máy tính quán nét kill mạng cả quán mà dc 6 máy hết vị , mà kiếm nếu cpm , mình nghĩ 15 máy của bạn cắm 24/24 jingling , mỗi máy dc 0.1$ trên một ngày . và khách ngồi máy chậm như rùa =)) treo langgg ...
======>>> khuyên bạn , lên đi làm offer thuê tận dụng gói mạng nhanh , hoặc chiến ptu đi theo các bác có kinh nguyệt
chúc bác thành công. và đừng nghĩ gì đến 15 hay 20 cái máy của bác ko ra tiền dc đâu

@@ đúng mới sợ chứ . ông cắm 20 máy 1 ip gomez chỉ bằng 1ip :D mà còn khóa nick . cứ thử thì biết chưa kể ip việt nam có khi treo 1-2 tháng mới dc activa =))
quán net các máy có ip số cuối thay đổi. VD: 123.456.789.xx thế nên ko thể trùng IP nhé ( lúc trước mình cũng chơi 1 dãy VPS và ko bị ban nhé ) Còn active thì h khó và lâu ( tốt nhất là mua acc cũ )

ok cậu , tớ hỏi thêm 1 câu tế nhị nữa nhé , nếu tớ cài 20 máy ở tiệm net tớ chạy tầm 15h/ngày thì thu nhập khoảng bao nhiu ngày vậy cậu , cậu tính trung bình thôi nhé :p
cái này tớ ko dám chắc vì IP vn chưa dùng, nói quá sợ mọi ng bảo bốc phét :D

quán net các máy có ip số cuối thay đổi. VD: 123.456.789.xx thế nên ko thể trùng IP nhé ( lúc trước mình cũng chơi 1 dãy VPS và ko bị ban nhé ) Còn active thì h khó và lâu ( tốt nhất là mua acc cũ )
@@ bạn có nhầm ko thế ip mỗi máy trong quán nét 192.168.1.x .. @@ đấy là ip tĩnh để cài gsm clen hoặc gcafe kết nối với máy chủ nhé . còn ip của quán là ip của nhà mạng . ko biết đừng nói .

1 dãy vps =)) nói đã thấy bạn thông minh rồi . ip tĩnh của máy tính đặt 192.168.x.x tùy máy còn ip moden dù bạn quán có 50 máy vẫn chỉ có 1 ip thôi gà ạ . còn vps chắc bạn chơi nhìu lắm haha 1 dãy mới kinh :p vps mà có 1 dãy :) trẻ trâu chém gió nói ngu mà phát biểu liều . trước mình có cắm gomze rồi nhé 1 e vps ram 8g thì chạy dc 16 máy ảo + thêm 16 cái sock ssh để face ip ngu lắm bạn a . còn bạn giỏi thì up ảnh chứng minh thành quả để (trẻ trâu)

tieutin

Junior
Reactions
53
MR
0.000
1 dãy vps =)) nói đã thấy bạn thông minh rồi . ip tĩnh của máy tính đặt 192.168.x.x tùy máy còn ip moden dù bạn quán có 50 máy vẫn chỉ có 1 ip thôi gà ạ . còn vps chắc bạn chơi nhìu lắm haha 1 dãy mới kinh :p vps mà có 1 dãy :) trẻ trâu chém gió nói ngu mà phát biểu liều . trước mình có cắm gomze rồi nhé 1 e vps ram 8g thì chạy dc 16 máy ảo + thêm 16 cái sock ssh để face ip ngu lắm bạn a . còn bạn giỏi thì up ảnh chứng minh thành quả để (trẻ trâu)
cậu cũng chỉ thông thạo 1 ít ip động và ip tỉnh thui !

vps có cả lớp lun chứ ko duy nhất là dãy nhé ! đừng vội nói người khác này nọ khi mình hơn người khác cũng 1 tí thui !

cậu cũng chỉ thông thạo 1 ít ip động và ip tỉnh thui !

vps có cả lớp lun chứ ko duy nhất là dãy nhé ! đừng vội nói người khác này nọ khi mình hơn người khác cũng 1 tí thui !
vâng mình vps có cả dãy dài theo kiểu nối típ .mình công nhận . nhưng cũng éo đến phiên bạn nói mình nhé . mình ko thích thằng kia ko hiểu biết nói mình lên mình thích đả kích nó đấy . còn bạn chưa chắc hơn mih đâu . lên đừng xen vào

vâng mình vps có cả dãy dài theo kiểu nối típ .mình công nhận . nhưng cũng éo đến phiên bạn nói mình nhé . mình ko thích thằng kia ko hiểu biết nói mình lên mình thích đả kích nó đấy . còn bạn chưa chắc hơn mih đâu . lên đừng xen vào
Chẳng biết bạn bao nhiêu tuổi mà ăn nói LỊCH SỰ VKL. Từ " NGU " mang về mà dùng nhé. Đây góp ý với chủ thớt thì mặc kệ tôi. Ừ tôi hiểu biết kém, chém gió giỏi, còn hơn loại người đi móc xxx ( tự nghĩ ). Chắc ngoài xã hội chẳng ai thàm làm bạn với thứ chọc ngoáy nhỉ.

Chẳng biết bạn bao nhiêu tuổi mà ăn nói LỊCH SỰ VKL. Từ " NGU " mang về mà dùng nhé. Đây góp ý với chủ thớt thì mặc kệ tôi. Ừ tôi hiểu biết kém, chém gió giỏi, còn hơn loại người đi móc xxx ( tự nghĩ ). Chắc ngoài xã hội chẳng ai thàm làm bạn với thứ chọc ngoáy nhỉ.
ai chọc ngoáy ai trước , đã ko biết còn ra vẻ . đọc lại xem ai chọc ngoáy trước nhé .xong đến lúc biết mih sai lại còn giở giọng dân trí =))

ngaythangnam

Senior
Reactions
230
MR
0.000
về jinglink thì nó chỉ chạy vps là hiệu quả thôi . còn máy còn làm việc khác nên ko thể cho vừa khách chơi vừa chạy jinglink dc nhé .
mới lệ jinglink ngốn ram nên máy tầm 2g mà vừa chơi game mà vừa chạy jinglink thì dật tung lên .

moneypro

Senior
Reactions
514
MR
0.000
Mình khuyên bạn 1 câu là không nên chạy jingling ở máy nhà nhe, vì e này ngoài giúp bạn kiếm tiền thì nó còn giúp người viết ra nó nữa (Cái gì thì tự tìm hiểu). Mấy bác đừng có xui dại, tội nghiệp chủ thớt :oops::oops:

Cu0nglad0r

Hero
Reactions
371
MR
0.594
Hiện tại mình mở tiệm Net có 20 máy mình xin được hỏi ý kiến của những Pro trong 4rum về cách kiếm tiền thêm trên mmo :

- Về Jingling thì mình có thể treo cùng lúc 20 máy làm việc 1 lần được ko ? Có ảnh hưởng tới khách chơi game ko ?

- Và mình có thể treo thêm được những việc gì ngoài Jingling

Xin cảm ơn ý kiến của các bạn

c chả thể làm gì dc với 20 máy trong quán của c đâu , cho dù 50 hay 1k máy thì nó cũng chung 1ip thôi , trừ khi c fake ip máy = ssh ,
theo t dc biết jingling hạn chế 6 link trên 1ip , nên cho dù c có cài trên các máy # trong LAN thì nó cũng ko hoạt động
còn ai kêu IP các máy trong quán nét dạng : 192.456.xxx ko bị trùng nhau ,thì t cũng bó toàn thân:p

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,815
176,259
Latest member
anhnhienxanh

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week