Hỏi về mạng viettel FTTH

rong

Junior
Reactions
222
MR
0.145
Em đang sài mạng cmc gói 8mb cũng load nhanh . nhưng dự định chuyển sang sài thằng viettel FTTH này 12mb giá phải chăng . Ai đang dùng gói này cho em hỏi tốc độ dow nước ngoài nhanh không ạ .
Em đang phân vân không biết nên chuyển hay không . Bác nào đang sài mạng này cho em xin ý kiến ạ . Cảm ơn

Em đang sài mạng cmc gói 8mb cũng load nhanh . nhưng dự định chuyển sang sài thằng viettel FTTH này 12mb giá phải chăng . Ai đang dùng gói này cho em hỏi tốc độ dow nước ngoài nhanh không ạ .
Em đang phân vân không biết nên chuyển hay không . Bác nào đang sài mạng này cho em xin ý kiến ạ . Cảm ơn

dùng gói càng cao tốt độ lướt web càng nhanh

Nhưng nhà mạng không tờ giấy lộn cam kết đúng dung lượng như khách hàng đã ký hợp đồng

Ra cổng quốc tế nó nhanh nhưng bạn bị bóp băng thông đó nhé

Hy vọng bạn suy nghĩ kỹ trước khi quyết định chi tiền cho nhà mạng và đối với khách hàng tốc độ truy cập là trên hết nhưng với nhà mạng không có lối tư duy cam kết tốc độ đúng đường truyền như khách hàng mong đợi đâu

Tốc độ nước ngoài tạm, khoảng 800kb/s
Tốc độ trong nước thì 1.5mb/s
không chuẩn lắm thì phải. mình đang xài đây. tốc độ nước ngoài k đo cơ mà dùng socks hay hma thì chạy mượt, làm mmo thì ổn. trong nước thì full speed 12mbs có lúc dùng idm tải được hơn 1.7MB/s

dùng gói này làm mmo thì ok :)

hãy suy nghĩ trước khi quyết định nhé @rong không phải cái gì nó đúng nó sai mà còn do người dùng vào mục đích gì

Còn k thì bạn đổi qua dùng VNPT cáp quang 12Mbps đi, mình dùng rất good. Hôm trc khuyến mãi đó. k bít nay còn k? dc cái nó là full cáp quang lun chứ k fải bán quang

Công ty mình đang dùng ftth viettel 12mb/1month đây. load ok bạn ạ ko chê đc

công ty mình không nói vì nó dùng hàng chục máy con

nếu dùng 1 mình hay vài máy dùng adsl thì tốt rồi ???

Nếu tiền hạn chế nên dùng ADSL gói 6 MB của FPT hay VNPT gói 5 MB hay 4MB nhé

công ty mình không nói vì nó dùng hàng chục máy con

nếu dùng 1 mình hay vài máy dùng adsl thì tốt rồi ???

Nếu tiền hạn chế nên dùng ADSL gói 6 MB của FPT hay VNPT gói 5 MB hay 4MB nhé
nói như bạn, phải có mục đích sử dụng họ mới cần các gói cao hơn, Chứ BT ai cần làm gì đâu, nếu thread cần gói mạng cao nghĩ là dùng cho off, chứ MMO mình ngoài off ra thấy ít cái gì cần gói mạng dung lượng cao cả, PTU thì dùng VPS rồi nên mạng chẳng ăn thua là mấy. theo mình nghĩ thread này cần để làm off .

Còn k thì bạn đổi qua dùng VNPT cáp quang 12Mbps đi, mình dùng rất good. Hôm trc khuyến mãi đó. k bít nay còn k? dc cái nó là full cáp quang lun chứ k fải bán quang
gói 12mb của cậu bao nhiu $ 1 tháng vậy

không chuẩn lắm thì phải. mình đang xài đây. tốc độ nước ngoài k đo cơ mà dùng socks hay hma thì chạy mượt, làm mmo thì ổn. trong nước thì full speed 12mbs có lúc dùng idm tải được hơn 1.7MB/s

dùng gói này làm mmo thì ok :)
1.5mb/s là tốc độ trung bình trong nước mà.
Còn ra nước ngoài thì hầu như chỉ 600-800kb/s thôi

nói như bạn, phải có mục đích sử dụng họ mới cần các gói cao hơn, Chứ BT ai cần làm gì đâu, nếu thread cần gói mạng cao nghĩ là dùng cho off, chứ MMO mình ngoài off ra thấy ít cái gì cần gói mạng dung lượng cao cả, PTU thì dùng VPS rồi nên mạng chẳng ăn thua là mấy. theo mình nghĩ thread này cần để làm off .

nếu bạn làm off mà dùng VPS server hay SSH hay socks 5 nếu một mình bạn dùng nên dùng gói 4-5 Mbps của VNPT là ổn rồi

Nếu bạn kết nối hàng chục VPS server chắc chắn net nhà mạng sẽ giảm hơn một nữa và chậm dần đi

Nếu bạn làm có ít ỏi tiền như 1 tháng tầm 2 triệu nếu công việc ổn định nên dùng FTTH của VNPT vì gói nó rẻ hơn nhiều so với các nhà mạng khác của FPT và Viettel

nếu công việc kiếm tiền MMO của các bạn ổn định tầm từ 2 triệu /1 tháng nên dùng gói FTTH của VNPT thấy nó thấp nhất rồi

mà tùy vùng - tỉnh mà đăng ký có nơi chỉ có FPT , có nơi chỉ VNPT và có nơi chỉ có viettel ===== theo độc quyền của nhà mạng

Chứ dân Sài Gòn dùng nhà mạng nào cũng được nhưng còn phải suy nghĩ lại mạng nào nhiều nhất và còn phải tính túi tiền 1 tháng đó có chi trả cho gói cước đó ko ?

nếu bạn làm off mà dùng VPS server hay SSH hay socks 5 nếu một mình bạn dùng nên dùng gói 4-5 Mbps của VNPT là ổn rồi

Nếu bạn kết nối hàng chục VPS server chắc chắn net nhà mạng sẽ giảm hơn một nữa và chậm dần đi

Nếu bạn làm có ít ỏi tiền như 1 tháng tầm 2 triệu nếu công việc ổn định nên dùng FTTH của VNPT vì gói nó rẻ hơn nhiều so với các nhà mạng khác của FPT và Viettel
bạn hỏi các bác làm off đi đa phần toàn dùng mạng thôi chẳng ai làm như bạn nói cả, mình có hỏi 1 số ng rồi đều nói dùng cáp quang chứ mạng thường chẳng ăn thua :) sock hay ko sock thì mình ko biết nhưng mà đa số là thế còn mạng cáp quang 1 2 tr 1 tháng sài thả ga có gì phải dùng gói rẻ . Đã ăn đc off và quyết lên cáp quang thì thu nhập ko ít đâu, mỗi ng 1 mục đích dùng chứ chẳng ai dại ngồi chơi lại chơi thẳng gói cao làm gì . mình từng nghĩ như bạn nhưng các bác bên off đều nói dùng quang lợi nhìu hơn là dùng mạng thường thiệt hơn thấy rỏ khi sử dụng làm off . ko biết bạn có làm hay ko nhưng mình nghe từ các bác bên off .

Gói mình dùng 1 tháng đóng có hơn 530k ah, tính cả thuế oy nhé. Do mình làm đợt khuyến mãi 2năm :)

bạn hỏi các bác làm off đi đa phần toàn dùng mạng thôi chẳng ai làm như bạn nói cả, mình có hỏi 1 số ng rồi đều nói dùng cáp quang chứ mạng thường chẳng ăn thua :) sock hay ko sock thì mình ko biết nhưng mà đa số là thế còn mạng cáp quang 1 2 tr 1 tháng sài thả ga có gì phải dùng gói rẻ . Đã ăn đc off và quyết lên cáp quang thì thu nhập ko ít đâu, mỗi ng 1 mục đích dùng chứ chẳng ai dại ngồi chơi lại chơi thẳng gói cao làm gì . mình từng nghĩ như bạn nhưng các bác bên off đều nói dùng quang lợi nhìu hơn là dùng mạng thường thiệt hơn thấy rỏ khi sử dụng làm off . ko biết bạn có làm hay ko nhưng mình nghe từ các bác bên off .

theo tôi thì mỗi người suy nghĩ ý kiến của mình thôi , quan trọng bạn tự quyết định với túi tiền mỗi tháng bạn đóng có nên đăng kí hay không thôi......... trước khi làm nên suy nghĩ nếu công việc của bạn ổn định từ 2 triệu trở lên nếu bạn chỉ trả tiền net thôi thì nên dùng.............MMO nếu bạn thấy làm việc là chính và ổn định bạn nên làm

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,680
Latest member
vietgermanpath

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week