Hỏi về paypal

soiden1102

Newbie
Reactions
1
MR
0.000
Xin chào mọi người mình là mem mới, hôm nay mình có đi lấy cái visa debit và mình có làm ăn buôn bán đồ nên đang muốn làm cái paypal để gửi và chuyển tiền cho dễ, nhưng mình có những thắc mắc như sau mong mọi người giúp

1. Khi rút tiền từ paypal về tk ngân hàng thì phí chuyển nó tính như thế nào? ví dụ bán đồ được 300$ và muốn rút về VNĐ về tk của mình và nó sẽ tính phí rút từ paypal hay ở đâu và tỉ giá ngoại của nó như thế nào?
2. Những lỗi gì trong việc rút tiền khiến cho tiền không về được là những lỗi nào? và nếu sai sót có thể sửa được không và nó có tính phí không?

Xin chào mọi người mình là mem mới, hôm nay mình có đi lấy cái visa debit và mình có làm ăn buôn bán đồ nên đang muốn làm cái paypal để gửi và chuyển tiền cho dễ, nhưng mình có những thắc mắc như sau mong mọi người giúp

1. Khi rút tiền từ paypal về tk ngân hàng thì phí chuyển nó tính như thế nào? ví dụ bán đồ được 300$ và muốn rút về VNĐ về tk của mình và nó sẽ tính phí rút từ paypal hay ở đâu và tỉ giá ngoại của nó như thế nào?
2. Những lỗi gì trong việc rút tiền khiến cho tiền không về được là những lỗi nào? và nếu sai sót có thể sửa được không và nó có tính phí không?
1. Nếu bạn rút về ACB thì tốn 126k / 1 lần rút, không quan trọng bạn rút bao nhiêu, trong đó PP lượm của bạn 60k, ACB lượm 66k
2. Nếu có lỗi xảy ra thì ngoài phí PP lượm của bạn khi đặt lệnh rút (3$) thì còn chịu phí chênh lệch tỉ giá mua vào bán ra do USD => VND ----> gặp lỗi VND=>USD -> về lại PP .
Lỗi có thể là do thông tin sai hoặc PP của bạn bị ăn mít, mít thì có nhiều loại : mít ướt, mít ráo, mít tố nữ, mít sấy khô, mít thái...thơm ngon bổ dưỡng.
Tùy từng loại mít bạn được ăn mới biết có bị đau bụng, tiêu chảy...hay không :)

nếu là của techcombank thì phí của bọn nó là bao nhiêu
và mình sợ cái vụ limit lắm :( mới đầu sử dụng mà ăn mít thì chết con nhà người ta :(

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,144
173,233
Latest member
8daybingo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week