hỏi về thẻ visa của vietcombank

caoyng

Junior
Reactions
34
MR
0.000
Google Plus
Follow me on Google Plus
tình hình là em có 1 số câu hỏi sau mong đc các bác , các thím giúp đỡ ạ :p
1. ngày trước em có đến ngân hàng vietcombank đăng kí mở 1 tài khoản và làm 1 cái thẻ Atm, nhưng sau đó vì bận quá nên em quên xừ mất không đến lấy thẻ theo lịch hẹn . dến nay cũng đã tầm 7, 8 tháng rồi. cái thẻ ATM kia thì chắc chắn là bị huỷ rồi , cơ mà cho em hỏi là cái tài khoản mà em đã đăng kí kia có bị xoá luôn không ạ, hay là vẫn còn?
2. giờ em muốn mở 1 cái thẻ visa debit của vietcombank để very PP thì cần mang theo gì và chi phí bao nhiêu, bao lâu thì có thẻ ạ? và em chỉ muốn mở mỗi thẻ visa thôi có đc không ạ, hay là phải mở thẻ ATM nội địa trước ?
3. thẻ visa thì vẫn dùng để gửi, nhận, rút tiền trong nước đc chứ ạ ?
em xin cảm ơn trước ạ :p

không TK vẫn ở đấy mất sao đc, visa VCB 24h conect 60k/năm mở thẻ ko mất phí, 7 ngày nếu chọn thông thường, thẻ visa cũng là thẻ thường đc tích hợp thêm thôi rút,nạp trong ngoài nc bình thường.

Các bác cho em hỏi,e mới vào nghề định làm cái thẻ Visa để đăng ký thanh toán Online như PP... thì làm Visa VCB có được không ạ? ngoài ACB thì nên chọn ngân hàng nào tốt nhất. thanks các bác

tình hình là em có 1 số câu hỏi sau mong đc các bác , các thím giúp đỡ ạ :p
1. ngày trước em có đến ngân hàng vietcombank đăng kí mở 1 tài khoản và làm 1 cái thẻ Atm, nhưng sau đó vì bận quá nên em quên xừ mất không đến lấy thẻ theo lịch hẹn . dến nay cũng đã tầm 7, 8 tháng rồi. cái thẻ ATM kia thì chắc chắn là bị huỷ rồi , cơ mà cho em hỏi là cái tài khoản mà em đã đăng kí kia có bị xoá luôn không ạ, hay là vẫn còn?
2. giờ em muốn mở 1 cái thẻ visa debit của vietcombank để very PP thì cần mang theo gì và chi phí bao nhiêu, bao lâu thì có thẻ ạ? và em chỉ muốn mở mỗi thẻ visa thôi có đc không ạ, hay là phải mở thẻ ATM nội địa trước ?
3. thẻ visa thì vẫn dùng để gửi, nhận, rút tiền trong nước đc chứ ạ ?
em xin cảm ơn trước ạ :p

cũng đang thắc mắt giống bạn, chờ pro vào giải đáp

Trả lời 2 bạn:
1, Thẻ ATM sẽ bị hủy nếu vài tháng khách ko tới lấy (quên mất cụ thể bao tháng rồi) để bảo đảm an toàn cho khách hàng, nhưng tk online thì vẫn còn mãi, k bao giờ mất dc đâu nên b yên tâm.

2, mang theo CMND là ok, hiện đang khuyến mại làm thẻ k mất tiền (bt mất 50k /thẻ), thời gian có thẻ thì tùy nơi, nếu ở trụ sở chính nó sẽ dập thẻ luôn, có thể mất vài ngày ~ vài tuần. Chỉ làm mỗi thẻ Visa cũng dc, k bắt buộc cần phải làm ATM, nhưng nên nạp vào tk khoảng vài chục k để duy trì thẻ hàng tháng tầm 5k

3, thẻ visa chủ yếu để thanh toán online và các dv quốc tế, và có thể nhận tiền rút tiền trong nước dc, còn gửi tiền thì mình cũng chưa thử

Các bác cho em hỏi,e mới vào nghề định làm cái thẻ Visa để đăng ký thanh toán Online như PP... thì làm Visa VCB có được không ạ? ngoài ACB thì nên chọn ngân hàng nào tốt nhất. thanks các bác

dc bạn, ACB, VCB là ngon nhất nhì rồi, VCB vừa chiến PP dc vừa tiện gd trên mmo, các ae đa số xài vcb và ưu tiên gd qua vcb

mình bổ sung thêm là gửi và nhận tiền trong nước hoàn toàn bình thường nhé!

Tài khoản để ko 3 năm vẫn còn mới làm lại thẻ :D ATM thì ok còn Visa/Master thì ko nên dùng chán ngắt và rất hay có kiểu thanh toán bị từ chối khi giao dịch ở web nc ngoài.

ai dùng VISA để veri Paypal thì nên dùng VISA ACB nhé, không biết NH khác sao nhưng VISA VCB cuối tháng check bill mới có code. Call lên bank hỏi code PP mà nó đếch biết là cái gì, ú ớ như kiểu đang bị doggy :oops:

Announcements

Forum statistics

Threads
421,068
173,147
Latest member
kubet88date

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back