Hỏi về thời gian rút tiền từ Paypal về Eximbank

Leduyanh0909

Newbie
Reactions
0
MR
0.000
Hi ae
cho mình hỏi, mình vừa yêu cầu rút tiền từ Paypal về Visa Prepaid Eximbank và đã:

Feb 5, 2015 Wire Transfer To
Bank Account
Pending

Vậy cho mình hỏi khi nào thì tiền sẽ về thẻ của mình ? khi status Pending chuyển sang complete là tiền đã về thẻ à ? hay tình trạng complete chỉ là paypal thông báo đã bắt đầu chuyển về VN ?

Thanks ae

Theo nguyên tắc thì xử lý giao dịch trong 24h, tiền chuyển về bank từ 2 đến 4 ngày làm việc. Nếu bạn rút vào tối thứ 2 thì thứ 3 nó sẽ chuyển về, tầm 1 tuần sau vào ngày thứ 3 hay 4 sẽ có ở VN
rút vào các ngày khác thì nhớ là t7 và CN bank ko làm

Upvote 0
thanks bạn nhiều.
À cho mình hỏi thêm luôn vd 1 tháng mình chuyển từ paypal về bank nhiều lần ( khoảng 6,000 / tháng ) có bị bank bắt đóng thêm thuế hay làm khó dễ gì ko ?
Vì nhà mình bên USA muốn gửi tiền về có chút việc, thấy chuyển về Paypal là tiện nhất + ít chịu % nhất. vì mình đọc thấy nhiều bạn bảo gửi nhiều về sẽ bị bank bắt thuế...

Upvote 0
thanks bạn nhiều.
À cho mình hỏi thêm luôn vd 1 tháng mình chuyển từ paypal về bank nhiều lần ( khoảng 6,000 / tháng ) có bị bank bắt đóng thêm thuế hay làm khó dễ gì ko ?
Vì nhà mình bên USA muốn gửi tiền về có chút việc, thấy chuyển về Paypal là tiện nhất + ít chịu % nhất. vì mình đọc thấy nhiều bạn bảo gửi nhiều về sẽ bị bank bắt thuế...
Bank không tự bắt thuế mà là nhiều bạn sợ bank thấy nhận nhiều tiền thì báo lên nhà nước và nhà nước tra xét sao đố rồi bắt thuế bạn, bank chỉ có nhiệm vụ thu thuế cho nhà nước thôi. :D
Nếu người nhà bạn bên USA có thẻ visa thì họ nạp tiền vào tk rồi chuyển về sẽ tốn ít phí hơn và nhận cũng nhanh hơn chứ bạn. PP ngoài phí cố định 1 lần rút còn có rate thấp hơn giá thị trường nữa mà, nên mình thấy chuyển bằng PP cũng chẳng lợi gì đâu.

Upvote 0
uhm để mình báo lại cho bên người nhà mình, chắc theo cách của bạn, à mà lỡ như mai nó từ pending chuyển sang complete withdraw thì mình vẫn có thể yêu cầu Paypal Stop được ko ta ? vì tính chuyển về cũng kha khá nên tính đường nào lợi nhất thôi @@

Upvote 0
uhm để mình báo lại cho bên người nhà mình, chắc theo cách của bạn, à mà lỡ như mai nó từ pending chuyển sang complete withdraw thì mình vẫn có thể yêu cầu Paypal Stop được ko ta ? vì tính chuyển về cũng kha khá nên tính đường nào lợi nhất thôi @@
Nếu vậy thì bạn contact nó sớm bạn ạ, vì nó mà hiện complete là nó đã thực hiện chuyển tiền rồi. Lúc đó muốn ngừng cũng khó đó bạn.

Upvote 0
mình cũng rút cùng thời gian với thớt về Eximbank,
Vậy chính xác là khoảng khi nào tiền về thấu bank nhỉ ?
Mình rút complete vào sáng thứ 6 ( thời gian ở USA ) . 9:30PM thứ 6 thời gian VN.

Upvote 0
mình cũng rút cùng thời gian với thớt về Eximbank,
Vậy chính xác là khoảng khi nào tiền về thấu bank nhỉ ?
Mình rút complete vào sáng thứ 6 ( thời gian ở USA ) . 9:30PM thứ 6 thời gian VN.
thứ 6 complete thì tiền sẽ về tài khoản vào thứ 4 hoặc thứ 5 !

Upvote 0
bác phải ghi số tài khoản nhé chứ ghi số thẻ là mệt xác đấy còn bt chỉ tầm 4-6 ngày là về mà
Mình có call lên bank hỏi trước khi thực hiện rút thì Eximbank nó trả lời là điền số thẻ cũng được, ko cần phải số bank nên mình điền số thẻ cho tiện.
Chắc ko vấn đề gì đâu nhỉ ?

Upvote 0
Mình có call lên bank hỏi trước khi thực hiện rút thì Eximbank nó trả lời là điền số thẻ cũng được, ko cần phải số bank nên mình điền số thẻ cho tiện.
Chắc ko vấn đề gì đâu nhỉ ?
em cũng bị chúng nó cho ăn thịt lừa, nó bảo được đến lúc đợi mãi k thấy tiền về thì ra nó chuyển lại cho pp, trừ khi số thẻ trùng với stk thì mới nhận d và như giờ e biết chỉ có acb mới d thế thôi

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,495
173,670
Latest member
fb88208162

Most viewed of week

Most viewed of week

Back