Hỏi về USB 3G dùng khi đi công tác xa

YeahIWin

Hero
Verified
Reactions
1,486
MR
1.009
Thỉnh thoảng mình hay đi xa, mà wifi Hotel chập chờn quá.
Cho mình hỏi hiện tại nên dùng USB 3G của dịch vụ nào là tốt nhất?
Có cái link thông tin nào cho mình đọc luôn thì quá tốt.

Tại lần đầu mới tìm hiểu qua 3G nên còn bỡ ngỡ, hic. :binhsua160:

Đang dùng 3G của Viettel, đăng kí gói cước tối đa 120k/tháng. Dùng nói chung là ổn. Còn mạng khác thì không rõ.
Nếu cần thông tin bác Win cứ vào trang chủ của nhà mạng Viettel, Vina, Mobi có hết.

Dùng loại usb đa mạng ấy, tùy từng nơi mà các mạng sẽ mạnh yếu khác nhau cái này là kinh nghiệm của mình

hay đi đây đi đó thì nên dk gói cước ko giới hạn chuyển vùng ấy. còn mạng nào cũng đc. khuyên nên mua của viettel vì có thể phá băng thông dễ hơn tí :))

1. USB: hầu như loại nào bậy giờ đều có thể dùng 3 mạng, tốt nhất nên mua loại có thể dùng 3 mạng, để khi nhà mạng này có chập chờn thì dùng mạng khác.
Link deal USB 3G live:
1.1. USB 3G Mobifone http://www.sieumua.com/index.php/us...-35g-p2.html?gclid=CLGtvvKps7QCFaY34god-ygA9g
1.2. Usb 3G HSDPA http://www.diadiemvang.net/deal/hot-deal-khuyen-mai-voucher-usb-3g-hsdpa-giam-gia.html
Mình thích cái thứ 2 hơn, vì nó có nhiều cấu hình, mỗi cấu hình đều có thể vào các mạng thoải mái, không giống như cái thứ 1 phải đúng cấu hình mới vào được. Đang đặt 1 cái cho bà chị trong cơ quan.
2. Sim:
Nên xài xim rác, cảm nhận của bản thân thấy 3G mobi mạnh hơn viettel, sim 3G khuyến mãi dung lượng hàng tháng bán như rau ngoài chợ.
Deal cho sim mobi: Sử dụng miễn phí Internet Với Thẻ Ưu Đãi Sử Dụng 3G trong 5 tháng giá 70.000 http://couponhot.vn/giamgia/cphdetail-1172/mien-phi-internet-5-thang-cung-mobifone.html
Với deal này dùng tẹt đến khi bị bóp băng thông thì lên Google hỏi các phá băng thông, cũng đầy ra.

theo mình nghĩ nên mua chính hãng, cái nào thì xài cái đó thấy mạnh hơn, mình đang xài dcom 3g dưới quê nhưng khá mạnh(mua thêm cáp usp nối dài ra), vote cho viettel, lúc mới bắt đầu triển khai 3g mấy nhà mạng khác chỉ có 3 4000 trạp bts phát sóng, viettel khi triển khai quất 1 phát mười mấy ngàn trạm bts, có thể nói sóng 3g viettel là mạnh nhất

ko biết các bác dùng viettel thế nào, chứ em đã từng dùng ở HN và HCM đều thua mobi, có khi đi Phú Thọ thì đúng là viettel mạnh hơn mobi thật.

Viettel phá băng thông được không các bác?
Khi phá xong, thì băng thông đạt bao nhiêu lận?

Thanks các bác nhiều lắm!

phá đc, băng thông có thể lên đến 6mbs

- - - Updated - - -

ko biết các bác dùng viettel thế nào, chứ em đã từng dùng ở HN và HCM đều thua mobi, có khi đi Phú Thọ thì đúng là viettel mạnh hơn mobi thật.

HN và HCM thì như nhau cả thôi, đi chỗ khác rồi thấy;))

Viettel phá bóp băng thông là tương đối dễ và cũng tùy vào từng Model của USB 3G.
Phá xong thì coi như chưa bị bóp băng thông, nên tốc độ như lúc chưa bị bóp.

viettel bữa nay mở băng thông cho max speed rồi
loại 7.2 mình dow load ban ngày thì dc khoảng 5.6
về khuya dowload = idm có thể ~ 1mb/1s
tùy từng vùng nhé ! ở tp bon chen thì speed sẽ bị giảm
mình ở thị trấn thì viettel là good nhất :)

Đang dùng 3G của Viettel, đăng kí gói cước tối đa 120k/tháng. Dùng nói chung là ổn. Còn mạng khác thì không rõ.
Nếu cần thông tin bác Win cứ vào trang chủ của nhà mạng Viettel, Vina, Mobi có hết.
uh cũng đang dùng viettel thâý chạy khá ổn định.mình k có đại gia như ông này đăng ký gới mimax tháng 20000vnd chạy tẹt ga.xem phim hay lướt wep tẹt ga.tháng 20k tha hồ mà chơi

- - - Updated - - -

uh cũng đang dùng viettel thâý chạy khá ổn định.mình k có đại gia như ông này đăng ký gới mimax tháng 20000vnd chạy tẹt ga.xem phim hay lướt wep tẹt ga.tháng 20k tha hồ mà chơi

Thỉnh thoảng mình hay đi xa, mà wifi Hotel chập chờn quá.
Cho mình hỏi hiện tại nên dùng USB 3G của dịch vụ nào là tốt nhất?
Có cái link thông tin nào cho mình đọc luôn thì quá tốt.

Tại lần đầu mới tìm hiểu qua 3G nên còn bỡ ngỡ, hic. :binhsua160:

xai viettell nha bac mua loai mf110s ak em xai goi mimax 1 thang 40k xai tet ga ma mang ko bi bop bang thang max dowload 800kp/s

Mua con Dcom 3 mạng ấy bác đi đâu cũng xài dc
giá khoảng chừng 1tr tốc độ 14.4M

Mình đang dùng Connect ALCATEL 14.4Mbps vẫn ngon mà.

Con này hỗ trợ đa mạng.

Giá bây giwof chắc khoảng 1 triệu. :))

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,481
173,659
Latest member
bettingworldi9be

Most viewed of week

Most discussed of week