Hỏi về vấn đề pending trong paypal

ngochungyhn

Junior
Reactions
2
MR
0.003
Em có kiếm tiền online, mỗi lần đc thanh toán tiền cứ bị pending, lần này paypal nó mail như thế này

How can I get my money sooner?
You should be able to get your money within 7-14 days if you:
  1. Send the item to the buyer's postal address as displayed on this page.
  2. Log in to your PayPal account and click History.
  3. Locate the transaction and click Details.
  4. Click order status in the "Transaction Details" page.
  5. Provide the dispatch details and mark the item as sent on the Transaction details page.
  6. Click Save.
  7. For items or services that cannot be sent (for instance, digital goods like e-books or smart phone apps), mark the order as processed on the Transaction details page and provide any additional details requested.

bước thứ 5 mình không biết làm thế nào, mong các bác giúp đỡ
trong bước thứ 5 chọn ntn vậy các bác, thanks

Last edited:
có hướng giải quyết nhưng ko dám múa rìu qua mắt thợ trong 4r còn nhiều pro lắm
up phụ thôi

sao dạo này các bro hay bị nhỉ, từ khi chơi pp tới giờ chưa bị lần nào

sao dạo này các bro hay bị nhỉ, từ khi chơi pp tới giờ chưa bị lần nào
mình mới chơi đc 2 tháng mà nó bắt hoàn thành mấy giao dịch cơ bản, kiếm mãi mới đc 10$ nó bắt giao dịch 100$ thì khi nào mới xong đây, hazz

vấn đề này do acc pp mới lập chưa trust với nó nên sẽ tạm giữ tiền tối đa 21 ngày, sau 21 ngày không có tranh chấp gì thì nó sẽ là của mình.
Nếu bạn nhận tiền từ các dịch vụ online, digial, offer,... bạn hướng giải quyết là chọn "Order Processed" ngay dòng Order Status sau đó Save, sau 14 ngày tiền sẽ là của bạn.

vấn đề này do acc pp mới lập chưa trust với nó nên sẽ tạm giữ tiền tối đa 21 ngày, sau 21 ngày không có tranh chấp gì thì nó sẽ là của mình.
Nếu bạn nhận tiền từ các dịch vụ online, digial, offer,... bạn hướng giải quyết là chọn "Order Processed" ngay dòng Order Status sau đó Save, sau 14 ngày tiền sẽ là của bạn.
phần tracking number với shiping company thì điền như thế nào đc bạn

Cái này là do thanh toán có fee theo dạng buôn bán nên nó bắt cập nhật các thông tin trên để xác nhận hàng đã được gửi đến tay người mua. và cũng tiện cho việc nó kiểm soát sau này.
Trong mấy cái mục có một phần là không có gửi hay chuyển phát gì dành cho mấy buôn bán hay các loại dịch vụ trên mạng (vd như vps, domain,...) mình hay chọn cái đó rồi save thôi. khi chọn cái đó thì không cần điền tracking hay company gì cả.
Thông thường thì chọn xong mọi thứ vẫn ok trừ khi bên gửi tiền nó mở tranh chấp thôi. Góp tí ý kiến vậy.

Cái này là do thanh toán có fee theo dạng buôn bán nên nó bắt cập nhật các thông tin trên để xác nhận hàng đã được gửi đến tay người mua. và cũng tiện cho việc nó kiểm soát sau này.
Trong mấy cái mục có một phần là không có gửi hay chuyển phát gì dành cho mấy buôn bán hay các loại dịch vụ trên mạng (vd như vps, domain,...) mình hay chọn cái đó rồi save thôi. khi chọn cái đó thì không cần điền tracking hay company gì cả.
Thông thường thì chọn xong mọi thứ vẫn ok trừ khi bên gửi tiền nó mở tranh chấp thôi. Góp tí ý kiến vậy.
ok, thanks bác

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,491
173,666
Latest member
tmdt123

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week