Ask Hỏi về VPS của Vultr

titingiris

Junior
Reactions
14
MR
0.000
Mình có vài câu hỏi về VPS của Vultr mong mấy bác trả lời giúp với:

1.VPS của V bắt tự cài OS, vậy mình cài Win server 2012 thì bản quyền này nọ sao, nghe nói nó rất khó trong vấn đề bản quyền

2.VPS của V có trả theo giờ sử dụng, mà em chưa hiểu là thế nào, là 2.1 hay 2.2 bên dưới

2.1 Từ lúc mình mua đến lúc mình xóa VPS tính ra giờ, nhân tiền trả

2.2 Những lúc mình tắt VPS đi thì ko phải trả tiền, muốn xài thì bật lên xài

3. Mua thêm Ipv4 là thế nào, tức là nếu mình mua thêm 1 ip thì khi mình dùng ip đó đăng nhập vào vps thì vps mình sẽ có ip đó, lúc dùng ip khác đăng nhập vào thì vps có ip khác hay là sao?

Cảm ơn các bác đã đọc

Mình có vài câu hỏi về VPS của Vultr mong mấy bác trả lời giúp với:

1.VPS của V bắt tự cài OS, vậy mình cài Win server 2012 thì bản quyền này nọ sao, nghe nói nó rất khó trong vấn đề bản quyền

2.VPS của V có trả theo giờ sử dụng, mà em chưa hiểu là thế nào, là 2.1 hay 2.2 bên dưới

2.1 Từ lúc mình mua đến lúc mình xóa VPS tính ra giờ, nhân tiền trả

2.2 Những lúc mình tắt VPS đi thì ko phải trả tiền, muốn xài thì bật lên xài

3. Mua thêm Ipv4 là thế nào, tức là nếu mình mua thêm 1 ip thì khi mình dùng ip đó đăng nhập vào vps thì vps mình sẽ có ip đó, lúc dùng ip khác đăng nhập vào thì vps có ip khác hay là sao?

Cảm ơn các bác đã đọc

Biết mỗi 2.1, dù stop vẫn trả tiền

1. dùng bản win 2012 của hocvps, nếu dùng 1 tháng thôi thì ko cần quan tâm bản quyền, còn dùng lâu thì search xin key thôi

2.1 Từ lúc mình mua đến lúc mình xóa VPS tính ra giờ, nhân tiền trả - bạn stop vps vẫn phải trả tiền như thường, chỉ khi xóa vps nó mới ngừng tính

3. câu này mình chịu, hóng pro

1: cài xong rồi crack cũng dc mà
2: stop vẫn trả tiền nhưng ít hơn thì phải
3: mua thêm ip v4 để chia thêm vps này nọ

ovh là vậy, còn vultr thì chắc cũng na ná thôi :D

Theo mình thì rất đơn giản:

"Mua thử 1 cái rồi dùng sẽ biết" :p :p

- cài win nào cũng được, crack cũng được, hoặc xài đến khi hết xài được, xoá cài lại cũng được,... em thì em chả cần crack chi cho mệt nó vẫn chạy phà phà
- từ lúc tạo vps thì cứ đủ một giờ thì nó trừ tiền, vd : tạo lúc 6h30 thì đến 7h30 nó trừ một phát, 0.007$ (gói 5$/tháng )
- tắt hay tạo mà không xài thì vẫn trừ đều đều, chỉ có xoá là không bị trừ.
- khi tạo vps sẽ có một con ip mặc định và không thay đổi. có add thêm ip v4 được nhưng không biết để làm gì, vì vào vps vẫn thấy ip ban đầu.
em chỉ biết có thế thôi :D

1. dùng bản win 2012 của hocvps, nếu dùng 1 tháng thôi thì ko cần quan tâm bản quyền, còn dùng lâu thì search xin key thôi

2.1 Từ lúc mình mua đến lúc mình xóa VPS tính ra giờ, nhân tiền trả - bạn stop vps vẫn phải trả tiền như thường, chỉ khi xóa vps nó mới ngừng tính

3. câu này mình chịu, hóng pro

Bạn có link bản win ko, cho mình xin với

khuyên bạn nên dùng trial đừng crack lỡ sau này đag chạy hắn xoá thì đau lắm, bị xoá cái rồi

Announcements

Forum statistics

Threads
420,985
173,054
Latest member
beobeo68

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back