Help Hỏi về Wire Bank ACB

tomkuavn

Junior
Reactions
88
MR
0.000
Các bác cho e hỏi wire bank từ các net về nó trừ phí hết bao nhiêu với? Hôm qua thấy paypal bị ăn mít rồi. E có nghe nói hết fee 30$ hay gì đấy ko bt có đúng ko? Tại vì làm ít, mà fee mỗi lần wire như thế thì hết luôn. Với lại wire mất bao lâu vậy?
Cám ơn các bác.

Các bác cho e hỏi wire bank từ các net về nó trừ phí hết bao nhiêu với? Hôm qua thấy paypal bị ăn mít rồi. E có nghe nói hết fee 30$ hay gì đấy ko bt có đúng ko? Tại vì làm ít, mà fee mỗi lần wire như thế thì hết luôn. Với lại wire mất bao lâu vậy?
Cám ơn các bác.

Wire thông thường mất 2 khoản phí:
1. Phí gửi tiền thu bởi bên ngân hàng nước ngoài vì vậy người gửi (các network) sẽ tự động trừ khoản phí này vào thanh toán. Dao động từ 25$ - 30$ và thay đổi tùy từng ngân hàng, từng country và người nhận ở nước nào.
2. Phí báo có của ngân hàng tại VN, thường là 20k

Nếu bạn làm số lượng ít thì không nên wire vì làm vài chục $ thì fee cũng là 25- 30$ đó

1. Phí gửi tiền thu bởi bên ngân hàng nước ngoài vì vậy người gửi (các network) sẽ tự động trừ khoản phí này vào thanh toán. Dao động từ 25$ - 30$ và thay đổi tùy từng ngân hàng, từng country và người nhận ở nước nào.

Nếu bạn làm số lượng ít thì không nên wire vì làm vài chục $ thì fee cũng là 25- 30$ đó

thế mình có nhận đc dola ko hả c

Thanks bác, fee là 25-30% thì chỉ trên 1k mới nên rút nhỉ? nhiều net mỗi net vài trăm mà wire thì tốn kém quá.

thà wire nó ổn chứ paypal nhận xong limit thì chỉ có ngồi nhìn và bực bội thêm thôi

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,476
173,652
Latest member
hipro

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week