[Hỏi] Xem Video Online trên VPS?

bigzerro20

Hero
Verified
Reactions
974
MR
0.000
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Mình thích xem thể thao nên thường xem thể thao trực tiếp bằng SopCast , load bằng đường truyền bình thường thì ngày bình thường k sao nhưng mà mấy trận như : Super Sunday hay mấy trận chung kết các giải thể thao khác thì không load nổi .
Hôm bữa có vào load thử = Vps thì chạy rất nhanh nhưng mà màn hình đen thui à không xem được. Còn coi = trang web trực tuyến thì hình ảnh nó giựt giựt kinh khủng.
Không biết mọi người ai có cách nào giúp mình với.
Cám ơn mọi người

VPS thì cáp super quang.PC đa số dùng A cmn DSL. Xem như là VPS nằm ở xa còn PC ở trước mặt.Nên xem càng xa mạng càng lag.Nếu muốn thay đổi thì lắp cáp quang nhé cậu.:)

Mình thích xem thể thao nên thường xem thể thao trực tiếp bằng SopCast , load bằng đường truyền bình thường thì ngày bình thường k sao nhưng mà mấy trận như : Super Sunday hay mấy trận chung kết các giải thể thao khác thì không load nổi .
Hôm bữa có vào load thử = Vps thì chạy rất nhanh nhưng mà màn hình đen thui à không xem được. Còn coi = trang web trực tuyến thì hình ảnh nó giựt giựt kinh khủng.
Không biết mọi người ai có cách nào giúp mình với.
Cám ơn mọi người

không xem được trên vps đâu bạn, mạng kém nó lag kinh lắm. Tới remote còn lag kinh lên được nói gì xem clip

mạng của vps rất mạnh, hình ảnh từ server truyền về vps rất nhanh. Nhưng để những hình ảnh đó tới mắt bạn (tức là truyền về pc của bạn) thì phụ thuộc vào đường truyền của bạn, đường truyền kém nên nó giật là đương nhiên

ví dụ như bạn tải bộ phim 2 GB về vps mất 2 phút, nhưng để bộ phim đó về tới pc thì cả tiếng.

bây giờ thì mình đã hiểu và vỡ mộng hehe , chắc phải ra tiệm cafe vào mỗi tối chủ nhật :p

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,470
173,646
Latest member
Sahil786

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week