SCAM Hôm nay tâm trạng vào đây xả chút gió

Nói thiệt nhé trừ khi bản giỏi thật giỏi thì câu này đúng, cầm bằng đại học ra đi xin việc thử đi , không quen biết, không có "tiền khôn", không kinh nghiệm, không chỗ ỡ ỗn đinh, và biết bao nhiêu cái khiến cho Cử Nhân Đại Học thất nghiẹp hằng hà sa số đấy cậu à
câu hay nhất trong ngày 1 THẰNG HỌC GIỎI VÀ 1 THẰNG NHIỀU TIỀN ( học không giỏi) đi xin vào 1 công ty và công ty đó chỉ chon 1 trong 2 thì bạn nghĩ thằng nào sẽ được nhận???

câu hay nhất trong ngày 1 THẰNG HỌC GIỎI VÀ 1 THẰNG NHIỀU TIỀN ( học không giỏi) đi xin vào 1 công ty và công ty đó chỉ chon 1 trong 2 thì bạn nghĩ thằng nào sẽ được nhận???

- Xin ỡ công ty nào ? nhà nước hay tư nhân :)
- Và thằng nhiều tiền nó đã có tiền tội gì nó chui vô làm nhân viên dạ ? bỏ vốn ra làm chủ hay nhẹ nhàng gửi ngân hàng khỏe re

Last edited by a moderator:
- Uploader pro thường xuất phát từ những người có cách suy nghĩ phải nói là pro ^^, họ biết cách gì để marketing cho cái nickname của họ (từ đó được tín nhiệm >> download count đếm mỏi tay). Từ đó cho thấy cái đầu của họ là đầu của người có học rồi :). Mà cho dù hok có học đại học đi nữa thì cái đầu đó cũng xứng đáng được cấp bằng ĐH.
- Chả ai đè ra suốt ngày ngồi Upload mãi mà ko nhận ra điều gì hay cho cái nghề tay trái này (kiếm khá nhỉ).
- Và cũng chả thằng điên nào ngồi upload mãi ma hok chịu đi làm cái khác, trừ khi nó điên thiệt. Hoặc pro hơn tí là tự làm chủ được tất cả những thứ cần thiết cho PTU (ví dụ VPS :) VPS mà die thì die theo hết :), nếu tự làm chủ được thì chả sợ gì)
- Đi làm cho có bảng lương với người ta sau này còn vay ngân hàng nữa chứ :) hí hí

---------- Post added at 02:51 PM ---------- Previous post was at 02:48 PM ----------

Nói thiệt nhé trừ khi bản giỏi thật giỏi thì câu này đúng, cầm bằng đại học ra đi xin việc thử đi :), không quen biết, không có "tiền khôn", không kinh nghiệm, không chỗ ỡ ỗn đinh, và biết bao nhiêu cái khiến cho Cử Nhân Đại Học thất nghiẹp hằng hà sa số đấy cậu à

Vấn đề chung mà mấy ai chịu hiểu đâu :D

Cũng còn tùy nữa, mỗi người có 1 suy nghĩ
Còn tùy là xin vào công ty nào :D Nhà nước thì chọn thèng nhiều tiền, còn tư nhân thì chọn người giỏi :D

Mình thì cũng MMO, tháng 1~2 chai tiêu vặt, vẫn thích học vì học sau này được làm theo cái mà mình thích, lúc đó buổi tối về nhà có thể MMO, làm gì đó :)

Cũng còn tùy nữa, mỗi người có 1 suy nghĩ
Còn tùy là xin vào công ty nào :D Nhà nước thì chọn thèng nhiều tiền, còn tư nhân thì chọn người giỏi :D

Mình thì cũng MMO, tháng 1~2 chai tiêu vặt, vẫn thích học vì học sau này được làm theo cái mà mình thích, lúc đó buổi tối về nhà có thể MMO, làm gì đó :)

- Tư nhân việt nam >> lương óe giờ khá nỗi (bóc lột, công ty gia đình, bị đè ép,.....)
- Tư nhân nước ngoài >> chả cần bằng, cần 1 cái portfolio từ đó giờ cực chuẩn thì chả ngu gì nó ko nhận :)

Mình thì cũng MMO, tháng 1~2 chai tiêu vặt, vẫn thích học vì học sau này được làm theo cái mà mình thích, lúc đó buổi tối về nhà có thể MMO, làm gì đó
ừ mỗi nguồi có 1 chí hướng riêng mà,tớ thì chả thích học ngồi học mấy cái trên mạng như PTU cả ngày cũng được,chỉ thích kiếm tiền rồi kinh doanh! Hiện tại thì tớ vừa chơi PTU vừa kinh doanh truyện số tiền đang kiếm chắc cũng nuôi được 1 vợ 2 con rồi hehe

nói cũng đúng !! có bằng đại học mày làm được 100chai/ tháng thì ai cũng sẽ đi học !! hãy kiếm ra con đường riêng cho chính mình !! mình đang học Đai học công nghệ thông tin !! xin lỗi chứ học năm 3 rồi éo biết cái ****** gì hết , biết đc cài win là xong, máy bị gì vậy anh >> cài win di em . =))
giống mình thế =))

Không học được Đại học rùi chê đại học. đúng là thật chán những con người như thế.còn lên đây comment mà không chút sĩ diện

Không học được Đại học rùi chê đại học. đúng là thật chán những con người như thế.còn lên đây comment mà không chút sĩ diện

Ko phải là ko đc học. Có những người đang học mà bỏ ngang mà :binhsua30:

Xin lỗi bạn :) mình biết mà :) nhưng có hay k xin lỗi :) k tới lượt bạn :) tin hay k thì tùy vào mỗi người , k cần phải lộ mặt mình ra đâu bạn à :) Nếu có thì sao , mà nếu k thì sao . Nhưng cái ở đây nếu bạn biết là có thì sao ? k tới lượt đâu . . . tớ là tớ nghe mấy comment tương tự thế này là biết con người ra sao rồi :)) miễn bàn

Tiền của họ kiếm hoàn toàn k tham ô , tham nhũng nhé :)) và họ là những người k bao giờ lộ mặt :)) nhưng 1 bộ phận nhỏ những người như họ mới biết nhau thôi :D và bản thân tớ cũng chả bao giờ tiết lộ . Vì lộ chẳng có lợi gì , nhiều khi bị thằng khác đâm chọt :)) Và dạo này , họ bắt đầu nghỉ hẳn k làm nữa , đã làm 16 năm trời hơn rồi =)) có báo đã viết về nó rồi và bữa tình cờ tớ mới đọc :)) và những cái đó chính bài báo đó chả có thể khẳng định họ vi phạm pháp luật :D vì chẳng qua đó là họ đã làm trong giới hạn cho phép rồi :D bức quá bị tịch thu vứt thôi , vì tài sản họ giờ cũng mua đc chục chiếc máy bay tàng hình 2 tỉ $ của Mỹ =)) nhà C $ nếu tính trên giấy tờ thì 2 tỉ , họ thì gấp 10 lần hơn đấy :))

hơ hơ bác nào giải mã cho em bik họ làm món ji thế ! em cũng muốn giàu huhu !

nghe bạn này nói có vẽ học giỏi nhỉ?? ban học ngành gì thế?? có thật sự học không hay?? Hay chỉ thũng rõng kêu to!! Đây không phải chê việc học mà là a e đang bàn liệu trong cuộc sống nhất thiết phải học mới thành công không???

Bạn quả là một sinh viên đh VN điển hình và chân chính: Sĩ, vô cùng nhạy cảm, thiếu khả năng đọc hiểu, kém năng động, hay thủ dâm và bảo thủ. Thi ĐH ở VN tớ chắc chán trượt nhưng ko có nghĩa là ko học đc đh bạn ạ. Sao bạn ko thừa nhận cái bạn học đc ở ĐH chả giúp cho bạn làm cái lolz gì ra lolz gì. Bằng của bạn chả đáng cho tớ chùi đít vì nó *** thấm với sạch *** như giấy vệ sinh.

Last edited by a moderator:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,460
173,627
Latest member
chaulavabo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week