SCAM Hôm nay tâm trạng vào đây xả chút gió

Tớ cũng xin có vài dòng tâm sự cùng các bạn :)
tớ học ko đên nỗi tệ, tớ cũng đang học đại học ngành IT, tớ vào PTU ko phải là để kiếm tiền ăn chơi mà chỉ là vì cuộc sống gia đình thay đổi, tớ phải nghĩ cách xoay sở kiếm tiền nuôi thân..
...hồi trước lúc giá mọi thứ còn rẻ 1 tuần bố mẹ tớ cho bèo nhất cũng 400k tiền ăn đối với 1 sinh viên như thế là ngon rồi nên chẳng bao giờ nó có khái niệm là làm thêm kiếm tiền.
Rồi vào khoảng tháng 5 năm ngoái bố tớ đột nhiên đổ bệnh không thể làm việc được nữa, mặc dù bố mẹ ko cắt giảm tiền tiêu vặt nhưng tớ cũng thấy ngậm ngùi. Lúc đó, tớ mới thấy mình thấy mình thật vô dụng. Mãi đến tận trước tết vừa rồi tớ mới nghĩ ra việc kiếm tiền online với hy vọng kiếm được tiền để bố, mẹ khỏi gánh nặng, suốt hơn tháng dòng chơi PTC với mức thu nhập chết đói tớ tìm đủ mọi công việc, từ gõ captcha đến đánh máy nhưng ko việc nào thấy hợp với mình. Rồi mấy đứa bạn học cùng mách tớ chơi PTU. Lại đến với PTU là cả 1 quá trình từ ngày ấy tới bây giờ mặc dù chưa paid được đồng nào nhưng tớ vẫn quyết tâm theo đuổi tới cùng, thú thực chưa từng có việc nào khiến tớ kiên trì được như vậy, trước đây là vì bố mẹ giờ thì bố tớ mất rồi, tớ cố gắng vì mẹ tớ, cứ nghĩ đến việc mẹ làm còng lưng ở nhà cóp nhặt từng đồng để có tiền cho tớ ăn học thì tớ càng quyết tâm hơn. Do học kỳ vừa rồi học tới 38 tiết/tuần nên hầu như thời gian để đầu tư vào PTU ko có, tớ chỉ có thể tranh thủ vài tiếng buổi tối để tìm hiểu và lùng các forum, mấy tháng đó bị thiếu ngủ đến nỗi mắt lúc nào cũng sưng húp, thậm chí có lần đang ngồi máy tính mà ngủ gục lúc nào ko hay nhưng tớ ko thể bỏ cuộc vì ko còn lựa chọn. Tiền bố mẹ cho ăn hàng tuần tớ cố gắng chắt bóp để dành lấy tiền mua auto với niềm tin nhất định mình sẽ làm đựoc..... giờ chơi các host chỉ kiếm tầm 0.5$/ngày nhưng tớ tin sớm thôi tớ sẽ thành công.

Các bạn chúc cho mình thành công với nhé !!
Thanks for reading!!!
Mình tin những nỗ lực của bạn sẽ thành công. Cố gắng lên bạn nhé. Thành công bắt đầu từ sự kiên trì

tớ học ko đên nỗi tệ, tớ cũng đang học đại học ngành IT, tớ vào PTU ko phải là để kiếm tiền ăn chơi mà chỉ là vì cuộc sống gia đình thay đổi, tớ phải nghĩ cách xoay sở kiếm tiền nuôi thân..
...hồi trước lúc giá mọi thứ còn rẻ 1 tuần bố mẹ tớ cho bèo nhất cũng 400k tiền ăn đối với 1 sinh viên như thế là ngon rồi nên chẳng bao giờ nó có khái niệm là làm thêm kiếm tiền.
Rồi vào khoảng tháng 5 năm ngoái bố tớ đột nhiên đổ bệnh không thể làm việc được nữa, mặc dù bố mẹ ko cắt giảm tiền tiêu vặt nhưng tớ cũng thấy ngậm ngùi. Lúc đó, tớ mới thấy mình thấy mình thật vô dụng. Mãi đến tận trước tết vừa rồi tớ mới nghĩ ra việc kiếm tiền online với hy vọng kiếm được tiền để bố, mẹ khỏi gánh nặng, suốt hơn tháng dòng chơi PTC với mức thu nhập chết đói tớ tìm đủ mọi công việc, từ gõ captcha đến đánh máy nhưng ko việc nào thấy hợp với mình. Rồi mấy đứa bạn học cùng mách tớ chơi PTU. Lại đến với PTU là cả 1 quá trình từ ngày ấy tới bây giờ mặc dù chưa paid được đồng nào nhưng tớ vẫn quyết tâm theo đuổi tới cùng, thú thực chưa từng có việc nào khiến tớ kiên trì được như vậy, trước đây là vì bố mẹ giờ thì bố tớ mất rồi, tớ cố gắng vì mẹ tớ, cứ nghĩ đến việc mẹ làm còng lưng ở nhà cóp nhặt từng đồng để có tiền cho tớ ăn học thì tớ càng quyết tâm hơn. Do học kỳ vừa rồi học tới 38 tiết/tuần nên hầu như thời gian để đầu tư vào PTU ko có, tớ chỉ có thể tranh thủ vài tiếng buổi tối để tìm hiểu và lùng các forum, mấy tháng đó bị thiếu ngủ đến nỗi mắt lúc nào cũng sưng húp, thậm chí có lần đang ngồi máy tính mà ngủ gục lúc nào ko hay nhưng tớ ko thể bỏ cuộc vì ko còn lựa chọn. Tiền bố mẹ cho ăn hàng tuần tớ cố gắng chắt bóp để dành lấy tiền mua auto với niềm tin nhất định mình sẽ làm đựoc..... giờ chơi các host chỉ kiếm tầm 0.5$/ngày nhưng tớ tin sớm thôi tớ sẽ thành công.

Thanks for reading!!!

Tớ cũng khá giống cậu nhưng bố mẹ tớ ko bệnh nhưng giờ thấy họ cũng già rồi, tiền lương cũng ko bao nhiu zới cái đống vật giá leo thang {Ghi chú: mấy thằng Nhà nước khốn nạn, tiền cho dân thì ít, lấy của dân thì nhiều >"<} chính vì thế nên tớ phải tự kiếm thêm 1 con đường có tiền phụ giúp họ + chi tiêu sinh hoạt :) Gần như bây giờ tiền đi học + sinh hoạt cá nhân là do tớ tự chi hết + tiền điện, mạng, nước tớ cũng chi luôn :) Giờ chỉ mong các bạn Newbie đừng spam bậy bạ nhiều quá làm mất miếng cơm của những người cần $$ như tớ :)

nói cũng đúng !! có bằng đại học mày làm được 100chai/ tháng thì ai cũng sẽ đi học !! hãy kiếm ra con đường riêng cho chính mình !! mình đang học Đai học công nghệ thông tin !! xin lỗi chứ học năm 3 rồi éo biết cái ****** gì hết , biết đc cài win là xong, máy bị gì vậy anh >> cài win di em . =))

bạn chắc là người lên lớp chỉ xem phim HD + chơi game thôi hả :binhsua08:

nếu tớ coi đây là nghề 9 có được không các bác!
cũng tốt không có gì miễn là thấy phù hợp bản thân và có thêm công cụ kiếm $ để đạt tới mục tiêu cao hơn..
hehe... học và ptu, lấy cái này nuôi cái kia, bảo bỏ 1 trong 2 thì hiện tại ko làm được
chủ topic đưa vấn đề cũng hay đấy
chúc chủ topic sớm vượt qua nghịch cảnh con người 1 khi vượt qua khó khăn thì sẽ mạnh đến ko tưởng

tớ đây! vẫn học đại học ngành kế toán! nhưng nói thiệt tớ mới bỏ mẹ cho rồi! chơi captcha 1 tháng cũng 3-4chai nhưng tớ thấy vẫn chưa đủ nên mò qua ptu cố gắng học hỏi 1 tháng làm trên 6 chai.Bọn trong lớp bảo mày bỏ học làm gì ĂN BÁM à? tớ nói ra tớ làm 3 4 chai có *** thằng nào tin đâu.Học cho lắm vào thì ra làm việc cũng 2 3 chai hết cức mà còn bị hành xác.Học có giỏi mà không quen biết thì cũng ôm bằng mà nhai.I LOVE MMO!!!

những thằng k biết nó sẽ k tin là mmo có thật, rồi thì làm sao biết Ptu là cái quái gì chứ, đúng là làm cái này ăn ngủ với pc, lap, auto, 4r và nhiều thứ khác và cũng mẩt nhiều thứ khác

éo má lòng tham vô đáy. làm đc lại là chuyện khác mẹ rồi =)) .xin chỉnh sửa bác nào nói đi học ra làm đc co 2-3 chai vậy, cái đó là tùy vào năng lực của mình, ngu thì vậy. giỏi thì 1 năm làm được vài ba tỷ chẳng chơi đâu bố ạ

Last edited by a moderator:
Nói đi, nói lại vẫn là quan điểm của mỗi người :)
Chung quy lại, có học ĐH hay không cũng cùng một mục đích là kiếm $ để nuôi sống bản thân mình trước đã (Chả ai lo cho mình cả đời được ...) cái khác là cách kiếm tiền của mỗi người thôi :)
Cố gắng, đừng để vì một mục đích nào đó mà mình bất chấp mọi thứ để rồi một ngày nào đó mình sẽ mất mọi thứ các bạn nhé :)
Vài dòng chia sẻ :)

những thằng k biết nó sẽ k tin là mmo có thật, rồi thì làm sao biết Ptu là cái quái gì chứ, đúng là làm cái này ăn ngủ với pc, lap, auto, 4r và nhiều thứ khác và cũng mẩt nhiều thứ khác
chuẩn kô cần chỉnh, đi làm ngoài va chạm đc nhiều gái hơn bà con,lỡ gặp thời cơ thành doanh nhân thành đạt lại vợ đẹp chân thon ây chứ. làm này chắc gặp đc mấy em jav =))

---------- Post added at 10:46 AM ---------- Previous post was at 10:45 AM ----------

chuẩn kô cần chỉnh, đi làm ngoài va chạm đc nhiều gái hơn bà con,lỡ gặp thời cơ thành doanh nhân thành đạt lại vợ đẹp chân thon ây chứ. làm này chắc gặp đc mấy em jav =))

Mỗi ng có 1 con đường dân đến thành công, nhưng bạn éo có quyền chê bai con đường của ng khác. Các bạn cứ nói đi học DH là ăn chơi là rượu chè cafe, có bạn còn bảo năm 3 DH cntt rồi mà bít mỗi cài win - đó là 1 bộ phận của xã hội, cái j cũng có mật tốt & xấu, ko thê nhìn vào nhưng mặt xấu của cái xã hội rồi tự "thủ dâm",

Thanks for reading!!!
0.5usd/day thì hơi vất đấy. xem lại hướng đi PTU của mình đi, không thì mãi chỉ lẹt đẹt 1-2usd thôi

CÁc bác nói mà không biết nghĩ gì hết ak.
++ Mỗi người 1 ý đâu phải thằng l` nào học đại học cũng làm vài chục chai /tháng.Đâu phải thằng l` nào chơi ptu cũng 1-2k /tháng có loại này loại kia chứ.thế các bác chỉ sống = 1 cái bằng đại học ah`.
++ Trong forum có 1 ông giáo cấp 3 làm ptu 50-70$/day đó.tại sao vừa làm thấy giáo vừa chơi ptu ???.Tại sao chơi ptu 1k/month mà vẫn đi dạy.Cuộc sống ko chỉ có 1 công việc nói chung là Lấy Ngắn Nuôi DÀi .
++ Đâu phải có tấm bằng DH là ngon tốt nghiệp loại tb DH KT thì xin lỗi đi đạp xích lô nhé.Tất cả còn phải dựa vào Thiên Thời Địa Lời Nhân Hòa.

Mình còn gà lắm bạn ah
vì ko được ai hướng dẫn tất cả toàn tự mầy mò rồi tự làm
ai cũng vậy thôi bạn ah` nhưng có thắc mắc gì thì cứ post lên forum mọi người sẽ giúp đỡ bạn mà

CÁc bác nói mà không biết nghĩ gì hết ak.
++ Mỗi người 1 ý đâu phải thằng l` nào học đại học cũng làm vài chục chai /tháng.Đâu phải thằng l` nào chơi ptu cũng 1-2k /tháng có loại này loại kia chứ.thế các bác chỉ sống = 1 cái bằng đại học ah`.
++ Trong forum có 1 ông giáo cấp 3 làm ptu 50-70$/day đó.tại sao vừa làm thấy giáo vừa chơi ptu ???.Tại sao chơi ptu 1k/month mà vẫn đi dạy.Cuộc sống ko chỉ có 1 công việc nói chung là Lấy Ngắn Nuôi DÀi .
++ Đâu phải có tấm bằng DH là ngon tốt nghiệp loại tb DH KT thì xin lỗi đi đạp xích lô nhé.Tất cả còn phải dựa vào Thiên Thời Địa Lời Nhân Hòa.

Mình ko đồng ý quan điểm của bạn, tấm bằng DH rất quan trọng, cách mà bạn nói là đang chỉ trích cách nhìn của người khác, đồng ý là tấm bằng DH ko phải là tất cả nhưng nếu được mình sẽ côs gắng dánh lấy, nhưng vẫn định hướng cho mình 1 lối đi riêng, kể nào nói ko thèm tấm bằng đại học thực chất là ko đủ thực lực để dành lấy mà thôi

Bằng DH là điều kiện cần để xin việc , để tăng chức tăng lương.

Mình đang là sinh viên năm 2 ngành Chăn Nuôi Trồng Trọt (CNTT), ko thích kinh doanh và giao tiếp nên ko đc năng động cho lắm, lại còn hơi tự kỷ :"> MMO là mình thấy hợp với mình nhất vì cả ngày có thể ở nhà ko ra ngoài..nắng:)) ngồi trong phòng máy lạnh làm việc thjk hơn . Mình định hướng sau này sẽ làm trang diễn đàn, thương mại hóa nó, kết hợp với captcha,cố gắng tìm hiểu PTU,PTC thì sẽ ko cần phải đi làm ở cty. Vì theo mình biết girl IT mà đi làm hệ thống mạng máy tính,lập trình.v.v.v thì sẽ rất cực, về già chắc sẽ ko ai tuyển lun. Có biết về forum,web,phần mềm và upload sẵn đây bạn nào có tấm lòng từ bi nhân ái thì giúp đỡ mình lúc còn bỡ ngỡ thò chân vào PTU với, mình sẽ ko quên ơn đâu :D hì hì

P/s : Đọc tâm sự của tieubaubau mà mún rớt nước mắt, phục bạn lắm!. Fighting! Fighting! :D

Last edited by a moderator:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,152
173,242
Latest member
phamducphuongnam

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week