Suggest Hosting tốt nhất tại Việt Nam

tuannguyen

Newbie
Reactions
0
MR
0.000
Điều đầu tiên khi xay dựng một web site là phải có một hostting chất lượng. Tuy nhiên không phải ai cũng có thể dư giả về mặt tài chính đẻ lựa chọn các hostting tính phí. Với các blogger nghèo thì dùng các hostting free là lựa chọn hàng đầu. Hôm nay mình sẽ giới thiệu cho các bạn hostinger hoàn toàn miễn phí được cung cấp cho người Việt chúng ta. Đặc biệt, Hostinger vừa nâng cấp giao diện cho nên cpanel rất đẹp, nhiều tính năng hơn cả cpanel11.

Đây là bài viết tóm gọn về 1 số ưu nhược điểm của hostinger để bạn quyết định có sử dụng host này hay không ? Theo cảm quan của mình thì hiện tại ở Việt Nam. Hostinger là hosting miễn phí hàng đầu!
Ưu Điểm

• Ưu điểm đầu tiên mà mình nói tới chính là thương hiệu của hostinger
Search với keyword hostinger thì bạn dễ dàng tìm ra trang chủ của hostinger group và hostinger tại các quốc gia khác nhau như Việt Nam , Nga , Malaysia , Phi lip pin , Pháp , Ý , … Điều này sẽ đảm bảo cho 1 tương lai lâu dài của hostinger tại Việt Nam .
  • Ưu điểm thứ 2 : Dung lượng lưu trữ và traffic khá khủng
2Gb lưu trữ và 100 GB traffic cho tài khoản miễn phí thực sự là con số ấn tượng hơn hẳn so với cáchosting free khác có trên mạng hiện nay .Nếu chỉ làm blog hoặc site không phải thương mại thì thế là quá đủ cho nhu cầu
  • Ưu điểm thứ 3 : Hoàn toàn bằng tiếng việt
Điều này cũng là một ưu điểm khi hostinger đang xâm nhập từng thị trường ngách mà cụ thể ở đây là Việt Nam . Không phải ai cũng dễ dàng tùy chỉnh với 1 host hoàn toàn bằng tiếng anh
  • Ưu điểm thứ 4 : Hỗ trợ khá tốt
Hiện tại hostinger hỗ trợ trên 3 kênh là forum fanpage facebook với ticket .Mình đã thử cả 3 cách thì thấy họ support khá tốt mặc dù chỉ là khách hàng free
  • Ưu điểm thứ 5 : Hỗ trợ cài đặt tốt
Hostinger hỗ trợ các script tự cài như wordpress joomla ….
Cho phép upload file zip và tự động giải nén trên host

• Ưu điểm thứ 6 : Không có quảng cáo
Nhược Điểm
  • Nhược điểm đầu tiên mà nhiều bạn dễ gặp phải là đó là cpu max
Hiện tại mình sử dụng blog wordpress nhưng không gặp bất kỳ lỗi cpu max nào .Nhưng theo trên fanpage của hostinger thì rất nhiều bạn gặp lỗi này .Và được admin giải thích là do site quá lớn và nên nâng cấp lên premium
Hiện tại cpu giới hạn trên hostinger là 20% và lỗi này sẽ mất sau thời gian 1 ngày

• Nhược điểm thứ hai là Có thời gian downtime
Điều này là không tránh khỏi đối với 1 hosting miễn phí và trên trang chủ thì hostinger cũng chỉ nói là đảm bảo thời gian uptime cho host free là 95%
  • Nhược điểm nữa là Domain kèm theo khá xấu

Cái này không vấn đề nếu bạn đang sử dụng một tên miền riêng.
Thủ tục đăng ký đơn giản, host dùng được ngay, thời gian host miễn phí là mãi mãi (điều này quy định rõ trong phương châm của hostinger), phải công nhận rằng: Free mà được như thế này thì quá ngon rồi bạn ạ
Hi vọng qua bài đánh giá này phần nào giúp các bạn chọn hosting khỏe và ưng ý để thử nghiệm web hay blog của mình
Hãy đăng ký cho bạn 1 host hỗ trợ WordPress và Joomla ngay tại đây: Hostinger.vn

DoctorXuan

Hero
Verified
Solutions
1
Reactions
1,865
MR
0.003
Call me! Call me! Chat with me via Skype
Giờ cái người ta quan tâm là:
Localhack thế nào? Giải pháp của nhà cung cấp host? --> ko thấy nói.
Khi user bị DDOS nhà cung cấp host làm gì? --> khóa host chờ qua bão thì lúa ^^.
Ko cam kết thì quảng cáo = thừa kaka

Nó đang bị dính DDOS nên không vào được trang chủ đó mà. Nhưng cái chính là site mình host trên nó vẫn chạy ầm ầm và vào được Cpanel. Thật ra nói đến cam kết không có host nào dám cam kết 100% up time đâu.

nguyenduong90

Hero
Verified
Reactions
2,179
MR
0.014
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Nó đang bị dính DDOS nên không vào được trang chủ đó mà. Nhưng cái chính là site mình host trên nó vẫn chạy ầm ầm và vào được Cpanel. Thật ra nói đến cam kết không có host nào dám cam kết 100% up time đâu.

chưa gì là dinh ddos ai dám nhảy vào xai ?

anmay

Junior
Reactions
51
MR
0.000
đang tính kiếm referral mà mọi người ném đá quá đi ra. ^^ Nói chứ tuy trang chủ của nó down nhưng site của mình thì không down, website đang hoạt động vẫn tốt mà?
Đến cái trang chủ còn không bảo vệ được thì khách hàng họ kêu ai đây bạn? :)

vo-_-danh

Senior
Verified
Reactions
1,675
MR
0.014
Call me! Call me! Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Các bạn gạch đá kinh quá. Nếu là free thì thế là ngon rồi. Còn về ddos thì kể cả shared hosting của nước ngoài như bluehost, lunarpages cũng chẳng chống được. Traffic nhiều là nó bắt up lên vps rồi chứ đừng nói ddos. Vài lần là nó cho ăn suspended luôn :D

Giờ mình dùng thì host của nó đã tốt hơn, mọi người cứ thử đi, mình thấy cpanel của Hostinger rất đẹp, đầy đủ tính năng và có khi còn hơn hẵn cpanel11.

Nói nhiều thì anh em nghĩ mình nâng bi hay PR cho nó. Thực sự thì mình chỉ muốn kiếm vài người đăng kí dùng để được nâng cấp lên gói Premium thôi

Nó có các mức thưởng cho nhiều người, nếu đủ 100 người thì lấy 2 củ về anh em chúng ta đi nhậu

ai thích thì đăng ký refferal cho mình cái nha ^^:
http://api. hostinger.vn/redir/987553

Anh em ai dùng dịch vụ này thì đăng kí, không dùng thì thôi, đừng đăng kí tùm lum gây rác server của họ nhé

Nói chung là mình không khuyến khích các bạn đăng ký bừa, đăng ký ẩu. Ai cần dùng hãy đăng ký vì host này cũng tốt, để dùng lâu dài cũng ok. Gói free của nó tới 1 năm, bạn nào cần vọc code hay để chạy thử bài tập, đồ án, portfolio cho khách hàng xem cũng được

t2vncms

Newbie
Reactions
11
MR
0.027
từ ngày biết đến cloud vps, mình chia tay hoàn toàn với tất cả các thể loại hosting, free ah, giá rẻ ah, unlimit ah ??? cái gì cũng có giới hạn của nó. chỉ khi mình làm chủ cái thiết bị đó mình mới chủ động được thôi, chứ traffic mình lớn quá hoặc bị ddos nó suspend, hoặc bắt nâng cấp thì còn làm ăn gì nữa.
theo ngu ý của mình thì ko nên thấy rẻ mà ham. nhất là các bố rẻ như cho không ( tức là free ấy ạ) như này.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,007
176,499
Latest member
vin777garden

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week