[HOT] Liên Quan Đến Vụ Bị CA mời

Status
Not open for further replies.

MissUI

Banned
Reactions
177
MR
0.000
mình lên đồn CA giờ là lần thứ 2 rồi, lần thứ nhất là lên lấy lời khai liên quan đến cách nào kiếm tiền trên mạng và vòng vòng mua bán và có biết NVC hay ko, lần thứ 2 là lần tự viết lời khai, cũng là liên quan đến cách kiếm tiền trên mạng và mua bán $ cho ai và như thế nào, mình cũng tình thiệt khai những gì mình làm, và cuối tờ khai bên CA kêu ghi ý nghĩ nhận thức của mình là thấy việc mình làm có thấy là phạm pháp ko, mình thấy bình thường nên ghi là ko, sau đó thì ký tên rồi ngồi chơi tí thì bên CA hỏi chuyện mình thế này .
CA : giờ a giải thích cho em hiểu thế này, em nói việc em làm ko phạm pháp là sai, vì em đang thực hiện hành quy mua bán online mà lại ko đóng thuế .
Mình TL : em thấy có gì đâu mà sai em làm việc trên mạng cho web nc ngoài họ trả tiền ảo cho em, em bán cho người khác lấy tiền việt là bt mà, vì tiền ảo này đâu có giá trị gì đâu, cũng ko đc VN bảo vệ thì sao phải lại thuế .
CA : em nói vậy đúng tiền đó ko có giá trị, nhưng em lại đem nó bán và nhận tiên VNĐ và tiền này là của VN ban hành nên em phải chịu thuế theo đúng pháp luật VN vì em ở VN, nếu em ko làm đúng vậy có nghĩa em đã phạm pháp .
mình : ngồi cười cho qua chuyện và hỏi lung tung .
CA : thôi xong chuyện rồi em về đi nhưng sau này nếu có chuyện gì chắc sẽ phiền em lên lại, và nếu có chuyện gì em phải chịu trách nhiệm với pháp luật em hiểu ko .
Mình : em biết rồi, rồi mình đi về .
.....Mình thấy lạ 1 chuyện hình như luật đánh thuế onl chỉ mới ban hành đây thôi hình như đc vài tháng thôi, nhưng tại sao lại ảnh hưởng đến a-e MMO nhỉ ? hơn nữa mình thấy ví dụ như WMZ đâu đc luật pháp VN bảo vệ tại sao phải đánh thuế, mình ko chắc là MMO sẽ bị đánh thuế nhưng theo cách hỏi đáp và nc với mình và bên CA thì mình thấy 99% là MMO sẽ bị ăn thuế, mình thấy hơi vô lý mình làm cho site nước ngoài nhận 1 loại tiền ko hề có giá trị nếu ko ai mua, vậy là lại bị để ý đến thuế, ko biết có A-E nào ở MMO này lên đồn 2 lần ko và có bị hỏi như thế ko .

Tới đây sẽ có luật hết các cậu ạ , sẽ có hết những điều khoản cho những vấn đề như thế này , tớ được nghe một người quen nói như vậy , chắc chỉ từ h đến cuối năm thôi

sau này thì mình ko nghĩ đến, ko biết có bị chơi đánh thuế ngược ko, nếu đánh ngược về trước lại thì xong tiền tiêu hết rồi còn đâu

VN kiểu gì cũng có luật liên quan vấn đề này, mỗi tội nếu chịu thuế rồi thì sẽ không chịu thuế lần nữa thì mình cứ khai khi nhận tiền ảo mất thuế rồi, nó có check cũng khó vì mấy site này có contact cũng chưa chắc trả lời nếu vấn đề không liên quan

VN kiểu gì cũng có luật liên quan vấn đề này, mỗi tội nếu chịu thuế rồi thì sẽ không chịu thuế lần nữa thì mình cứ khai khi nhận tiền ảo mất thuế rồi, nó có check cũng khó vì mấy site này có contact cũng chưa chắc trả lời nếu vấn đề không liên quan

Sao biết ai được trả bao nhiêu tiền mà thu thế hả bạn ???? Trừ mấy ông exchanger là Bank vn =))

Sao biết ai được trả bao nhiêu tiền mà thu thế hả bạn ???? Trừ mấy ông exchanger là Bank vn =))
Thì cũng như vụ LR, đè đầu mấy ông ấy ra mà tra ra những người sell chứ sao, giờ exchanger auto bị là may không khéo sau đăng bài hay làm exchanger trên này cũng bị gọi :))

quan trọng là bên CA họ nói tiền ảo đó ko có giá trị, nhưng vì tại mình lấy nó bán để nhận VND nên mới bị thuế mới ác

cái này đơn giản thôi theo mình nghĩ các site EX bị đóng cũng liên quan đến vụ thuế má này đó, mình vô tính thấy 1 số thứ bên CA ko phải điều tra mỗi Ex NVC đâu mà còn nữa bạn ah, họ mời lên tất nhiên tài khoản bank của mình sẽ bị để ý rồi nên rất dễ bị theo giõi thu nhập nếu bị gọi lên họ hỏi số tiền đó thì mình chứng minh kiểu gì cũng bị loài ra thôi

muốn nạp thuế mà cũng ko biết cách nào để nạp đây.

quan trọng là bên CA họ nói tiền ảo đó ko có giá trị, nhưng vì tại mình lấy nó bán để nhận VND nên mới bị thuế mới ác
Đấy là LR thôi cậu chứ như PayPal hay WebMoney thì nó lại khác, mà nói đúng ra mỗi lần nhận tiền và chuyển tiền mình đều bị tính thuế mà nhỉ :))

muốn nạp thuế mà cũng ko biết cách nào để nạp đây.
dễ thôi tự khai là đc, nhưng mà thuế này áp dụng kiểu gì đc, như mình giờ đã khai trên đó quá trình và số $ làm đc rồi, sau này họ đánh thuế mình nhưng lỡ mình ko còn làm MMO nữa thì họ tính sao nhỉ .

Đấy là LR thôi cậu chứ như PayPal hay WebMoney thì nó lại khác, mà nói đúng ra mỗi lần nhận tiền và chuyển tiền mình đều bị tính thuế mà nhỉ :))
WMZ là tiền của nga mình suy nghĩ là WMZ tính fee xem như thuế, nhưng quan trọng bên CA nói là do mình bán WMZ để nhận VND nên phải bị thuế VN nữa :)

WMZ là tiền của nga mình suy nghĩ là WMZ tính fee xem như thuế, nhưng quan trọng bên CA nói là do mình bán WMZ để nhận VND nên phải bị thuế VN nữa :)
Tớ có đọc vụ flappy bird thì thấy ông gì nhỉ quên tên rồi nói nếu bên nước ngoài đánh thuế rồi thì về VN không bị đánh thuế nữa, coi như tiền ảo là món hàng đi thì bị đánh bên nước ngoài rồi thì về VN không bị nữa cậu, bị đánh có mà thành 25% :))

Tớ có đọc vụ flappy bird thì thấy ông gì nhỉ quên tên rồi nói nếu bên nước ngoài đánh thuế rồi thì về VN không bị đánh thuế nữa, coi như tiền ảo là món hàng đi thì bị đánh bên nước ngoài rồi thì về VN không bị nữa cậu, bị đánh có mà thành 25% :))
cái đó là quy định chống đánh thuế trùng c ạ, áp dụng với 1 số nc thôi :D

mình cũng nói vậy đó nhưng bên CA hình như bát bỏ vấn đề này, họ nói mình ko hiểu, chắc lại chơi theo dạn đó là phí chuyển tiền giống bank VN thôi ko đc xem là thuế, nhưng mình cũng sấp bỏ MMO rồi, nhưng mình ko biết nó có đánh thuế ngược số tiền mình đã nhận hồi trước ko, nếu có thì đúng là phiền vì tiền tiêu hết rồi :D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,142
173,233
Latest member
8daybingo

Most viewed of week

Most discussed of week