[HOT] Liên Quan Đến Vụ Bị CA mời

Status
Not open for further replies.
cái này đơn giản thôi theo mình nghĩ các site EX bị đóng cũng liên quan đến vụ thuế má này đó, mình vô tính thấy 1 số thứ bên CA ko phải điều tra mỗi Ex NVC đâu mà còn nữa bạn ah, họ mời lên tất nhiên tài khoản bank của mình sẽ bị để ý rồi nên rất dễ bị theo giõi thu nhập nếu bị gọi lên họ hỏi số tiền đó thì mình chứng minh kiểu gì cũng bị loài ra thôi

Ko thể nhé bạn nhé , quá khó .Bạn nói để ý dễ lắm ấy :)) . Ngân hàng nếu không có yêu cầu từ bên CA thì chả bao giờ cho người khác biết khách hàng nhận tiền , gửi tiền ra sao đâu . Chỉ là dự luật và cực khó . Muốn thu thuế thì bắt buộc phải chấp nhận & quản lý . Còn ko công nhận mà đòi đánh thuế thì tào lao quá .. Bạn nhận wmz ai biết bạn nhận bao nhiêu ??? Bán bán cho người khác , người ta chuyển tiền cho bạn biết chuyển tiền gì đúng ko ?

Chủ thớt giao dịch bao nhiêu vậy mà bị mời lên tận 2 lần! Lần thứ 2 là ngày bao nhiê vậy
mời mình lên vì dựa vào số tổng $ bank mình nhận đc từ khi lập ra đến giờ bạn ah, mà mời 2 lần đều tương tự nhau thôi bạn 1 lần là hỏi đáp để CA ghi lời khai 1 lần là mình tự khai giống lần thứ nhất, nhưng lần thứ 2 họ hỏi mình 1 số vấn đề và giải thích cho mình hiểu và ám chỉ mình đang trốn thuế ý mà

mời mình lên vì dựa vào số tổng $ bank mình nhận đc từ khi lập ra đến giờ bạn ah, mà mời 2 lần đều tương tự nhau thôi bạn 1 lần là hỏi đáp để CA ghi lời khai 1 lần là mình tự khai giống lần thứ nhất, nhưng lần thứ 2 họ hỏi mình 1 số vấn đề và giải thích cho mình hiểu và ám chỉ mình đang trốn thuế ý mà
tạm thời chưa có luật họ cũng chả làm j dc cậu, gọi lên vậy thôi à :D
thấy nhiều a e bị gọi lắm :D

Mình tưởng CA họ chỉ kiểm tra những khoản mà có gd với NVC chứ nhỉ? Kiểm soát toàn bộ số tiền nận được trong bank thì có mà gd lên đến cả tỷ ak.....nếu đánh thuế thì đánh toàn bộ số tiền đó ak, trong số tiền đó cho phải là chỉ để gd online đâu. haizzz! C ở đâu vậy lên lần 2 là hôm nào

mình cũng nói vậy đó nhưng bên CA hình như bát bỏ vấn đề này, họ nói mình ko hiểu, chắc lại chơi theo dạn đó là phí chuyển tiền giống bank VN thôi ko đc xem là thuế, nhưng mình cũng sấp bỏ MMO rồi, nhưng mình ko biết nó có đánh thuế ngược số tiền mình đã nhận hồi trước ko, nếu có thì đúng là phiền vì tiền tiêu hết rồi :D
Thì cứ coi như đấy là phí chuyển tiền đi, nhưng mà có 1 cái nữa, tiền từ site về đã được bên pay tiền cho mình tính thuế, lúc đấy CA sẽ phải điều tra lại vấn đề thuế má, mà nếu là cá nhân là admin thì chưa chắc đã điều tra được, còn nếu là công ty thực sự bên nước ngoài thì nó tính thuế rồi đó cậu

nếu mà mình rút mấy ngàn $ từ paypal về thẻ ngân hàng thì cũng đã bị ngân hàng tính phí rồi

zậy sau này có phải lên công an về vi phạm ko nộp thuế nữa ko @@"

Cậu bị kiểm tra tổng bank nhận được bởi vì cậu có dính níu đến vụ NVC vụ rửa tiền LR, còn bình thường bọn nó không được kiểm tra đâu cậu à, trừ khi có giấy phép nó mới được kiểm tra

Mình tưởng CA họ chỉ kiểm tra những khoản mà có gd với NVC chứ nhỉ? Kiểm soát toàn bộ số tiền nận được trong bank thì có mà gd lên đến cả tỷ ak.....nếu đánh thuế thì đánh toàn bộ số tiền đó ak, trong số tiền đó cho phải là chỉ để gd online đâu. haizzz! C ở đâu vậy lên lần 2 là hôm nào
còn 1 số EX khác nữa nhưng NVC thuộc hàng đặt biệt, vô tình mình dỡ hồ sô ra xem mới thấy :D

vai~ bạn hiền` quá'...dạo này` offline đi bốc va't còn` dính' ak:(

theo mình biết có 1 vài A_E bên off cũng bị gọi lên 2 lần :D

lần đầu lên tuần trước và tuần này lên lần 2, mình thấy biên bản lời khai còn mấy chục người nữa cũng bị mời lần 2 :D ở đâu thì xin dấu

Theo mình nên dừng bàn vì càng bàn càng lạy ông tôi ở bụi này :)) . Nói về thuế trên đây toàn mang ngoại tệ về . Còn mấy công ty to như Google , Facebook .. Hàng ngày Vn quảng cáo charge qua visa/master từ bank hàng trăm ngàn usd chả thu thuế tụi nó đi :))

cho mình hỏi là mình đi bán ve chai, sắt vụn, nói chung là những món đồ trong nhà mà mình không xài, có cần đóng thuế không mấy bác, cũng đổi ra tiền VND đó. :cool:

cho mình hỏi là mình đi bán ve chai, sắt vụn, nói chung là những món đồ trong nhà mà mình không xài, có cần đóng thuế không mấy bác, cũng đổi ra tiền VND đó. :cool:
trước thì ko, nhưng giờ chắc sắp ra luật đánh thuế vì bán ve chai =))

http://baodautu.vn/hang-van-website-ban-hang-qua-mang-se-bi-xu-phat.html

Thứ duy nhất hiện nay đang có chế tài là việc đăng kinh dịch vụ web phục vụ mục đích kinh doanh và mua bán , vừa rồi sau vụ bitcoin bị mất ở Mỹ , báo thanh niên đã trích dẫn cơ quan nhà nước về việc Việt Nam không chấp nhận thanh toán các đồng tiền ảo điển hình nhất là Bitcoin , và hiện giờ cũng chưa có các chế tài , văn bản cụ thể về luật ban hành các vấn đề liên quan đến các đồng tiền ảo trên .
Thế nên việc nhân viên điều tra nói câu : CA : em nói vậy đúng tiền đó ko có giá trị, nhưng em lại đem nó bán và nhận tiên VNĐ và tiền này là của VN ban hành nên em phải chịu thuế theo đúng pháp luật VN vì em ở VN, nếu em ko làm đúng vậy có nghĩa em đã phạm pháp .

thì xin thưa thằng này *** có kiến thức cơ bản về luật và hành luật , chưa có chế tài thì làm sao có thể nói bạn phạm pháp được , Công dân có quyền những điều pháp luật không cấm

Pháp lệnh ngoại hối số 28/2005/PL-UBTVQH11 của Ủy ban Thường vụ Quốc hội ban hành ngày 13-12-2005 và các Nghị định, hướng dẫn kèm theo nêu rõ việc kinh doanh trao đổi ngoại tệ chỉ được thực hiện bởi các tổ chức tín dụng và tổ chức được phép giao dịch. Đối với cá nhân, Thông tư 20/2011/TT-NHNN ngày 29-8-2011 quy định việc mua, bán ngoại tệ tiền mặt của cá nhân với tổ chức tín dụng được phép bắt buộc phải có giấy tờ chứng minh với các mục đích sử dụng như: học tập, chữa bệnh, đi công tác, du lịch nước ngoài...

và việc Việt Nam chưa công nhận đồng tiền ảo thì việc xử dụng pháp lệnh ngoại hối đối với sự việc trên là không cơ sở . Thứ bạn cần nhất là việc tìm hiểu thông tin , tư vấn luật gia , luật sư để tìm các ứng phó xử lí các tình huống và nhận định hướng đi sau này . Tại việt kinh doanh tài sản ảo đã chính thức được công nhận nhưng theo mình biết thì chưa có chế tài .

P/s : Và như mình biết , Tâm lí người dân rất sợ chính quyền , nó mà tới nhà hay gửi giấy mời là xoắn xuýt cả lên , Nhưng để mình tư vấn cho cậu kinh nghiệm thế này của mình .
Sự việc nó chỉ có 2 vấn đề : bắt hoặc không bắt .
Họ gửi giấy mời bạn làm việc về vấn đề của bạn và không liên quan để việc của anh A B C nào đó mà bạn quen thì họ vẫn đang tìm hiểu và thu thập thông tin , đưa ra các lời đe nẹt mang hình thức dọa tâm lí là thứ phổ biến thấy nhất ở các điều tra viên Việt Nam , điều đó chỉ chứng minh được rằng , chúng cũng chưa có cơ sở để xử lí bạn ,

bị bắt thì sẽ khác , họ sẽ chẳng gửi giấy mời đâu , có thể tới nhà hoặc gửi giấy triệu tập , đến lúc đó bạn sẽ ước mình bị đe nẹt , bị hù dọa :D =)) nhưng lúc này thì bọn nó chả thiết làm điều đó , xong hồ sơ thì chia tay bạn =)) người ta hết ca về nhà với vợ con , con bạn thì vào tạm giam . Thế thôi

thế nên sự việc của cậu theo í kiến riêng mình thì tư vấn trước , tìm cách xử lí sau , và nếu nó gửi giấy mời thì *** cần phải lên . Chúc bạn may mắn và bớt lo âu :D

Bạn o bình dương phải k. Mình cũng giống bạn nè

muốn nạp thuế mà cũng ko biết cách nào để nạp đây.

Tự khai tự nộp thuế TNCN cậu. ra đăng ký mst xong cuối năm khai vo phần mềm HTKK :), rồi mang đi nộp

PS: Mấy ông nhận tiền offer thì tiền được nhận đã trừ thuế, hoặc khoản tiền đó không bị tính thuế. Nhìn trên mấy cai billing Net gửi và TOS của Net. Nên về VN nhưng khoản tiền có bị đánh thuế TNCN không thì tùy vao Quốc gia của Net trả mình có trong hiệp định chống đánh thuế 2 lần không. Còn mấy thể loại kiếm tiền khác thì mình không rõ.

Last edited:
:oops: đệt mọe mai mốt đánh thuế cả bọn ăn mày như ta thì chắc nhảy cầu mọe nó cho rồi sống làm éo gì
nếu bạn đã quyết định thế thì tiền bảo hiểm trên này có di chúc cho ai chưa =)) :D chúng ta bàn về vấn đề này đi

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,142
173,233
Latest member
8daybingo

Most viewed of week

Most discussed of week