[HOT] Liên Quan Đến Vụ Bị CA mời

Status
Not open for further replies.
Nếu thích xét theo thuế thu nhập cá nhân :
Thứ nhất là "giao dịch" nói đến ở đây là "giao dịch" giữa site trả tiền và anh em làm mmo . Dễ ghép nhất vào khoản 2 .

Vấn đề là site nó trả em "Tiền ảo" , mà cái này có là tiền đâu mà gọi là có thu nhập ?
Nếu như bạn cứ giữ lấy tiền ảo và đừng đổi ra vnd thì chẳnng ae nào trên mmo này dính vào CA cả

@ các bạn đang theo dõi topic : làm ơn để 1 mình tớ tiếp con troll ghẻ này .

v
vậy
CA sẽ hỏi thêm Vậy tiền trong tk ngân hàng ở đâu mà bạn có?
:) chú mày về học luật ; tiền có bao nhiêu mới dc hỏi đi nhé =]]z. Đồ tay sai cộng sản :))

Mình nói rõ cho để các bạn dễ hiểu nhé, ko ai nói kiếm tiền trên MMO là vi phạm pháp luật cả trừ khi các cậu cheat hay đâm chọt, cái đó ko bàn ở đây, cái mình muốn nói là các bạn đã vo tình vi phạm nghĩa vụ về thuế và luật kinh doanh. Mình đơn giản 1 ví dụ như vậy nhé:
A có tiền ảo
B co VND
A BÁN TIỀN ẢO CHO B lấy VND. sự việc tới đây là kết thúc. nếu như CA ko gọi lên và hỏi:
Anh A tiền ảo ở đâu anh có
A đáp: dạ em làm mmo captcha, ptc, vv và vvv
làm sao anh đổi ra tiên vnd: dạ em thông qua ex bla bla bla....
Anh A có nghĩ là a phạm pháp ko?
A trả lời: dạ ko
thế là nói sai rồi đấy.
A hỏi: sao thế ạ.
CA nói: anh đi làm, có tiền ảo đổi ra tiền việt tại sao a ko đóng thuế thu nhập cá nhân!
A: hì hìhì
ọc ọc . Xin thưa Tiền Ảo không được nhà nước thực thi pháp lý, công nhận nó là tiền , ngoại tệ , hàng hóa sao có cơ sỡ pháp lý để đóng thuế. Tiếp đến tiền ảo không được công nhận và bão hộ thì tính thế ra sau ? .

Tôi có thể thực hiện nghĩa vụ đóng thuế khi tôi nằm trong diện thu thuế của nhà nước mặc dầu công việc của tôi là MMO.

Nếu như bạn cứ giữ lấy tiền ảo và đừng đổi ra vnd thì chẳnng ae nào trên mmo này dính vào CA cả

Có 2 "giao dịch" ở đây . thích cãi nhau trên "giao dịch" nào ?

Giao dịch từ site : nó ko trả em tiền , em ko có thu nhập từ site .

Giao dịch "bán" $$$ : ko em chẳng buôn bán gì cả .

:) chú mày về học luật ; tiền có bao nhiêu mới dc hỏi đi nhé =]]z. Đồ tay sai cộng sản :))
sao vậy a jai, tiền nhân được từ 1 tk bị nghi ngờ la rửa tiền, nếu bác chứng minh tiền trong tk ngân hàng là tiền sạch là mồ hôi nước mắt, đã có thuế má thì bố ai làm j dc bác

minh nói là nếu đừng dính tới VND thì ko ae nào của ta lên Đồn cả

Em chưa bị mời lần 2 nhưng nghe bác chủ thớt bị ép như ở trên thì bức xúc quá, chắc tại em giao dịch có vài triệu nên ko thấy hỏi đến vụ thuế má

Thứ nhất chúng ta ko phạm pháp nhé.

Người dân có quyền làm tất cả những gì pháp luật không cấm và sử dụng pháp luật để bảo vệ quyền và lợi ích hợp pháp của mình. Cơ quan nhà nước và cán bộ, công chức chỉ được làm những gì mà pháp luật cho phép. Mọi quyết định quản lý của Nhà nước đều phải minh bạch.

http://baodientu.chinhphu.vn/Cac-ba...-moi-cua-Thu-tuong-Nguyen-Tan-Dung/189949.vgp

Thứ 2 về thuế thì như bác @Decerte dẫn chứng là chuẩn đấy ạ

Thuế là nghĩa vụ thanh toán mà các thể nhân và pháp nhân khi có các dấu hiệu và điều kiện được quy định cụ thể trong Luật thuế thì phải thực hiện đối với Nhà nước và được đảm bảo thực hiện bằng sự cưỡng chế của Nhà nước.

Mọi quyết định quản lý của Nhà nước đều phải minh bạch. (Thủ tướng Nguyễn Tấn Dũng)

Chả có định nghĩa về tiền điện tử loại này chứ đừng nói là quy định về thuế, giờ kêu em đóng thì em đóng sao, đưa văn bản hay luật về mức đóng thuế đối với loại này phải đóng bao nhiêu đi rồi em đóng.

Còn mấy anh bảo mấy anh to hơn Thủ tướng Nguyễn Tấn Dũng thì em thua.

Không phải ai bảo sao chúng ta nghe vậy nhé, đến lúc phải đoàn kết tự bảo vệ cộng đồng MMO rồi, ko phải ai muốn nói gì nói muốn ép gì ép nhé các bác, lúc làm việc thì thái độ ôn hòa bình thường, kêu nhận tội gì thì ko ký vào vì chả có tội nào, ký bậy là chết sao này có cải cũng khó, kêu em có giao dịch với NVC thì em ký dù em chả biết nó là thằng nào nhưng có log bank thì em ký là có giao dịch thôi chứ kêu em nhận đây là phạm pháp và tội trốn thuế thì em ko.

Đoàn kết lại nhé mọi người, cần cải gì thì kêu luật sư nhé, đừng cải tay đôi trong lúc mời lên làm việc.

sao vậy a jai, tiền nhân được từ 1 tk bị nghi ngờ la rửa tiền, nếu bác chứng minh tiền trong tk ngân hàng là tiền sạch là mồ hôi nước mắt, đã có thuế má thì bố ai làm j dc bác

@các bác kia : đừng có feed con troll ghẻ này .

tập trung vào Luật ý , bọn ngu si này không thể trích dẫn được 1 câu nào từ luật ra để đáp ứng anh em mình đâu

ọc ọc . Xin thưa Tiền Ảo không được nhà nước thực thi pháp lý, công nhận nó là tiền , ngoại tệ , hàng hóa sao có cơ sỡ pháp lý để đóng thuế. Tiếp đến tiền ảo không được công nhận và bão hộ thì tính thế ra sau ? .

Tôi có thể thực hiện nghĩa vụ đóng thuế khi tôi nằm trong diện thu thuế của nhà nước mặc dầu công việc của tôi là MMO.
người ta có bắt bác đóng thúe tien ao dau , người ta tính trên vnd mà

k muốn chửi mày cũng ko dc. Về học luật hay tra gg rùi nói đi nhé ; CA chỉ có quyền kiểm tra TK NH khi chứng minh dc hành vi phạm tội của công dân ; còn nó đã chứng minh dc thì đã k hỏi. K có luật nào bắt công dân phải khai tiền đâu ra nhé ; trừ luật mới là cán bộ nhà nước phải công khai tài sản cá nhân nhé > Não chưa phát triển thì đi học thêm đi.

Với 1 điều nữa là khi tham gia MMO tôi cũng góp phần tăng doanh thu cho thuế nhà nước nhé
- Từ nhà Mạng => mỗi tháng đóng tiền mang + 10 % thuế GTGT => nhà mạng ko đóng thuế à
- Tham gia MMO => làm tăng doanh thu cho các hãng máy tính => không lẽ họ không đóng thuế
- Việc chuyển tiền qua lại phát sinh phí cho ngân hàng => không lẽ ngân hàng trốn thuế

k muốn chửi mày cũng ko dc. Về học luật hay tra gg rùi nói đi nhé ; CA chỉ có quyền kiểm tra TK NH khi chứng minh dc hành vi phạm tội của công dân ; còn nó đã chứng minh dc thì đã k hỏi. K có luật nào bắt công dân phải khai tiền đâu ra nhé ; trừ luật mới là cán bộ nhà nước phải công khai tài sản cá nhân nhé > Não chưa phát triển thì đi học thêm đi.

Cãi nhau với những thằng bại não này thì bác đưa luật và yêu cầu nó đưa luật thì nó mới ngậm mồm vào được

người ta có bắt bác đóng thúe tien ao dau , người ta tính trên vnd mà
Tham gia MMO thì tính thuế theo VND thế nào . khi bãn thân việc luân chuyễn tiền đã đóng 1 khoãng phí cho giao dịch. thứ 2 việc chuyễn tiền qua lại chỉ là việc luân chuyển từ người này sang người khác trong hệ thống ngân hàng.

Mình nói rõ cho để các bạn dễ hiểu nhé, ko ai nói kiếm tiền trên MMO là vi phạm pháp luật cả trừ khi các cậu cheat hay đâm chọt, cái đó ko bàn ở đây, cái mình muốn nói là các bạn đã vo tình vi phạm nghĩa vụ về thuế và luật kinh doanh. Mình đơn giản 1 ví dụ như vậy nhé:
A có tiền ảo
B co VND
A BÁN TIỀN ẢO CHO B lấy VND. sự việc tới đây là kết thúc. nếu như CA ko gọi lên và hỏi:
Anh A tiền ảo ở đâu anh có
A đáp: dạ em làm mmo captcha, ptc, vv và vvv
làm sao anh đổi ra tiên vnd: dạ em thông qua ex bla bla bla....
Anh A có nghĩ là a phạm pháp ko?
A trả lời: dạ ko
thế là nói sai rồi đấy.
A hỏi: sao thế ạ.
CA nói: anh đi làm, có tiền ảo đổi ra tiền việt tại sao a ko đóng thuế thu nhập cá nhân!
A: hì hìhì
Việt Nam mình chưa có luật công nhận giá trị tiền ảo. Vì thế giao dịch tiền VNĐ giữa B qua A chỉ là cho nhận. Và đã có thu phí dịch vụ ngân hàng.
CA: anh đi làm, có tiền ảo đổi ra tiền việt tại sao a ko đóng thuế thu nhập cá nhân!
Trả lời: Dạ e đâu có làm gì đâu. E bấm bấm vài cái thì trong tài khoản ku kia nhảy số đẹp quá. Nó vui nên cho e ít tiền sai chơi. :))

Giao dịch: VNĐ để lấy 1 thứ ko được công nhận giá trị ở VN thì đóng thuế gì?

Ở nước ngoài MMO cũng là 1 ngành nghề và cũng đóng thuế.
Thấy ở VN mình thì chưa có, nhưng chắc sẽ có.
Mà có 1 vấn đề mình muốn biết là thu nhập từ mmo nó ko ổn định, ngày nhiều ngày ít, thế nó thu kiểu gì nhỉ :D, theo % tổng số $ thu đc trong 1 tháng à :rolleyes:
P/s: Các bác ở trên bình tĩnh đi, đừng đả động đến nhà nước, ko hay đâu =.=, trước đây cũng như bây giờ pháp luật ko cấm mmo thì mình cứ làm, tương lai nếu cấm thì stop, cứ sống và làm việc theo pháp luật, lo cho cái miệng ăn là đc rồi :)

chỉ có tại Việt Nam, các bác ấy ăn được tiền thì ăn thôi haizzz

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,496
173,671
Latest member
cavoidelltin

Most viewed of week