SCAM [HOT] Lợi dụng lòng tin chiếm đoạt tài sản của pro Kendy BMT

Status
Not open for further replies.
Ta đã nói rồi ! Thằng KenDyBMT nó ôm gần 30chai của mmo4you , đã từng cảnh báo rồi mà còn không chịu nghe ! =)) ! Giờ nó trốn luôn rồi, bán nick 4rum rồi nó lại lập nick khác kiếm ăn tiếp thôi ! Con C hó của Xã hội mà ! Mà thằng này cũng là dân *** Bóng đấy, Con Chó của Xã Hội ! tránh xa nhé AE ! Có ăn có học không làm lương thiện cứ thích đi cắn đít ! Qui Nhơn có Aclay , Buôn Mê thuột có A.Ken BMT =)) !
Ken này cày đang trả nợ từ từ đó V ơi, tên Tom mới nhận 500k hôm kia rồi, còn ai nữa thì không biết, chỉ biết tên đại gia NCXN còn đang dính 1 mớ Pz bẩn thôi, còn vụ này thì theo mình nghĩ sẽ là vụ thử thách về khả năng suy luận và quyết đoán của mấy Mod và Admin thôi......

Kendy vẫn thấy hoạt động trên 4rom mà sao ko thấy vào tl nhỉ. Sao kéo dài thời gian làm gì vậy m? Giải quyết nhanh cho xong việc cái nào...........

Thằng a hàng xóm của m nó cũng tốt bụng Kendy nhỉ khi nó lấy 12tr của m và acc pp của t xong thì nó lại nói cho m biết? Thế nó lấy làm gì vậy? Ủa m biết nó lấy tiền của m xong m chỉ " giận tím ruột rồi không làm đc gì à" ? Sao m độ lượng quá vậy, thương người quá vậy, hay m scam đc nhiều tiền quá nên chỉ giận rồi cho nó luôn? Rồi sao mày giỏi vậy, khuyên đc a mày trả acc pp cho t vậy, tiền trong pp cũng ko ít nhỉ, a mày cũng rộng lượng ko khác m. HAY M THẤY KO ĂN ĐC TIỀN CỦA T NÊN M TRẢ VẬY? HIC HIC. Rồi sau đó pm t để trả acc pp, mà m ko đưa pass luôn, lại bắt t team vậy? T ko team lại đổi pass pp vậy? Phải chăng cái pass pp đấy có gì lquan đến m chăng?...................... Giải thích dùm t với
đây đại ca?

Rõ như ban ngày thế này, kết luận dc rồi, bê ra thằng hàng xóm éo biết là ai thế mà vẫn có ng tin thì éo tưởng tượng dc con người đó có não ntn :))

Thế bây giờ mình scam người ta, bị phát hiện, bịa ra thằng hàng xóm, chụp lại cái đường dây mạng với nhà hàng xóm là qua chuyện phải ko mod :)

má con chó này, nó kêu
Thế bây giờ mình scam người ta, bị phát hiện, bịa ra thằng hàng xóm, chụp lại cái đường dây mạng với nhà hàng xóm là qua chuyện phải ko mod :)
chụp cái gì c, nó fake đc. Bắt nó quay video up lên cho m.n coi. Nếu ko phải nó thì cớ gì nó cứ chối quanh co mãi thế, đúng là con chó của xã hội

vụ này xong chưa? ai tóm tắt nghe với!

Chiếu theo pháp luật Việt Nam thì đây là trường hợp có dấu hiệu lừa đảo , chứ chưa gọi là lừa đảo .
Vì sao : Theo hợp đồng sử dụng mạng ở các dịch vụ : FPT , VNPT , hay Viettel đều có điều khoản về vấn đề chịu trách nhiệm trước pháp luật với mọi hành vi phá hoại hay mang tính chất lừa đảo khi sử dụng dịch vụ mạng : có nghĩa là bạn BMT phải chịu trách nhiệm trước IP của mình :)) , còn vấn đề xử lí hay sao thì hỏi BQT .
Mình thấy nhiều bạn đưa í kiến về xử lí BMT nhưng theo mình nghĩ , giống như sống ở 1 đất nước bạn phải tôn trọng luật pháp được đưa ra cho dù nó có lỏng lẻo hay vẫn còn nhiều sơ sót , và đây là cộng đồng mạng , mình nghĩ phần lớn có ai bk nhau là gì , việc xử lí 1 thằng k có tiền BH cũng vậy chả giải quyết vấn đề gì , người bị hại là bác VẶN VẸO đã được hoàn trả lại tiền nhưng vẫn đâm đơn tố giác bị cáo BMT , theo quy định rules mình nghĩ bác BMT nên bị ra đảo 1 tháng hay gì đó thay vì banned nick hay IP vì chỉ có dấu hiệu lừa đảo chứ chưa lừa đảo !?
Dù là nghe tiêu cực nhưng mình cũng vẫn muốn nói 1 câu thế này : " TAO CÒN *** TIN TAO ĐƯỢC HUỐNG CHI TAO TIN THẰNG NÀO CON NÀO "

má con chó này, nó kêu

chụp cái gì c, nó fake đc. Bắt nó quay video up lên cho m.n coi. Nếu ko phải nó thì cớ gì nó cứ chối quanh co mãi thế, đúng là con chó của xã hội

Quay video cũng fake được, xài mạng chung đâu có quá hiếm trong thời đại này ;)

rốt cuộc chủ thớt lấy dc lại acc chưa ???
nó đã nhận a hàng xóm nó làm, và trả tk, nhưng có nhiều cái uẩn khúc ở đây. Mình muốn giảu quyết 1 lần cho xong mà.
mạng lan thì cắm dây vào modem thôi. Or phát wifi rồi lấy các máy khác connect vào.
Hôm qua chủ topic bảo hôm nay update thêm gì thì phải
Ừ. Mình đang thu thập thông tin, sắp có cái hay đễ cho m.n xem rồi

Chiếu theo pháp luật Việt Nam thì đây là trường hợp có dấu hiệu lừa đảo , chứ chưa gọi là lừa đảo .
Vì sao : Theo hợp đồng sử dụng mạng ở các dịch vụ : FPT , VNPT , hay Viettel đều có điều khoản về vấn đề chịu trách nhiệm trước pháp luật với mọi hành vi phá hoại hay mang tính chất lừa đảo khi sử dụng dịch vụ mạng : có nghĩa là bạn BMT phải chịu trách nhiệm trước IP của mình :)) , còn vấn đề xử lí hay sao thì hỏi BQT .
Mình thấy nhiều bạn đưa í kiến về xử lí BMT nhưng theo mình nghĩ , giống như sống ở 1 đất nước bạn phải tôn trọng luật pháp được đưa ra cho dù nó có lỏng lẻo hay vẫn còn nhiều sơ sót , và đây là cộng đồng mạng , mình nghĩ phần lớn có ai bk nhau là gì , việc xử lí 1 thằng k có tiền BH cũng vậy chả giải quyết vấn đề gì , người bị hại là bác VẶN VẸO đã được hoàn trả lại tiền nhưng vẫn đâm đơn tố giác bị cáo BMT , theo quy định rules mình nghĩ bác BMT nên bị ra đảo 1 tháng hay gì đó thay vì banned nick hay IP vì chỉ có dấu hiệu lừa đảo chứ chưa lừa đảo !?
Dù là nghe tiêu cực nhưng mình cũng vẫn muốn nói 1 câu thế này : " TAO CÒN *** TIN TAO ĐƯỢC HUỐNG CHI TAO TIN THẰNG NÀO CON NÀO "

lừa đảo bị phát hiện nên định trả lại chờ dịp khác chứ dấu hiệu gì nữa

dấu hiệu gì vậy bạn????????????????????????????????????

ken ơi có nhận đệ tử ko, cho theo với:( đói quá

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,059
173,141
Latest member
galammmo

Most viewed of week

Most discussed of week