Tutorial [Hotdeals.com] Super FAST SPIN + FAST Register,Verify

làm y hệt thì nó báo Fatal error: Call to undefined function curl_init() in E:\VertrigoServ\www\iSpin.php on line 73 là lỗi gì đây :(

cho hỏi là cài nhiều cái vetrigo lên cùng ở 1 ổ được ah

mà nó cứ báo như hình thì làm sao

Copy php.ini vào xong rs nó báo lỗi này
cả thư mục php đây, các bạn đè lên hết thử xem.
https://www.mediafire.com/?ssj3ad38910kghr
Mình cài 2.29 bình thường mà ta, đổi php.ini xài ngon.

làm y hệt thì nó báo Fatal error: Call to undefined function curl_init() in E:\VertrigoServ\www\iSpin.php on line 73 là lỗi gì đây :(
Bạn check trong php.ini tìm extension=php_curl.dll. coi trước nó có dấu ; ko, có thì xóa xong save lại + restart server.

Bạn check trong php.ini tìm extension=php_curl.dll. coi trước nó có dấu ; ko, có thì xóa xong save lại + restart server.
mình ko thấy dấu ; mà vẫn ko đc bạn ạ.Nó cứ báo lỗi Fatal error: Call to undefined function curl_init() in E:\VertrigoServ\www\iSpin.php on line 73

điên lên vì vụ này mất chủ bài hướng dẫn ABC , nhưng trong Clip lại là CBA ,bài viết lại là BCA ko hiểu mô tê mốc tếch gì

cái thư mục E:/vetrygosevr1/php kiếm ở đâu ?
chép đè thự mục php.zip (mediafire) đã tải về rồi vào C:/Program Files / VertrigoServ / php => reset Vertrigo thì xuất hiện nhiều thông báo ko có cái gì gì mà toàn là E:/ lỗi xuất hiện ...vv...v..v

ctrl + f tìm những từ sau r sửa lại cho đúng thư mục cài đặt
include_path =".;
extension_dir ="
zend_extension=

đổi tên file thành php.ini r chép vào thư mục PHP

đây là đường dẫn cài đặt máy mình
C:\Program Files (x86)\VertrigoServ

nếu bạn giống thế thì chép vào

k thì phải vào php.ini tìm và sửa đường dẫn cài đặt ở máy bạn

include_path =".;
extension_dir ="
zend_extension=

Attachments

• php.txt
    69.3 KB · Views: 88
đổi tên file thành php.ini r chép vào thư mục PHP

đây là đường dẫn cài đặt máy mình
C:\Program Files (x86)\VertrigoServ

nếu bạn giống thế thì chép vào

k thì phải vào php.ini tìm và sửa đường dẫn cài đặt ở máy bạn

include_path =".;
extension_dir ="
zend_extension=
đã sữa lại đường dẫn và hết lỗi , nhưng vẫn ko vào đc http://localhost/iSpin.php bác ạ :(

sr các bạn php.ini của mình đang chứa thư mục của mình. các bạn mở php.ini sửa thư mục nhé

cái này phải ngồi máy f5 à bác @@

điên lên vì vụ này mất chủ bài hướng dẫn ABC , nhưng trong Clip lại là CBA ,bài viết lại là BCA ko hiểu mô tê mốc tếch gì

cái thư mục E:/vetrygosevr1/php kiếm ở đâu ?
chép đè thự mục php.zip (mediafire) đã tải về rồi vào C:/Program Files / VertrigoServ / php => reset Vertrigo thì xuất hiện nhiều thông báo ko có cái gì gì mà toàn là E:/ lỗi xuất hiện ...vv...v..v

Đơn giản dễ hiểu là setup php nó nằm trong php.ini. Trong file php.ini nó thông báo nơi add các thư viện... balah balah.

Bạn cài php vào thư mục xyz, chẳng hạn C:\program file,..." Còn của thớt thì cài vào e:\...
Giờ bạn down file php.ini của thớt về chạy thì bạn phải replace toàn bộ cái "E:/ver..." của thớt thành cái "C:/Program Files/..." của bạn chớ.

Nghĩa là mở file php.ini mà bạn download về trong notepad, hay gì gì đi nữa. Tìm cái chỗ nào có E:/vetrygosevr1/ đổi thành "C:/Program Files/vetrygosevr/"

Mà cái "C:/Program Files/vetrygosevr/" cũng tùy à nha. Bạn phải xem tận mắt thư mục php của bạn nằm ở đâu ?

Chẳng hạn của mình, mình chạy apache, và cài php lên C:\php. Nên nó lại là vấn đề khác !

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,459
173,626
Latest member
33wintrading

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week