=== Hướng dẫn tăng SPEED lên 30 ===

thế nào pix cũng chuẩn bị có biến

ặc ông ở p/hoàng à tôi ở lê thanh nghị sau trường nguyễn hiền nè.
kara phượng hoàng vào miết từ khi có chuyện ở quán ít đến quán đấy ......
nói chung bài viết cũng được .....speed mình có 28 thôi mà bàn phím 3 năm chưa thay :)) =))

mình xài bàn phím mitsumi 4 năm rồi chưa thay. Đánh rất trơn và sướng
Mình 1h tốc độ trung bình 27 và cũng >1.5$ vì sai chỉ 1,2% thôi. Vậy thì gõ chậm mà chắc cũng ko kém mấy pro gõ nhanh mà sai nhiều :D

speed mình có chừng 16-18 à, nhưng đó là do gõ cẩn thận ít bị tăng pri

còn bàn phìm thì đang xài con SANWA cũng khá ngon, gõ cũng êm gần như bàn phím laptop

mình thấy nêm thêm vào cái tư thế ngồi nữa, mình không biết mọi người sao chứ để ba gỏ là hầu như chỉ thở, nhìn và gõ toàn thân bất động luốn, một hồi lâu sau mới thấy biết cái lưng mình đau buốt luôn :(((
và nếu cứ mỗi lần mình ngồi mà sai lệch đi vài cm với bàn phím thôi thì cảm giác tay cũng không tốt lắm, toàn bị lệch khi gõ xuống phím (vd như định gõ "i" lại nhấn vào khoảng giữa "i" và "o" => mất thời gian)
Ngồi như thế nào mà bạn cảm thấy thoải mái nhất là đc , cái này ko ai giống ai , nên ko có có 1 tư thế nhất định nào cả :binhsua52:

- - - Updated - - -

Bài viết rất bổ ích. Cảm ơn đồng chí Hồ Thu Nguyệt nhiều lắm :binhsua166:
Nếu có gì cần chia sẽ thêm thì cứ cm để mình cập nhật thêm #1 lun nhé :)

- - - Updated - - -

cho mình hỏi chủ thớt, tính tra trung bình với tốc độ của bạn, thì trong 1 h, bạn đc bao nhiêu $ ( đã trừ hao do pri....sái sót)
Mình gõ ID chủ , nên 1k code = 1$ . Với speed như trong hình thì 1 giờ mình kiếm đc 1,8$ = 36k vnd :binhsua57:

- - - Updated - - -

gõ 2 -3 ngón vẫn nhanh như thường!hahahah
Mình khuyên bạn nên tập gõ 10 ngón , vì như vậy khối lượng công việc sẽ đc chia đều lên 10 ngón tay , lâu mỏi hơn nhìu

- - - Updated - - -

nói chung bài viết cũng được .....speed mình có 28 thôi mà bàn phím 3 năm chưa thay :)) =))
Bạn cứ thử thay bàn phím đi , mình đảm bảo sẽ lên 30+ , nếu ko lên đc thì có thể bán lại bàn phím cho mình , mình mua với giá của bạn mua lun :binhsua168:

minh nghĩ tâm lý là quan trọng nhất ... kô phải khoe speed nha mà khả năng mình gõ có thể 39 40 nếu bữa nào thoải mái về tinh thần còn trong khi làm mà thấy mệt thì nghĩ uống tý nước lạnh vào nghĩ khoảng 5p' dánh lại thì sẽ kô rớt speed

Chiều mai khai trương quán nhậu , hôm nào rảnh ra ủng hộ nhé . Giảm 10% thức ăn cho câu :binhsua57:

- - - Updated - - -

ngày 8 tiếng < 10$ :X pro vãi
cái 1,5$ là em trai mình nó comment :D . Chứ thật là 1,8$ / 1 giờ :binhsua58:

Speed tằng rồi mà chán cạp :binhsua53:

Kinh nghiệm tốt cho newbie :D
... góp ý chút là các bạn gõ để tay thoải mái, các ngón tay đừng giữ sát vào bàn phím, gõ sao tay nẩy tanh tách ấy

Em ở Đà Nẵng nè nhưng mà ngày 27 em đi đám cưới rồi . Thank bác đã chia sẻ

minh nghĩ tâm lý là quan trọng nhất ... kô phải khoe speed nha mà khả năng mình gõ có thể 39 40 nếu bữa nào thoải mái về tinh thần còn trong khi làm mà thấy mệt thì nghĩ uống tý nước lạnh vào nghĩ khoảng 5p' dánh lại thì sẽ kô rớt speed
Nếu 80% là code chân dài , thì mình nghĩ là 4rum này có thể đạt được 40 wpm , thì chắc không quá 1 người :)

- - - Updated - - -

Em ở Đà Nẵng nè nhưng mà ngày 27 em đi đám cưới rồi . Thank bác đã chia sẻ
Hôm 27 thì chắc là đông lắm , vì toàn khách quen . Nên bữa sau bạn lên ủng hộ cũng đc . Giảm 10% thức ăn nhé . Thank đã ủng hộ :binhsua168:

- - - Updated - - -

1 tháng rúi, luyện 10 ngón, và bây giờ speed đạt 12~15:binhsua49:
1 tháng mà đạt 12~15 là khá tốt rồi , lúc đầu mình chỉ có 10~12 thôi , cố lên nhé :binhsua57:

Nếu 80% là code chân dài , thì mình nghĩ là 4rum này có thể đạt được 40 wpm , thì chắc không quá 1 người :)

mình k có khái niẹm code loại gì hết dánh pix lâu rồi chỉ thấy diều theo cảm nhận là pix ra code dánh thuận tay hoặc trái tay thôi
+ thuận tay dãnh rất dễ có dài di nữa cũng lướt rất nhanh
+ trái tay dánh nó cứ kô thoải mái 1 chữ bên này 1 chữ bên kia cho dù code có ngắn dánh vẫn rất khó chịu

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,644
Latest member
Paybackperiod

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week