Help Hướng dẫn tạo Website riêng, SEO căn bản, post hàng ngàn bài trong ít phút

Làm webmaster không phải dễ , nếu xác định làm site lâu dài có vài phương án như sau
- Thuê người làm cho mình
- Tự học và mày mò , theo kinh nghiệm cá nhân thì đa số thành thạo trong vòng 6 tháng là thuộc loại giỏi

Cá nhân có vài lời vậy thôi

:binhsua140: viết hết 1 lần rồi post toàn tài liệu lý thuyết cũ mèm áp dụng cho hợp hợp chứ seo thế cũng ko lên đâu. Cùng lắm search cái domain thấy thôi

bác có kn hướng dẫn thẳng luôn chứ mấy mục này search nó ra cả đống google

phần onpage cái trọng là tối ưu code web (cơ bản nhất) - bác ko nói bay vào phập luôn phân loại phân loại - tối ưu để bot no vào dễ ra dễ puplic nhanh thì bác lại ko viết
thuê với free nó cũng vậy quan trọng tối ưu web họ viết sườn người ra ý thì sao hợp đc ko nhẽ mỗi lần thuê họ sửa lại ??

làm 1 site WP có lượng bài viết tầm 20 30 bài hợp thể loại site keyword thì phải báo cho google qua webmastertool(ko thông báo nó lấy gì nó thấy mà puplic) update sitemap thương xuyên - theo dõi analytic view lượng truy cập

backlink thì cứ lập blog tạo 100 200 cái viết 100 200 bài chèn ulr vào keyword muốn seo(đối với key lạ chứ key ngắn cạnh tranh khó thì cái này ko cần thiết)còn dựa trên spam là để lấy kéo visitor chủ yếu thôi. buy traffic - buy ads ở các site PR 3 4 5 - tạo backlink với các site hợp chủ đề web - traffic nhiều thường xuyên bot search đặt nhiều puplic nhanh thôi

Cảm ơn bác đã góp ý. Tuy rằng trên đây mình chưa viết hết những gì mình biết,nhưng với những cách làm đó đã đủ kéo một trang web lên đến 500k hoặc thấp cũng là 1 củ. Bể học là vô bờ còn có nhiều cách. Cho dù mình có viết được như là một chuyên gia thì cũng chỉ làm thêm rối mắt mà thôi. Lấy cái basic cái đã rồi bí đâu mọi người trao đổi thêm. Cái mình trước đây tập chung SEO chủ yếu là onpage. Nó bao gồm giao diện ưa nhìn, dễ truy xuất, thông tin đầy đủ, hình đại diện và link download khác gần như không bao giờ chết. Chỉ cần duy trì cái đó thôi cũng đủ trụ hạng rồi vì người đến đã đến thì cũng khó đi lắm.

---------- Post added at 11:09 PM ---------- Previous post was at 11:03 PM ----------

Bác này rất có lòng nhưng ở đây nhiều kẻ hẹp hòi lắm, họ không muốn có thêm nhiều kẻ tranh mất nồi cơm, cậu hướng dẫn nhiều quá họ không thích đâu, họ sẽ chỉ trích cậu là gà mà còn làm ra vẻ pro và nói đại loại là đừng làm như dế ăn lắm, newbie đâm vào chỉ thất bại thôi =))
Theo mình bài hướng dẫn khá là basic, good với newbie, còn lại phải tìm hiểu thêm nhiều :)

Thanks bác đã cổ vũ. Mình cũng vào diễn đàn một thời gian rồi. Đã từng nhìn thấy việc mấy bác sợ mất cái nồi cháo loãng khi thấy có người hướng dẫn người khác. Nếu đúng là như vậy thì chắc mmo4me phải bị Shut down mới vừa lòng các bác ý, vì trong đây đa số là chia sẻ. Đó chẳng qua là mấy cái ý nghĩ thiển cận. Không share ở đây thì người ta cũng share chỗ khác. Bọn WJ cũng có nhiều bài chia sẻ đó thôi. Nó có loãng thì theo cái lý người mèo đó cũng đã như nước lã rồi. Với lại có hưỡng dẫn kỹ cũng chưa chắc có người lĩnh hội được đâu. Mình tạo thớt cũng vì muốn có đi có lại với forum mà thôi. Chôm kinh nghiệm ở đây cũng khá nhiều rồi, trả lại 1 ít có sao đâu.

Góp ý bác chủ thớt tý nhá. WP thì không nên sài theme free nhá. Vì có thể hộ đặt link ẩn kiêm $ sẽ làm giảm rank gôgle

NGỨA ĐÈN QUÁ, SPAM LINH TINH CHỨ SEO MẸ GÌ??? SPAM THÌ NÓI LÀ SPAM LINK. NÓI LÀ SEO MANG TIẾNG SEOer QUÁ, LẠI CÒN VỤ IMPORT DATABASE NỮA,VÀI CHỤC ĐẾN VÀI TRĂM NGƯỜI DÙNG CHUNG db NHƯ THẾ KIA SANDBOX,Panda HOẶC BANNED DOMAIN SỚM THÔI.VÌ DUPECONTENT. ĐỪNG HỎI VÌ SAO KO SITE KO LÊN ĐƯỢC NHÉ!

Last edited by a moderator:
NGỨA ĐÈN QUÁ, SPAM LINH TINH CHỨ SEO MẸ GÌ??? SPAM THÌ NÓI LÀ SPAM LINK. NÓI LÀ SEO MANG TIẾNG SEOer QUÁ, LẠI CÒN VỤ IMPORT DATABASE NỮA,VÀI CHỤC ĐẾN VÀI TRĂM NGƯỜI DÙNG CHUNG db NHƯ THẾ KIA SANDBOX,Panda HOẶC BANNED DOMAIN SỚM THÔI.VÌ DUPECONTENT. ĐỪNG HỎI VÌ SAO KO SITE KO LÊN ĐƯỢC NHÉ!

- Bác vào thế giới seo thì thấy họ cũng SPAM backlink và chữ ký đầy đó thôi. Tuy nhiên ở cấp độ nhỏ thì gọi là SEO cho nó sang thôi.
- Bác hiểu nhầm cái vụ dùng chung database rồi. Mọi người phải có nội dung riêng của mình chứ ai bảo là dùng chung nào. Chẳng qua là nếu bác có 10.000 bài thì bác dùng tay mà đăng lên Web của bác được không nên phải dùng Import post chứ database nó rộng hơn nhiều chứ đâu giới hạn ở Post.
- Site của em làm theo cách trên cũng loăng quăng ở mức vài trăm ngàn rồi. Không lên được bởi vì nội dung còn hạn chế, thình thoảng lười cập nhật và spam vẫn còn ít.
- Đây chẳng qua chỉ là 1 bài học vỡ lòng thôi. Tuy nhiên có một số bác còn chưa lĩnh hội được. Em đâu có nói là Pro để làm cho mọi người chê là còn non.

Chủ topic chia sẻ kinh nghiệm hay đấy...Dù mình cũng đã biết chút ít, nhưng bạn có công ngồi viết thì anh em nên ủng hộ bạn ấy...các Pro thì nhìn đây xem bình thường như cân đường hộp sữa, chứ với newmem thì rất quý đó :)

chắc mình dành ít thời gian viết về cái SEO này đầy đủ hơn chủ threat , bạn viết bài ít hình ảnh quá làm biếng đọc quá , dù sao cũng thank sẵn up cho pro nào vào bàn ! thk

Vừa Tạo web đã spam hơn 1k ... Như thần =))))))))))))))0

Đa số chúng ta đến lúc nghĩ việc tạo web thì trong tay đã có một số dữ liệu nguồn rồi. 1k bài kể là khiêm tốn đấy. Đừng nói với em là bác cứ leech đâu đó rồi SPAM forum nhé! Bác không có dữ liệu gốc đến lúc Filehost nó die thì cũng mệt đấy. Post lên Web của mình mà bác lại cho là SPAM à? Hay là bác định mổ cò mỗi ngày 1 bài cho đỡ mang tiếng là SPAM? Chẳng may bị sập host mất dữ liệu, chết link, thay image bác định làm thế nào?

---------- Post added at 09:18 AM ---------- Previous post was at 09:14 AM ----------

Người ta share kinh nghiệm thì cứ để người ta share, các bác đâm thọt làm gì cho mất lòng nhau :)

Cảm ơn bác đã ủng hộ. Em ra vào 4r này cũng được 1 thời gian rồi. Thấy nhiều gạch đá nó cũng bớt sợ rồi, mặc dù viết bài không mang tính PR cho Web của mình hay tuyển ref gì cả. Tuy nhiên cũng chẳng hy vọng là không có viên gạch nào. Có điều ít gạch thì là điều đáng mừng, tránh sao khỏi. Nói thật là cũng học được 1 số điều ở trong đây, chia sẻ lại một ít kinh nghiệm sơ đẳng cho nó bớt nhục, giữ lại cũng chẳng giàu được mà cũng chẳng có thể làm cho PTU nó bớt loãng đi được.

Có dùng chắc google chưa phát hiện chứ nó mà thấy thì vào sandbox :))

---------- Post added at 11:12 AM ---------- Previous post was at 10:45 AM ----------

Có cái nên theo và cái ko nên theo. Đừng có làm máy móc quá là được.

- Site của em làm theo cách trên cũng loăng quăng ở mức vài trăm ngàn rồi. Không lên được bởi vì nội dung còn hạn chế, thình thoảng lười cập nhật và spam vẫn còn ít.

alexa hay pagerank chẳng là cái đinh gì nếu chơi PTU, đừng có nói sẽ kéo site lên hạng bao nhiêu mà hãy nói sẽ kéo được bao nhiêu khách trung thành đến website.
mấy cái rank vớ vẩn thì 1 ngày vài thằng vào cũng đủ lên mấy trăm ngàn rồi (sau đó tụt từ từ trở lại nếu dậm chân tại chỗ hoặc tăng quá ít)

Nhưng tinh thần chia sẻ vậy là tốt đấy :)), nhưng mấy cái này cơ bản quá, chia sẻ mấy cái độc chiêu hơn đi :binhsua163:

Last edited by a moderator:
alexa hay pagerank chẳng là cái đinh gì nếu chơi PTU, đừng có nói sẽ kéo site lên hạng bao nhiêu mà hãy nói sẽ kéo được bao nhiêu khách trung thành đến website.
mấy cái rank vớ vẩn thì 1 ngày vài thằng vào cũng đủ lên mấy trăm ngàn rồi (sau đó tụt từ từ trở lại nếu dậm chân tại chỗ hoặc tăng quá ít)

Nhưng tinh thần chia sẻ vậy là tốt đấy :)), nhưng mấy cái này cơ bản quá, chia sẻ mấy cái độc chiêu hơn đi :binhsua163:

Độc chiêu hả. :)) Có đấy sử dụng các thủ thuật BlackHatSEO hoặc kiếm cách qua mặt google luôn luôn đứng TOP mỗi khi search. :))
Phần thưởng google sẽ tặng cho bạn thì tuyệt vời. =))

Độc chiêu hả. :)) Có đấy sử dụng các thủ thuật BlackHatSEO hoặc kiếm cách qua mặt google luôn luôn đứng TOP mỗi khi search. :))
Phần thưởng google sẽ tặng cho bạn thì tuyệt vời. =))

mấy cái blackhatseo là ngu chiêu chứ độc chiêu cái gì :))

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,681
Latest member
Oluomo123

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week