Hướng dẫn và share các mẫu blog của blogspot theo các chủ đề [Update thường xuyên]

Thớt giúp mình với, mình đang dùng 1 cái temp, mọi thứ ok, ngoại trừ 1 việc là cái temp đó có chế độ auto read more sẵn rồi. Mà khi có auto read more như thế thì các bài viết hiển thị ra ngoài trang chủ sẽ là các dòng chữ nối liền nhau và hoàn toàn ko hiển thị định dạng như khi mình post bài. Vậy giờ làm sao để vẫn giữ được auto read more mà bài viết khi hiển thị ra trang chủ vẫn sẽ hiện theo các định dạng như khi mình xem một bài viết chi tiết. Mình dùng temp Gordon của blogspot. :D Giúp mình với.

Àh cho mình hỏi luôn, mình làm blog chơi seo, nên trong mấy temp mà thớt up lên, cho mình hỏi các temp Newcast, metro simple, smoother, đã được tối ưu cho seo luôn chưa vậy, dùng chơi seo có ổn ko thớt. :D

Mình cảm ơn :D

Last edited by a moderator:
Thớt giúp mình với, mình đang dùng 1 cái temp, mọi thứ ok, ngoại trừ 1 việc là cái temp đó có chế độ auto read more sẵn rồi. Mà khi có auto read more như thế thì các bài viết hiển thị ra ngoài trang chủ sẽ là các dòng chữ nối liền nhau và hoàn toàn ko hiển thị định dạng như khi mình post bài. Vậy giờ làm sao để vẫn giữ được auto read more mà bài viết khi hiển thị ra trang chủ vẫn sẽ hiện theo các định dạng như khi mình xem một bài viết chi tiết. Mình dùng temp Gordon của blogspot. :D Giúp mình với.

Àh cho mình hỏi luôn, mình làm blog chơi seo, nên trong mấy temp mà thớt up lên, cho mình hỏi các temp Newcast, metro simple, smoother, đã được tối ưu cho seo luôn chưa vậy, dùng chơi seo có ổn ko thớt. :D

Mình cảm ơn :D
1. Sử dụng auto readmore thì hiển thị ngoài trang chủ sẽ là các dòng chữ thôi, chứ không hiển thị như trong bài viết!

2. Blogspot rất hạn chế về SEO, trong các mẫu blog mình up lên, có temp:

Số 4. Nexis Blogger Template

Số 9. Metro Simple – The simplest Metro UI Blogger Templates

Số 12. Smoother Easy Personal Blog Template

Số 13. Metro BTK Premium Blogger Template

Số 14. Webslot Blogger / Blogspot Template – Easy Blogging Tool

Số 15. Spot Times, daily press blogger template

16. The Bright – Premium Blogger Template

17. Mazinseo, Magazine Blogger Template

Đã tích hợp đầy đủ SEO, đặc biệt là temp số 4 của Duy Phạm. Cậu về #1 để tải về nhé!

- - - Updated - - -

Thanks cậu nhiều nhé
Tiện đây nhờ anh chị em giúp hộ luôn chỉnh hộ tớ cái cmt cho không bị nhẩy lên dòng trên nữa. Đây là link minh họa
http://bit.ly/ZJ1RZg
Dạo này tớ bận làm đồ án khá nhiều, thời gian online cũng ko có, những câu hỏi nào mình trả lời đc ngay mình sẽ trả lời, còn không thì hơi mất thời gian 1 chút!

Dạo này tớ bận làm đồ án khá nhiều, thời gian online cũng ko có, những câu hỏi nào mình trả lời đc ngay mình sẽ trả lời, còn không thì hơi mất thời gian 1 chút!

Uhm cậu, cũng k cần gấp lắm mà, cậu rảnh lúc nào thì làm giúp nhé. Cảm ơn cậu.
Thân.

Uhm cậu, cũng k cần gấp lắm mà, cậu rảnh lúc nào thì làm giúp nhé. Cảm ơn cậu.
Thân.

vào edit template tìm và sửa

.comments .avatar-image-container {
float: left;
max-height: 36px;
overflow: hidden;
width: 36px;
margin-right: 15px;
}

.comments-name {
line-height: 15px;
margin: 10px;
}

Last edited by a moderator:
Bác linnhdungvn cho em hỏi, blogpost có chèn được chat sub vào không vậy :)

Mình có cái template nhưng mặc định nó không có thumbnail
Giờ mình muốn tạo thumbnail cho nó,chỉ cần nhỏ thôi tầm 30px đến 50px thôi
Cảm ơn cậu

Bác linnhdungvn cho em hỏi, blogpost có chèn được chat sub vào không vậy :)
Có code chắc chèn được!!!

Mình có cái template nhưng mặc định nó không có thumbnail
Giờ mình muốn tạo thumbnail cho nó,chỉ cần nhỏ thôi tầm 30px đến 50px thôi
Cảm ơn cậu
View attachment 23595
Cậu chụp hình vậy, không có demo tớ cũng ko biết làm sao?

Thanks chur thớt hướng dẫn cụ thể, chi tiết quá :D Cho mình hỏi với, mua tên miền ở Godaddy thì thường 1 năm hết bao nhiêu tiền và Godaddy có chấp nhận thanh toán qua Paypal unverified ko ?

Thanks chur thớt hướng dẫn cụ thể, chi tiết quá :D Cho mình hỏi với, mua tên miền ở Godaddy thì thường 1 năm hết bao nhiêu tiền và Godaddy có chấp nhận thanh toán qua Paypal unverified ko ?
Một năm hết khoảng 10$ PP nhé! Còn nếu mua bằng thẻ Visa thì năm đầu hết khoảng 3$...Các năm sau vẫn trả đủ 10$ bình thường, Godaddy không chấp nhận PP unver nhé!

chủ thớt cho hỏi có template nào về hổ trợ seo chủ đề về xe ko cho xin với. ko có demo lười view quá
Blogpsot SEO rất hạn chế, nói chung chủ yếu là ở blogger, tạo ra nội dung hấp dẫn, thu hút người đọc...Các temp mình giới thiệu hầu như đã tích hợp đầy đủ SEO rồi! Muốn SEO tốt chỉ có chuyển qua WP thôi!

Blogpsot SEO rất hạn chế, nói chung chủ yếu là ở blogger, tạo ra nội dung hấp dẫn, thu hút người đọc...Các temp mình giới thiệu hầu như đã tích hợp đầy đủ SEO rồi! Muốn SEO tốt chỉ có chuyển qua WP thôi!
cũng muốn qua wp lắm nhưng bài viết quá ít, qua wp tốn thêm phí hosting mới mong full chức năng.
dù sao cũng thanks bác

cũng muốn qua wp lắm nhưng bài viết quá ít, qua wp tốn thêm phí hosting mới mong full chức năng.
dù sao cũng thanks bác
Tương lai Blogger vẫn lôi cuốn được nhiều người nghiệp dư như mình sử dụng, lý do chắc ai cũng biết rõ! :)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,145
173,234
Latest member
i9bet79net1

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week