Help Hướng đi mới cho kênh, có nên?

ducmanhgha09

Junior
Reactions
2
MR
0.000
Chào các bác, mình làm Youtube cũng được tầm khoảng 3 năm rồi, kênh chết cũng nhiều mà ăn chả được bao nhiêu :mad:. Năm ngoái còn được 70-80$ một tháng. Đến năm nay lượng view giảm quá mạnh, chắc mình lâu không quan tâm phát triển kênh. Giờ kênh được 200-300 view/ngày. Kênh của mình làm về công thức món ăn (món ăn Âu, Mỹ), view nước ngoài, video dài tầm 1 phút, tiền thì 2$-2,5$/1kview nhưng view rất ít nên chả được bao nhiêu.
Kênh của mình tầm khoảng 300 video nhưng chỉ tập trung vào 10 video là có view, hiện tại mình đã gỡ xuống gần như toàn bộ video, chỉ để 10 video có view và đang định hướng phát triển lại. Hướng làm video thì vẫn là ẩm thực và du lịch, mình đinh làm video giới thiệu về nền ẩm thực của tất cả các nước có nền ẩm thực nổi tiếng, video dài tầm 5 phút trở lên.
Các bác cho ý kiến ạ :)

Nếu bạn tự làm video dạng này thì chi phí mỗi video cũng không hề nhỏ. Nhưng làm xong là ăn luôn cũng tốt
Theo mình bạn nên làm theo kiểu món ăn đường phố ấy
Chỉ cần mấy quay sau đó đi đến các cửa hàng ăn ở đường phố hoặc nơi nào có món lạ thì bạn quay và không cần nói gì nhé.
Dạng kênh này cứ quay hơn 30 phút cho 1 video
Mình thấy nhiều kênh cả triệu views đó

Nếu bạn tự làm video dạng này thì chi phí mỗi video cũng không hề nhỏ. Nhưng làm xong là ăn luôn cũng tốt
Theo mình bạn nên làm theo kiểu món ăn đường phố ấy
Chỉ cần mấy quay sau đó đi đến các cửa hàng ăn ở đường phố hoặc nơi nào có món lạ thì bạn quay và không cần nói gì nhé.
Dạng kênh này cứ quay hơn 30 phút cho 1 video
Mình thấy nhiều kênh cả triệu views đó
Cảm ơn bạn. Mình đang làm dạng thức ăn đường phố đây, video dài trên 10p để tối ưu quảng cáo. Kết hợp cả du lịch nữa, mình ở Hạ Long, mà ẩm thực ở đây không đa dạng lắm
Box này chả thấy ai chia sẻ kinh nghiệm gì nhỉ. Giờ toàn thấy bán kênh

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,145
173,231
Latest member
8daybingo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week