Help [HYIP] Cái nhìn mới cho các Investor

Thực ra chơi hyip 1 thời gian rồi ai cũng sẽ hiểu điều này thôi. Chỉ có điều không ai nói ra :D. Đó là hiểu ngầm với nhau thôi.
Trong vấn đề này cũng không thể trách monitor được. Họ chỉ làm công việc của mình thôi.
Theo mình chơi hyip mà theo 1 monitor nào đó thì tốt nhất nên có yahoo của monitor đó. Trước khi dep nên hỏi kỹ qua yahoo. Nói thật không có monitor VN nào lại đi lừa người VN đâu. Nếu site sắp scam họ sẽ cảnh báo trước. Và thật sự chơi hyip không thể chiến mà không có monitor.

Thực ra chơi hyip 1 thời gian rồi ai cũng sẽ hiểu điều này thôi. Chỉ có điều không ai nói ra :D. Đó là hiểu ngầm với nhau thôi.
Trong vấn đề này cũng không thể trách monitor được. Họ chỉ làm công việc của mình thôi.
Theo mình chơi hyip mà theo 1 monitor nào đó thì tốt nhất nên có yahoo của monitor đó. Trước khi dep nên hỏi kỹ qua yahoo. Nói thật không có monitor VN nào lại đi lừa người VN đâu. Nếu site sắp scam họ sẽ cảnh báo trước. Và thật sự chơi hyip không thể chiến mà không có monitor.
Nếu như vậy thì khi site sap bị scam, các monitor nên cập nhật tình hình site monitor giới thiệu trên mmo4vn để ae khỏi bị scam.
Đằng này nhiều trang monitor giới thiệu thì nó scam có cập nhật kịp thời đâu, mà nó scam rồi mới báo. Vậy tui nghỉ hyip có sắp scam hay chưa thì monitor cũng chẳng biết. K bít tui nghỉ thế có đúng không???

Nếu như vậy thì khi site sap bị scam, các monitor nên cập nhật tình hình site monitor giới thiệu trên mmo4vn để ae khỏi bị scam.
Đằng này nhiều trang monitor giới thiệu thì nó scam có cập nhật kịp thời đâu, mà nó scam rồi mới báo. Vậy tui nghỉ hyip có sắp scam hay chưa thì monitor cũng chẳng biết. K bít tui nghỉ thế có đúng không???

Monitor sẽ biết khi mới add site luôn!
Còn việc biết nó sắp SCAM! Monitor không thể biết!
Đơn giản, bạn hãy tưởng tượng mình là Admin HYIP!

Chuẩn k cần chỉnh, anh này nói nhiều cái đúng lắm :D
Hí hí
nằm vùng im im thâu thập đc nhiều EXP vãi, AE chiền cho ít EXP nữa đi :>

Monitor cũng chỉ là người, khi nào site hyip sắp scam thì làm sao mà biết được. Site hyip scam khi nào thì chỉ có admin biết thôi. Monitor chỉ hơn cái là họ phán đoán chính xác hơn thôi. Họ có nhiều thông tin, kinh nghiệm... nên việc phán đoán thời điểm sắp scam của site hyip chuẩn xác hơn investor là chuyện bình thường. Dù sao thì cũng là tỷ lệ. 99% chính xác thì vẫn có 1% xịt.

Nói chứ, tóm lại thì Chỉ vì đồng tiền thôi.
Vì miếng cơm manh áo cả mà, nên buộc các monitor phải bất đắt dĩ.

Mình nói ra để anh em investor hiểu thôi.
Hi vọng các bạn có cái nhìn tỉnh táo hơn nhé! ;)
Việc của ai mạnh người ấy làm, chúng ta ko choảng nhau nữa ha.

viết hay lắm :)

---------- Post added at 12:53 AM ---------- Previous post was at 12:52 AM ----------

Bạn hiểu hơi lệch về chức năng chính của monitor rồi nhé :)
Thử hỏi khi ko có monitor coi bạn chơi tnao :)
Good luck :)

Ưkm, chính xoác, monitor thì cũng phải làm công việc của họ mà, ngừoi quyết định k phải họ mà là mấy thèng admin HYIP :D
Làm sao biết đc ai là admin :D
Có khi mấy anh monitor lại làm admin một số site đấy :>

đúng là bọn việt nam ,đan ông mà ăn nói giống bọn đàn bà quá, thằng bị buộc ghét thằng được ăn, không ăn được thì phá cho hôi
hữu xạ tự nhiên hương không cần BƠM VÁ, LĂNG XÊ, CẠNH KHÓE nhau như thế chủ top ah, dừng vì vài câu nói vu vơ mà mọi người đánh giá con người cậu

đúng là bọn việt nam ,đan ông mà ăn nói giống bọn đàn bà quá, thằng bị buộc ghét thằng được ăn, không ăn được thì phá cho hôi
hữu xạ tự nhiên hương không cần BƠM VÁ, LĂNG XÊ, CẠNH KHÓE nhau như thế chủ top ah, dừng vì vài câu nói vu vơ mà mọi người đánh giá con người cậu
A, thằng này người nước ngoài nè, câu nói của nó giống bọn phản động quá, ae chém chít nó đi.
Người VN thì sao???

Trên đời cái gì cũng có mặt trái, mặt phải, mặt tốt, mặt xấu của nó. Phải nói status là PAYING, hay SCAM là chỉ admin có pay hay pay cho monitor hay ko, chứ ko phải là chỉ admin trả cho toàn bộ member hay ko, có người trả, có người không trả thì làm sao để status cho phù hợp, status chỉ là tình trạng thanh toán của admin hyip cho chính monitor, nó chỉ mang tính tham khảo cho investor. Do có nhiều luồng ý kiến nên mới có phần vote cho các investor vào cùng đánh giá.
Còn investor khi đầu tư, trước việc quyết định có ảnh hưởng đến tài chính của bản thân mình, các bạn phải biết đánh giá từ nhiều nguồn để đảm bảo lợi ích cho chính mình.
Là monitor, đầu tiên để giúp các bạn đó là trả RCB để các bạn có thêm thu nhập, thứ hai do có nhiều ref, quen nhiều investor nên có thể nhận được nhiều ý kiến phản hồi từ investor về site HYIP, chỉ có thể cảnh báo các bạn khi site HYIP có dấu hiệu không trả tiền cho ai đó.
Tóm lại, monitor chỉ mang tính tham khảo là site HYIP có trả tiền cho 1 cá nhân nào đó hay ko ( ở đây cá nhân là monitor). Do đó, ngoài monitor, các bạn nên tham khảo từ nhiều nguồn khác, đó là số vote của site Hyip ở monitor, tham khảo ở các forum, và có thể hỏi các monitor về tình trạng thanh toán site đối với các investor khác ( bằng cách add yahoo, mail,...), còn đối với một site mới, nên đánh giá tiềm năng của site (đầu tư để làm site: design, hosting, SSL, DDOS protect, liscen,...)

Nếu ai muốn trao đổi thêm, hay cần support có thể add yahoo mình: rbmonitor. Có lẽ không giúp đc nhiều, ko đc tốt nhất, nhưng nhiệt tình nhất có thể

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,471
173,648
Latest member
anhsh12tht

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week