Got Paid hyipfx - hyipfx.com

Status
Not open for further replies.
mod có cần phải sồn sồn lên thế ko?
- thường ngày em đánh giá hyip thế nào thì ở đây em đánh giá như vậy thôi, mod ko chơi hyip ko biết chứ mấy site kiểu như này nhanh scam lắm. Lâu lâu mới có một trường hợp ngoại lệ là site của mod nên mới không phải scam thôi.

- Em khuyên không nên dep chứ em đâu có bảo site này scam mà mod bảo em "bắt chước người ta gõ google" gì gì đó? (Thường ngày em check status của một site hyip ở forum mmgp.ru nhé)

- Em có bảo site này cùng admin với site scam chỗ nào đâu mà mod bảo "trùng ip là chuyện thường tình" gì đó?
Em chơi hyip lâu nay ko biết là host shared thì có nhiều site trên một host do nhiều người khác nhau mua à?

- 7$/tháng em biết là đắt so với host thường, nhưng thường các site hyip ngon ít ra nó cũng phải tậu một con dedicated server giá vài chục $/ tháng ở geniusguard, antiddos.biz hay ít nhất cũng là ở koddos. Mấy site chơi host shared rẻ tiền ít khi sống lâu lắm. Mod chơi forex cũng biết chứ, biến động giá cũng có những quy luật nào đó, nhưng những quy luật đấy đâu phải lúc nào cũng trúng, gặp ngoại lệ sao lường trước được?

Tóm lại: mod đọc bài post của em hay là của ai mà trả lời kiểu tức cười vậy?

bạn có biết gì ko mà nói ? site mình dedicated serve mới auto with dc , ko serve đó làm sao mà with auto dc !
Có lẽ bạn cũng chưa làm web bao giờ nữa thích thì mình post cái proof mua có serve lên cho mà xem , cậu cũng ko biết là host này anti d dos hẳn hoi nhé!, Tớ mua 1 tháng vì chưa biết có hoạt động dc lâu dài ko, giờ cậu ko tin thử làm cái site hyip with auto đi ko có dedicated serve thì ko có chuyện instant đâu

bạn có biết gì ko mà nói ? site mình dedicated serve mới auto with dc , ko serve đó làm sao mà with auto dc !
Có lẽ bạn cũng chưa làm web bao giờ nữa thích thì mình post cái proof mua có serve lên cho mà xem , cậu cũng ko biết là host này anti d dos hẳn hoi nhé!, Tớ mua 1 tháng vì chưa biết có hoạt động dc lâu dài ko, giờ cậu ko tin thử làm cái site hyip with auto đi ko có dedicated serve thì ko có chuyện instant đâu
mod có đùa ko vậy? dedicated mà
3,425 other sites hosted on this server.
á? ko lẽ cái trang check domain http://whois.domaintools.com/hyipfx.com nó bị điên hay sao? Nếu thế thì em thay mặt cái site đó xin lỗi mod, chứ em ko có lỗi nhé.

-Hồi làm site hyip em cũng coi qua snoork và biết nó có chống DDOS rồi nhé, có chỗ nào em bảo host của hyipfx ko có chống ddos hay ko mà mod bảo thế? hay là từ chữ "koddos" (tên một dịch vụ hosting chống ddos) mà mod suy diễn ra thế?

Last edited by a moderator:
proof cho cậu nhé :), cậu ko hiểu gì là dedicated cả :)

---------- Post added at 04:50 PM ---------- Previous post was at 04:40 PM ----------

à còn cái site gì đó thì dùng tool thì cậu sai rồi, cậu vào rung gõ ping hyipfx.com -t nhé đừng có lên tools của cái site đó , ip trên đó nó hiện sai hoàn toàn

ô hô quang gay làm hyip à sao hok ới 1 tiếng :))

proof cho cậu nhé :), cậu ko hiểu gì là dedicated cả :)
lần nay thì em phá lên cười được rồi đấy ^^, thông cảm em phải cãi lại mod thôi
"Dedicated IP address" khác "Dedicated server" nhé
không có con dedicated server nào mà rẻ như con của mod đâu, mod thử tìm "dedicated server" trên google, bing... xem, ít nhất cũng vài chục $ trên tháng :))
định nghĩa từ wikipedia nhé:
A dedicated hosting service, dedicated server, or managed hosting service is a type of Internet hosting in which the client leases an entire server not shared with anyone. This is more flexible than shared hosting, as organizations have full control over the server(s), including choice of operating system, hardware, etc. Server administration can usually be provided by the hosting company as an add-on service. In some cases a dedicated server can offer less overhead and a larger return on investment. Dedicated servers are most often housed in data centers, similar to colocation facilities, providing redundant power sources and HVAC systems. In contrast to colocation, the server hardware is owned by the provider and in some cases they will provide support for your operating system or applications.
dedicated server là dịch vụ hosting mà ở đó " the client leases an entire server not shared with anyone", người dùng xài riêng, tự cài đặt phần mềm, cấu hình và không dùng chung với người khác.
Thứ nhất hyipfx dùng chung server với trên 3000 site khác nhé -> ko hải dedicated server
Thứ 2 em hỏi mod, mod thử cài lại hệ điều hành khác trên server của hyipfx có được ko? chạy một chương trình bất kì trên server có được ko? mua thêm ram hay cải tiến phần cứng có được ko? Mấy cái đó mod hỏi snoork là biết liền, họ cho đổi là em đi đầu xuống đất liền nhé. Trong khi đó
... leases an entire server not shared with anyone. This is more flexible than shared hosting, as organizations have full control over the server(s), including choice of operating system, hardware, etc...

Tóm lại dedicated server là 1 dịch vụ hosting mà cái server giống như 1 cái máy riêng của người dùng vậy, thích xử sao thì xử, bởi vậy cho nên nó rất đắt so với shared hosting thông thường (ko có chút tự do nào).

Last edited by a moderator:
rồi có thể mình nhầm lẫn dedicated serve nhưng cậu thử vào run gõ ping hyipfx.com -t xem thử ra cái ip giống cái ip của cậu xem trên tools gì đó ko ?

rồi có thể mình nhầm lẫn dedicated serve nhưng cậu thử vào run gõ ping hyipfx.com -t xem thử ra cái ip giống cái ip của cậu xem trên tools gì đó ko ?
đúng là khác nhau thật, chả hiểu nổi. Thử check ở who.is và yougetsignal.com thì mỗi cái lại ra một kết quả khác nhau, chả biết đường nào mà lần. Có thể có vấn đề gì đó với thuật toán của họ hoặc do snoork quá đặc biệt ^^!
Tóm lại em chơi hyip thì cứ theo kinh nghiệm mà đánh giá thôi, thấy thằng nào dùng shared hosting thì em cho điểm trừ, thằng nào chơi vps hoặc dedicated em cho + vậy thôi. Mà check xem shared hay là dedicated thì hoàn toàn phụ thuộc vào mấy cái như http://whois.domaintools.com hay who.ís chứ còn biết tìm ở thông tin ở đâu nữa? Nếu có công cụ nào tốt hơn thì em cũng mừng.

Cãi nhau làm gì cho mất hòa khí, cái chính ở đây là em muốn nhắc nhở mod lần sau phải đọc kĩ bài của mem, thận trọng hơn với lời nói của mình để trở thành một mod tốt mà mem nào cũng phải nể. Chứ mem nói 1 mà mod suy diễn ra 10 thì uất ức chết sao chịu được? Nếu người khác hiểu nhầm rồi chửi mod mất hết mặt mũi, mod có tức không?
Vài lời nhắn nhủ...

tớ ko chửi cậu, nhưng cậu ghi rõ một câu site rẻ mạc nhưng ko biết chi phí cho site, thời gian tớ design lại site mất nhiêu thời gian thế nào bảo câu đó tớ cũng thấy khó chịu nên nói thôi, thật cũng ko muốn cãi nhau
Nhưng thật sự sau vụ này tớ thây các cậu đánh giá quá cao site hyip ở chổ là hiện diện ở các moniter, chứng tỏ site sống lâu hay ko thì còn phụ thuộc vào moniter, các cậu quá phụ thuộc vào nó
Trong thời gian đó tớ cũng hiểu thế nào là 1 moniter và hiểu cách ăn tiền của moniter từ các site hyip
Moniter thực chất là một người trung gian giữa mọi người hay cũng nói cách khác là người trung gian tiếp tay cho "bọn xấu"
Xin lỗi các moniter nếu tớ nói xúc phạm
Thân

perfwill pro quá, cho 1 cái thanks nào

---------- Post added at 05:50 PM ---------- Previous post was at 05:40 PM ----------

em cũng đang mày mò làm site hyip mà vào đọc thấy 2 bác chém nhau chả hiểu j cả

---------- Post added at 06:00 PM ---------- Previous post was at 05:50 PM ----------

Trong thời gian đó tớ cũng hiểu thế nào là 1 moniter và hiểu cách ăn tiền của moniter từ các site hyip
Moniter thực chất là một người trung gian giữa mọi người hay cũng nói cách khác là người trung gian tiếp tay cho "bọn xấu"
tiếp tay cho bọn xấu cũng đc, miễn là làm giàu mà ko bị đi tù

tớ ko chửi cậu, nhưng cậu ghi rõ một câu site rẻ mạc nhưng ko biết chi phí cho site, thời gian tớ design lại site mất nhiêu thời gian thế nào bảo câu đó tớ cũng thấy khó chịu nên nói thôi, thật cũng ko muốn cãi nhau
Nhưng thật sự sau vụ này tớ thây các cậu đánh giá quá cao site hyip ở chổ là hiện diện ở các moniter, chứng tỏ site sống lâu hay ko thì còn phụ thuộc vào moniter, các cậu quá phụ thuộc vào nó
Xin lỗi các moniter nếu tớ nói xúc phạm
Thân
đó là cái cơ bản mà nếu em ko biết thì em cũng ko còn sống sót với hyip cho tới hôm này, và cũng chính vì cái đó nên em mới "dựa vào monitor" để đánh giá.
Nghĩa là sao?
Cách đánh giá như sau:
admin muốn list vào monitor = phải trả cho monitor
admin có tiền -> trả cho nhiều monitor với mức ít nhất 100$ để list vào loại exclusive hoặc premium, khi đó mới có hiệu quả quảng cáo cao. Mấy thằng admin nghèo thì chỉ dám list vào trial, mà trial thì chỉ tầm 10$ :)). Thằng nào nghèo quá ko có tiền thì ko list vào monitor nào luôn.
mà theo lí thì admin càng nghèo -> site càng mau chết.

mỗi khi đánh giá 1 hyip, em làm theo 4 bước:
1. xem qua coi design có quen ko, nếu quen thì là copy -> cho điểm trừ trừ trừ!
2. check whois
3. check SSL
4. lên allhyipmonitors coi thử thằng admin nó list vào (trả tiền) bao nhiêu monitor, mỗi cái giá bao nhiêu $ và nó mua bao nhiêu banner quảng cáo.
Từ 4 bước trên tính toán được tương đối số tiền mà admin bỏ vào site, bỏ càng nhiều tiền site càng ngon.
Về mặt thời gian admin bỏ ra thì chả có cách nào để tính nên em cũng bó tay.

Dù sao cũng rất tiếc đã làm mod bực tức, em cứ thấy site lởm là phải kêu lên ngay, ko khéo các newbie lại bị dính bẫy. Các site có đặc điểm tương tự thế này thường chết rất là nhanh :-s.

ok cũng ko có gì cả , tớ cũng hơi nóng sr cậu =.= "
Tại tớ lần đầu tiên làm site hyip cũng chẳng hiểu về cái vấn đề moniter giờ mới biết =="
ai ngờ con đường hyip lại khó đến thế =="

vậy site này của mod hả? an toàn 100% ko mod?

nếu admin là mod forum mmo4vn liệu có khả năng xảy ra scam ko nhỉ @@!

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,477
173,655
Latest member
sn121097

Most viewed of week

Most discussed of week