SCAM iloveyouforever - bị refund $530 PP từ cậu này

Status
Not open for further replies.
Lại vấn đề dispute của PP.

Vấn đề ở đây là k thể refund hay ko muốn refund :)))))
Làm off ngày 20 30$, còn bán cả TUT 2tr5 3tr, khoe tài khoản ngân hàng tháng nhận mấy chục củ mà k refund nổi 10 củ à :))))))))))))
CÒn phải coi ai sai ai đúng đã chứ?

1. Ai click dis sau đó nói tk bị hack cũng đc nhỉ ????
2. Sau khi bị refund như thế khỏi cần phải refund vì lý do bị hack nhỉ
3. Trial mod mà uy tín nằm ở đâu nhỉ.

cái này thì đúng rồi

nhưng trường hợp này giải quyết cũng khó gì đâu

call pp lấy lại acc pp
$ nó nằm trong acc pp

bán hoặc with $ về bank , hoàn trả lại tiền

cái này phảĩ xử lý nhanh, để lâu thì khó xơi đấy

Khi chiều, mình đang đi công việc thì nhận đc email của nhà cung cấp server.

Chuyện là thế này, ngày 10/12/2014 mình có thanh toán với Trial mod @iloveyouforever $530 PP để thanh toán invoice.

Đây là stk của nó

Và đây là dòng cam kết

Và hôm nay, từ phía bên kia báo về mình với nội dung bị refund 1 giao dịch ngày 10-12-2014 với số tiền $530 lúc 18h02.

Mình có pm hỏi lại thì cậu ấy bảo là

Và cậu ấy có nói là do tài khoản bị hack và muốn từ bỏ trách nhiệm, à mà cậu ấy còn bảo là có @danho làm chứng.
Cậu ấy bảo mình là số tiền lớn quá không có khả năng refund và đổ lỗi cho mình do mình kêu là send invoice thì k refund đc :)), và lý do cuối cùng là do bị hack nên k thể làm gì đc.

====>>> QUyết định của cậu ấy là không chịu bảo hành cho mình :)

Mình có đầy đũ thông tin nên là BQT có thể pm mình kiểm tra bất cứ lúc nào...

Nhưng theo mình nghĩ thì

Một lần nữa , BQT giải quyết dùm mình nhé!

Đầu tiên mình xin nói. Lúc trước vụ của Shess mình cũng có nói qua. Mình xin nhắc lại lần nữa. Bây giờ lòng người khó đoán. Cho dù là Trial Mod hay Mod hay Super Mod gì cũng vậy. Có bảo hiểm là chắc ăn nhất. Nên sử dụng câu : "Chậm mà chắc " nhé. Đừng nên giao dịch hơn số tiền bảo hiểm. Không thì giao dịch trung gian nếu cả 2 đều không bảo hiểm. Còn nếu số tiền bảo hiểm lớn hơn thì nên giao dịch 1/2 số tiền. Sau đó nhờ trung gian giữ 1/2 số tiền còn lại. Như vậy thì OK rồi. Cũng tránh được phần nào bị Scam. Chứ các bạn cứ hở ra là thấy làm TMod hay Mod hay SMod gì đều giao dịch tùm lum hết trong khi đó không có bảo hiểm thì chức vụ gì cũng vậy thôi ạ. Các bạn nên cân nhắc kỹ trước khi giao dịch với 1 ai đó. Xin cảm ơn các bạn đã đọc!
về PP làm sao biết đc, bạn cũng phải hiểu cho người bán chứ ko lẻ bạn mua PP xong trả 1/2 tiền còn 1/2 cứ hold, pp vốn là dao 2 lưỡi nên khó mà biết đc cái này còn tuỳ cái tâm người bán thôi :)

cái này thì đúng rồi

nhưng trường hợp này giải quyết cũng khó gì đâu

call pp lấy lại acc pp
$ nó nằm trong acc pp

bán hoặc with $ về bank , hoàn trả lại tiền

cái này phảĩ xử lý nhanh, để lâu thì khó xơi đấy
bên kia chả chịu cũng k muốn tìm cách giải quyết luôn mà chỉ phán 1 câu nếu 530$ thì ko có khả năng vãi nói 1 câu hack là đc đúng là tiền thay đổi tất cả tmod thứ 2 bán cam :D

bên kia chả chịu cũng k muốn tìm cách giải quyết luôn mà chỉ phán 1 câu nếu 530$ thì ko có khả năng vãi nói 1 câu hack là đc đúng là tiền thay đổi tất cả tmod thứ 2 bán cam :D

ngồi hóng topic xem kết quả xử lý thế nào :D

ko xử sau này ae cứ lấy topic này làm gương

dis $ rồi bảo bị hack acc, keke

(nhưng nếu làm thế mất uy tín hết đất làm ăn thôi, tự tay bóp rái)

ngồi hóng topic xem kết quả xử lý thế nào :D

ko xử sau này ae cứ lấy topic này làm gương

dis $ rồi bảo bị hack acc, keke
theo luật 4rum dù có bị hack nhưng nếu ko bồi thường vẫn bị ghép vào tội scam và banned :)

theo luật 4rum dù có bị hack nhưng nếu ko bồi thường vẫn bị ghép vào tội scam và banned :)

đúng, phải làm thế để tránh lách luật :cool:

Nếu ông mod này muốn bỏ của chạy lấy người thì...mình đảm bảo không chỉ có 1 vụ này. Đầu năm sẽ thêm ít nhất vài ba vụ y chang, theo mình biết ông mod này buôn bán PP với nhiều acc, nhiều nick và nhiều mail... nói chung không an toàn, hoặc cố tình, hoặc pro vitamin

CÒn phải coi ai sai ai đúng đã chứ?
ai đúng ai sai ở đây mình thấy k quan trọng nữa r, ông thread này mua và có log proof đầy đủ, ông kia thì chỉ nói lại 1 câu bị hack vậy là xong sao ?
ai sai ai đúng rành rành r topic 24h chuyển scam luôn :p

Khi chiều, mình đang đi công việc thì nhận đc email của nhà cung cấp server.

Chuyện là thế này, ngày 10/12/2014 mình có thanh toán với Trial mod @iloveyouforever $530 PP để thanh toán invoice.

Đây là stk của nó

Và đây là dòng cam kết

Và hôm nay, từ phía bên kia báo về mình với nội dung bị refund 1 giao dịch ngày 10-12-2014 với số tiền $530 lúc 18h02.

Mình có pm hỏi lại thì cậu ấy bảo là

Và cậu ấy có nói là do tài khoản bị hack và muốn từ bỏ trách nhiệm, à mà cậu ấy còn bảo là có @danho làm chứng.
Cậu ấy bảo mình là số tiền lớn quá không có khả năng refund và đổ lỗi cho mình do mình kêu là send invoice thì k refund đc :)), và lý do cuối cùng là do bị hack nên k thể làm gì đc.

====>>> QUyết định của cậu ấy là không chịu bảo hành cho mình :)

Mình có đầy đũ thông tin nên là BQT có thể pm mình kiểm tra bất cứ lúc nào...

Nhưng theo mình nghĩ thì

Một lần nữa , BQT giải quyết dùm mình nhé!
email của nhà cung cấp server. đâu ? Bằng chứng đâu ?

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,483
173,659
Latest member
bettingworldi9be

Most viewed of week

Most discussed of week