Warning InfiniteWarez - ăn cấp ssh trong tool TrafficBooster

Status
Not open for further replies.
cá nhân mình chả quan tâm lắm, tool chạy được việc, treo và được paid khá nhiều, có tiền là ok rồi, cắm trên vps cũng chả lo gì, ssh có xài chung cũng chả sao :D
thì xài chùa ssh của người khác thì nói làm gì =) có phải của mình đâu . Thì cứ xài chung đi , khi nào nó Ban account thì đừng hỏi vs DO :rolleyes:

thì xài chùa ssh của người khác thì nói làm gì =) có phải của mình đâu . Thì cứ xài chung đi , khi nào nó Ban account thì đừng hỏi vs DO :rolleyes:
Ban account liên quan gì đến bác. thấy mấy cmt trc bác bảo ngưng rồi sao còn lân la mãi thế. ko mệt à

do cậu này âm thầm lấy ssh ko hỏi người mua thôi, chứ nếu có nói trước rồi share lại tất thì cá là nhiều ng cũng đồng ý . Tool chủ yếu boot traffic, ssh càng nhiều càng tốt nên nhiều người cũng hay trao đổi share nhau để có thêm nhiều >> nếu cậu code tool lấy ssh mà ko đem sell chỉ share ai mua thì cũng chả sao. Có điều đúng như ai đã bảo là ko có đạo đức của coder thôi ( lấy ko xin phép ) ^^ .

cá nhân mình chả quan tâm lắm, tool chạy được việc, treo và được paid khá nhiều, có tiền là ok rồi, cắm trên vps cũng chả lo gì, ssh có xài chung cũng chả sao :D

Đúng là ssh thì hầu như đều sell người này người kia. Nhưng nếu là ssh private thì lại khác. Bạn sẽ chẳng hề muốn ssh private của mình bị share tràn lan . Hoặc nếu giờ chỉ là ssh , sau một thời gian sẽ là lấy link site .... thì sẽ khác .
- Nói chung cần có lời giải thích rõ ràng, BQT cần có biện pháp răn đe, để sau này không phải là tiền lệ để các coder tự nổi lên sau này.
- Nói chung là cứ đóng bảo hiểm đi rồi cho bán tiếp.

Và mình thấy BQT cũng nên thông báo việc có giải quyết việc này hay ko. Để người mua tôol đc biết rõ thêm. Cũng như nên close topic bán tool lại đến khi nào giải quyết xong thì mở ra.

BQT nên yêu cầu chủ tool hoàn tiền cho người mua rồi xử lý dứt điểm

chưa được refund người mua tool còn sợ bị ăn cam nên thấy chuyện này là bình thường thì BQT giải quyết sao nổi.
khổ nỗi nếu BQT bắt nó refund thì 99% nó sẽ bỏ tài khoản ôm tiền chạy. Rồi sau này clone cái nick khác rồi thay đổi chút giao diện rồi tiếp tục sell tool thì sao >.<

Vẫn là người mua chịu thiệt, nói chung là ca này khó :D các member mua tool có chịu cùng BQT làm gắt vụ này ko thôi :)

BQT nên yêu cầu chủ tool hoàn tiền cho người mua rồi xử lý dứt điểm

chưa được refund người mua tool còn sợ bị ăn cam nên thấy chuyện này là bình thường thì BQT giải quyết sao nổi.

Bác này nói hợp lý.
- Thứ nhất giờ bác coder đang cầm tiền của người ta, giá tool cũng cao 30$ mà chưa xài được bao lâu, nếu mà đem tiền ấy thuê tool của bác @thanhps42 thì thuê được 6 tháng. Cho nên buyer đang lo sợ bác coder drop thì mất toi tiền. Đề nghị bác coder refund tiền cho buyer, không 100% thì cũng phải tính theo thời gian. Tool của bác ấy cũng vừa ra mới đây.
- Thứ hai bữa h giá 30$ sao hôm qua lại thấy bác treo yahoo 15$. Thế thì mấy người mua trước hớ à.

P/s: khách quan mà nói như vậy thôi :)

Bác này nói hợp lý.
- Thứ nhất giờ bác coder đang cầm tiền của người ta, giá tool cũng cao 30$ mà chưa xài được bao lâu, nếu mà đem tiền ấy thuê tool của bác @thanhps42 thì thuê được 6 tháng. Cho nên buyer đang lo sợ bác coder drop thì mất toi tiền. Đề nghị bác coder refund tiền cho buyer, không 100% thì cũng phải tính theo thời gian. Tool của bác ấy cũng vừa ra mới đây.
- Thứ hai bữa h giá 30$ sao hôm qua lại thấy bác treo yahoo 15$. Thế thì mấy người mua trước hớ à.

P/s: khách quan mà nói như vậy thôi :)

tâm lý hốt quả cuối đó mà , tự thằng chủ tool nó cũng biết ca này khó để thoát nên nó vẫn cố đấm ăn xôi thôi. Không thấy nó dám vào trả lời là đủ hiểu

Nói chung là member mua tool của nó nắm đằng lưỡi nên chả dám làm căng, BQT vì nghĩ cho mem cũng ko dám làm căng. Nên chắc nó nghĩ là để lâu *** trâu hoá bùn nên bơ bơ ko vào đó mà :D

khổ nỗi nếu BQT bắt nó refund thì 99% nó sẽ bỏ tài khoản ôm tiền chạy. Rồi sau này clone cái nick khác rồi thay đổi chút giao diện rồi tiếp tục sell tool thì sao >.<

Vẫn là người mua chịu thiệt, nói chung là ca này khó :D các member mua tool có chịu cùng BQT làm gắt vụ này ko thôi :)

Cho dù để bảo vệ những người mua tool, BQT có thể bỏ qua cho chủ tool thì với những topic report như thế này chủ tool không bán thêm được cho khách hàng mới thì khả năng ôm tiền bỏ chạy không 99 thì cũng 98%.

gạn thế thì sắp tới giờ té rồi

nói chung là chủ tool sớm muộn cũng ôm tiền té, giải quyết sớm có khi bớt được người thiệt hại

mấy tool ghi là mua vĩnh viễn mà thấy vẫn phải phụ thuộc vào chủ tool, thích thì khoá :( --> thuê tháng cho nó lành

Bác coder có ăn gan cọp cũng không dám chạy nhé :)) Có info bank thì chỉ cần 1 bác buyer lên phường trình báo là bị sờ ngay, đằng này thấy database cũng không phải ít. Nếu mà thế thì ra ngô ra khoai thì cũng vài năm :D

Bữa trước bác nào up ảnh ra toà xem vụ xử scam sell tut 50$ hay 500k gì đấy mà bị đi tù 2 năm có ai còn book gắn lên đây cho mọi người xem phát :)

Tiền ảo mới khó thôi chứ đã dính đến tiền việt thì cứ lên phường cho nó lành. Còn có pháp luật mà.

Bạn làm xấu hổ chúng tôi quá @InfiniteWarez . Không biết lúc học ở trường, ng ta có dạy bạn lương tâm nghề nghiệp ko, mình ko tát nước theo mưa, nhưng mà hành động thế này, hoàn toàn ko chấp nhận được, bạn đừng cố giải thích cho hành động ăn cắp của mình nữa, có nhân thì sẽ sớm có quả thôi, cậu nên tin điều đó.
Xin góp ý hướng giải quyết của mình:
Ban vĩnh viễn trên MMO
Các user của cậu ấy nên tập hợp lại để tìm hướng giải quyết riêng, vì các user ấy đã có đầy đủ thông tin của ng bán tool nên các bạn có đủ khả năng tạo áp lực, mua bán chứ ko phải xin cho, sao phải sợ ng khác tắt server như vậy.

Bạn làm xấu hổ chúng tôi quá @InfiniteWarez . Không biết lúc học ở trường, ng ta có dạy bạn lương tâm nghề nghiệp ko, mình ko tát nước theo mưa, nhưng mà hành động thế này, hoàn toàn ko chấp nhận được, bạn đừng cố giải thích cho hành động ăn cắp của mình nữa, có nhân thì sẽ sớm có quả thôi, cậu nên tin điều đó.
Xin góp ý hướng giải quyết của mình:
Ban vĩnh viễn trên MMO
Các user của cậu ấy nên tập hợp lại để tìm hướng giải quyết riêng, vì các user ấy đã có đầy đủ thông tin của ng bán tool nên các bạn có đủ khả năng tạo áp lực, mua bán chứ ko phải xin cho, sao phải sợ ng khác tắt server như vậy.

Bác nói chí phải, có thằng em sinh viên mà mua tool bác này h thấy nó ngồi than tội quá. Tiền cũng không phải nhỏ đối với nó.

mình cũng đã từng mua tool nhungko đáp ứng dược nhu cầu nên bỏ đó, nhưng thật buồn vì coder mà lại làm vậy. ngta mất tiền mua rồi mà cậu còn lấy trộm ssh của ngta nua thì po tay. cậu nên suy nghi lại lương tâm nghề nghiệp nhé. đừng để mất chứ tín như vậy. cậu nên nhận lỗi đi vì dù cậu có làm ji thì người khác cũng biết . code lại 1 cái tool cho đàng hoàng đi, đùng làm chò lấy thông tin nguòi sủ dụng như vậy

Thằng này đã từng đình đám vụ virus Ramit của ta đây mà, các bạn xài thì cẩn thận. Các bản update sau của nó chắc thêm thông tin paypal hay gì đó nữa đó =]]

- Ý kiến của em, 1 gà coder: việc lấy username của máy, hdd để check license thì không thành vấn đề gì vì nó quá bình thường. Nhưng trong tool đã "vô tình" lấy luôn cả ssh của người dùng tool, đây là dữ liệu riêng của họ, có thể liệt vào dạng "xin không hỏi", cái này thì không thể chấp nhận được. Còn lại tùy anh em đánh giá.
- Về ý kiến phản bác của bạn đó lấy ssh để check tool share hay không thì quá vớ vẩn, muốn check lic có share hay không thì limit ip xử dụng hoặc limit link là được, không nhất thiết phải lấy cả ssh, lấy ssh làm gì ?
- Ý kiến bản thân: đề nghị mod ban nick vĩnh viễn + cấm mọi hoạt động buôn bán từ bạn này để làm gương, nếu ko xử lý dứt điểm sẽ thành tiền lệ xấu, giờ ăn cắp ssh, mai mốt ăn cắp link rồi mò ra site, lỡ người ta chơi site private coi như xong.

Chuẩn man rồi. +1

Tình hình là em đang tính mua tool này mà hên là kịp đọc được thông tin này.
Hix. Nhưng mà giờ đang cần bot trafic. Biết kiếm ở đâu bây giờ...

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,476
173,652
Latest member
hipro

Most viewed of week

Most discussed of week