iOS 6 của IP5 có nên up lên bản iOS 7.1 không các bạn?

timban_gai

Junior
Reactions
108
MR
0.020
Tình hình là điện thoại đã tải bản cập nhật về và thường xuyên hiện thông báo bảo cập nhật bản mới.

Nhưng không biết dùng bản iOS 6 ngon hơn hay iOS 7.1 ngon hơn. Vì khi up lên rồi thì không hạ xuống được.

Vả lại cho mình hỏi cách xóa nhạc đã copy vào IPhone như thế nào? Mình copy thêm bằng iTune thì được còn xóa thì không biết làm.

IP5 thì nên up quá đi chứ, có IP4 thì mới hơi lag thôi. Copy với xóa nhạc thì dùng iTools cho dễ, thao tác đơn giản như USB chứ ko rườm rà như iTunes

Up thì nên down firmware gốc nhé bạn vì up trực tiếp chỉ là bản beta thôi, có gì còn restore lại dễ hơn.

Tình hình là điện thoại đã tải bản cập nhật về và thường xuyên hiện thông báo bảo cập nhật bản mới.

Nhưng không biết dùng bản iOS 6 ngon hơn hay iOS 7.1 ngon hơn. Vì khi up lên rồi thì không hạ xuống được.

Vả lại cho mình hỏi cách xóa nhạc đã copy vào IPhone như thế nào? Mình copy thêm bằng iTune thì được còn xóa thì không biết làm.
máy bạn chính chủ thì up ok, nhưng khuyên ko nên up, hiện ios 7 chưa hỗ trợ nhiều app, bạn kiểm tra ID iclold nửa, coi chừng úp lên xong thì thành cục chặn giấy cao cấp á. còn copy nhạc bạn dùng itool dùng dễ hơn ituns nhiều

Máy mình mua ở thế giới di động nên là hàng chính chủ.
nhưng bạn vào phần icold kiểm tra lại cho kỷ nhé, lỡ thằng nào chơi ác nó login id của nó vào, up lên xong thì chết, nhưng khuyên bạn ko nên up

Đang xài IP4S up lên 7 thấy ngon và mượt hơn nhiều, pin hao không đáng kể nếu tăt phần " giảm chuyển động" :) App cũng không kén như cậu nào đã nói ở trên.
Muốn thay list nhạc thì vào Itunes trên máy tính thay đổi list nhạc. Mục music trên itunes bạn nên tạo nhiều list nhạc với các thể loại nhạc khác nhau để dễ kiểm soát. Khi nào muốn thay đổi thì cứ việc kết nối với máy tính và đồng bộ cho nó (có thể tùy chọn nhiều hay ít) :)

Announcements

Forum statistics

Threads
420,985
173,054
Latest member
beobeo68

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back