IP trùng nhau? Có thể không ?

DannyTuan

Verified
Reactions
2,053
MR
0.021
Phone Number
Call me! Call me!
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Như tiêu đề tớ nói, điều này là hoàn toàn có thể.

Bây giờ dựa vào checkip để xác định clone nick là hoàn toàn sai lầm.
Nếu không tin, các bạn cứ thử dùng 1 trình fakeip như Super Hide IP. cài trên 2 máy ở 2 location khác nhau (mình test ở Cần Thơ và Hà Nội). Sau khi chọn 1IP để test thì thử vào các trang check ip để kiểm tra xem (mình check tại http://whatismyipaddress.net ).

Nếu trong mạng LAN, router phát IP thì còn phân chia ra:
- Máy 1: 192.168.10.1
- Máy 2: 192.168.10.2
- Máy 3: 192.168.10.3
- Máy x: 192.168.10.x

Nhưng đây là Public IP. IP này do các nhà dịch vụ ISP cung cấp. Và cấu hình trên interface int của router.
Mọi người đều biết nếu muốn fakeip, thì mình cần : 209.80.55.10:xxxx .
Nếu nhiều máy cùng fake 1 ip này thì sao? Vẫn bình thường. Vì khi đã fake ip này. Thì có cũng lấy full 209.80.55.10:xxxx. Chứ nó ko thể thay đổi đc dãy xxxx. Khi mình fakeip nó coi như máy mình là 1 máy thật được connect vào router và vẫn dùng 1 public ip thôi.

Kiến thức mình chỉ có vậy nên nói làm xàm ko biết có ai hiểu ko?
Và mình nói ra ở đây cũng ko phải là giúp 1 ai hay ý kiến gì nhiều ...
Mình chỉ muốn nói :
.:: Không thể dựa vào IP mà suy ra SCAM hay Clone Nick ::.

trường hợp trùng cũng có thể mà bạn seach trên các forum khác nó cũng bảo thế mà

Upvote 0
Tớ ko nói vụ của ai cả. Lúc trc tớ cũng bị band nick vì vụ này rồi.
Chứ tớ có quen ai là rin ? Và thử xem history, đã bao lâu tớ ko onl mà nói tớ quen này nọ

Upvote 0
Cũng có thể, nhưng các soft fake ip gần như 99% ko bao giờ có IP Việt Nam, chưa nói tới chuyện trùng.

Mình nghi khả năng máy rin bị dính virus, biến thành zombie hơn

Upvote 0
Tớ ko nói vụ của ai cả. Lúc trc tớ cũng bị band nick vì vụ này rồi.
Chứ tớ có quen ai là rin ? Và thử xem history, đã bao lâu tớ ko onl mà nói tớ quen này nọ
Trùng IP là có thể, nhưng không bao giờ trùng hoàn toàn IP được bạn à, mà sẽ phải khác ít nhất là 1 số cuối

Upvote 0
Cũng có thể, nhưng các soft fake ip gần như 99% ko bao giờ có IP Việt Nam, chưa nói tới chuyện trùng.

Mình nghi khả năng máy rin bị dính virus, biến thành zombie hơn

Sai lầm nhé bạn. Bạn dùng Super Hide IP đi nhé. IP VN đàng hoàng nhé. IP đang avalible 213.xxx.xxx.xx

Upvote 0
Trùng IP là có thể, nhưng không bao giờ trùng hoàn toàn IP được bạn à, mà sẽ phải khác ít nhất là 1 số cuối
Bạn cứ test thử theo cách của mình đi.

Upvote 0
trùng thì có thể? nhưng ko có thể nào trùng hợp trong vụ thằng chó rinny6789 đc vì nó biết ko cãi đc nên nhận scam rồi

còn bảo fake đc IP giống y hệt thì thằng nào nói làm đc, pm inbox tao coi, mày là trùm internet ... nó rồi :binhsua58:

Upvote 0
Bữa có trang gì search ip kèm theo shock của IP đó mà h ko nhớ nỗi :binhsua166:

Upvote 0
trùng thì có thể? nhưng ko có thể nào trùng hợp trong vụ thằng chó rinny6789 đc vì nó biết ko cãi đc nên nhận scam rồi

còn bảo fake đc IP giống y hệt thì thằng nào nói làm đc, pm inbox tao coi, mày là trùm internet ... nó rồi :binhsua58:
Bài này chỉ nói về vụ trùng IP không liên quan gì đến vụ RINNY, nếu về vụ Rinny thì mình chỉ nói 1 câu như này, Police dùng IP để kiếm tiền online--> lẽ nào lại thế,--->tại sao lại lặp lại đúng IP đấy vào ngày vicgiap mất nick--->khó có thể giải thích,----> còn vụ IP của Rinny mình sẽ điều tra thêm chút về IP, mình trình gà nên cũng mong các bác thông cảm

Upvote 0

bớt xúc phạm người khác giùm cái, mở miệng ra như 1 thang vô hoc vậy

Upvote 0
Tớ đã nói rồi. Đây chỉ bàn về cách fakeip. còn vụ rim gì đó là thằng nào. Ai biết mà sao cứ nói thế nhĩ

Upvote 0

đi vào rồi lại lẳng lặng đi ra..............:binhsua56:

Upvote 0
ip chủ ra net: 204.34.12.76
ip máy 1: 192.168.1.4
ip máy 2:192.168.1.5 ;))
cho dù ở khác máy, thì khả năng trùng vẫn có thể thôi vì số lượng số trong dãy ip có giới hạn thì số ip cũng giới hạn vậy. Nhưng kh

Khi nào mày rơi vào tình trạng oan ko biết nói sao thì lúc đó mày sẽ biết thế nào là mùi đời. Đừng đứng ngoài nhảy vào nói như ông nội ng ta thế oắt con ;)). Phượng hoàng trụi lông thì ko = gà nhé.Mày đọc được bao nhiêu 2pic ở đây rồi hả?
Nhận tội = kiểu bức cung, gán với bằng chứng nhưng bị oan thì thấy đầy. Vụ rinny mặc dù ko biết thực hư ra sao nhưng vẫn ko tin rinny đi scam event, nhảm =))

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
422,540
174,822
Latest member
Demon1

Most viewed of week

Most viewed of week

Back