IP trùng nhau? Có thể không ?

DannyTuan

Verified
Reactions
2,053
MR
0.021
Phone Number
Call me! Call me!
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Như tiêu đề tớ nói, điều này là hoàn toàn có thể.

Bây giờ dựa vào checkip để xác định clone nick là hoàn toàn sai lầm.
Nếu không tin, các bạn cứ thử dùng 1 trình fakeip như Super Hide IP. cài trên 2 máy ở 2 location khác nhau (mình test ở Cần Thơ và Hà Nội). Sau khi chọn 1IP để test thì thử vào các trang check ip để kiểm tra xem (mình check tại http://whatismyipaddress.net ).

Nếu trong mạng LAN, router phát IP thì còn phân chia ra:
- Máy 1: 192.168.10.1
- Máy 2: 192.168.10.2
- Máy 3: 192.168.10.3
- Máy x: 192.168.10.x

Nhưng đây là Public IP. IP này do các nhà dịch vụ ISP cung cấp. Và cấu hình trên interface int của router.
Mọi người đều biết nếu muốn fakeip, thì mình cần : 209.80.55.10:xxxx .
Nếu nhiều máy cùng fake 1 ip này thì sao? Vẫn bình thường. Vì khi đã fake ip này. Thì có cũng lấy full 209.80.55.10:xxxx. Chứ nó ko thể thay đổi đc dãy xxxx. Khi mình fakeip nó coi như máy mình là 1 máy thật được connect vào router và vẫn dùng 1 public ip thôi.

Kiến thức mình chỉ có vậy nên nói làm xàm ko biết có ai hiểu ko?
Và mình nói ra ở đây cũng ko phải là giúp 1 ai hay ý kiến gì nhiều ...
Mình chỉ muốn nói :
.:: Không thể dựa vào IP mà suy ra SCAM hay Clone Nick ::.

Ở trong cùng một địa phương thì có thể đó. IP là IP động nên vẫn có thể trùng. Trong cùng một địa phương. nếu cùng dùng vnpt thì IP thường sẽ giống nhau phần đầu. 113.x.x.x còn 3 cái x đằng sau nó thay đổi mỗi lần reconnect.

Upvote 0
thamlang - 2 ngày - Flame nhiều topic + Sử dụng từ ngữ thiếu văn hoá
vote, nói chuyện mất tình cảm quá

Upvote 0
Đã xoá dịch vụ :binhsua58:

Upvote 0
trùng ip thì có thể xảy ra nhưng fake ip theo ip mình biết sẵn thì ko thể .
hoàn toàn có thể, nhưng với diều kiện là IP của bạn phải có trong danh sách

Upvote 0
Nếu tớ có full ip : xxx.xxx.xxx.xxx:xxx thì hoàn toàn fake đc. Nếu tớ có thêm victim thì việc config router của cậu vẫn ok (nếu cậu tắt firewall )

Upvote 0
trùng ip là có thể nhưng chỉ trong phạm vi cùng 1 quận hay 1 phường mà thôi, hoặc tối thiểu là trong cùng 1 thành phố, 1 tỉnh. vì ip do các nhà mạng cung cấp và các bạn có biết là khi mỗi đường dây mạng đấu nối vào một trụ cung cấp thì ở trên nhà mạng sẽ set cho khu vực đó được truy cập vào một số hệ thống ip động nào đó mà thôi (thường thì hệ thống ip động này cấp riêng cho mỗi khu vực, thành phố, tỉnh chứ không phải là 1 hệ thống chung cho cả nước truy cập vào để tránh lãng phí tài nguyên ip)ví dụ như ở tp hồ chính minh có nhiều người dùng sẽ được cấp 1 triệu ip động, quận tân bình được lấy ra 10.000 ip động và phường 15 được lấy ra 1000 trong cái ip của quận, còn ở đà lạt ít người dùng hơn chỉ được ấp 10.000 ip động. vậy nên chỉ có người ở cùng khu vực với nhau mới có thể trùn ip với nhau, chứ rinny ở Huế còn Vicgiap ở Saigon thì sao mà trùng được. không bao giờ xảy ra được

Upvote 0
theo một số người thì không thể dựa vào ip mà suy ra scam hay clone nick . vậy thì còn cần police để làm gì khi mà police dựa vào ip để tìm scammer .

Upvote 0
theo một số người thì không thể dựa vào ip mà suy ra scam hay clone nick . vậy thì còn cần police để làm gì khi mà police dựa vào ip để tìm scammer .

Câu này chuẩn ghê, ko nhờ trùng IP thì làm gì tìm ra đc clone nick và scammer :binhsua04:

Ko có gì là tuyệt đối đúng, chỉ có câu nói này là tuyệt đối mà thôi <<<

Upvote 0
Câu này chuẩn ghê, ko nhờ trùng IP thì làm gì tìm ra đc clone nick và scammer :binhsua04:

Ko có gì là tuyệt đối đúng, chỉ có câu nói này là tuyệt đối mà thôi <<<

2 thành phố, hay 2 tỉnh khác nhau là không thể trùng ip động được cậu à, vì bạn đăng ký đường dây internet ở khu vực nào thì chỉ được sử dụng ip động cấp cho khu vực đó mà thôi. cái này chắc chắn vì mình hỏi chú mình rồi, nhà mạng làm như vậy để quản lý nguồn tài nguyên ip đó bạn (ip động nhà mạng cấp theo phường, quận, thành phố, tỉnh)

Upvote 0
dù có thể là trùng ip thì khả năng quá thấp

Upvote 0
2 thành phố, hay 2 tỉnh khác nhau là không thể trùng ip động được cậu à, vì bạn đăng ký đường dây internet ở khu vực nào thì chỉ được sử dụng ip động cấp cho khu vực đó mà thôi. cái này chắc chắn vì mình hỏi chú mình rồi, nhà mạng làm như vậy để quản lý nguồn tài nguyên ip đó bạn (ip động nhà mạng cấp theo phường, quận, thành phố, tỉnh)

Tự check IP của mình mấy lần, vì mình chơi offer nên rất thường check IP, có mấy lần IP mình tận HN, bến tre, long an, sóc trăng, hiếm lắm mới đúng chỗ mình đang ở 8-}. Lý thuyết là vậy, nhưng sự thật mình chứng kiến là vầy. Vậy nên check IP trùng ko hẳn là tuyệt đối đúng. Nhưng mà đã trùng thì nguy cơ cũng rất cao , vì vậy mới tìm ra scammer hầu hết lựa vào check IP

Upvote 0
Tự check IP của mình mấy lần, vì mình chơi offer nên rất thường check IP, có mấy lần IP mình tận HN, bến tre, long an, sóc trăng, hiếm lắm mới đúng chỗ mình đang ở 8-}. Lý thuyết là vậy, nhưng sự thật mình chứng kiến là vầy. Vậy nên check IP trùng ko hẳn là tuyệt đối đúng. Nhưng mà đã trùng thì nguy cơ cũng rất cao , vì vậy mới tìm ra scammer hầu hết lựa vào check IP

cái này chuẫn nè :)
mình vừa check lại mình
mình ỡ HCM nhưng giờ check ip thì nó

Country: Vietnam
State/Region: Dong Nai
City: Vung Tau
Latitude: 10.35
Longitude: 107.0667

vãi thật :))

Upvote 0
cái này chuẫn nè :)
mình vừa check lại mình
mình ỡ HCM nhưng giờ check ip thì nó

Country: Vietnam
State/Region: Dong Nai
City: Vung Tau
Latitude: 10.35
Longitude: 107.0667

vãi thật :))

Internet gói thấp dùng Ip động. Đó là ưu điểm của ISP.
Ví dụ: Có 1000 khách hàng dùng Internet. Thì khoảng 60% là 1000 khách hàng cùng online 1 lúc. Điều này thì ISP chỉ cần dùng 600 IP Public cấp thôi. Thay vì phải cấp cố định 1000 IP.
Mỗi IP Public đều ISP đều phải mua, nên Internet dùng IP động sẽ giảm chi phí thuê IP của ISP, đồng thời cũng cung cấp nhiều gói cước giá rẻ cho người dùng.

Nếu mình ngồi tại HCM, mà check IP là tại Tỉnh khác là chuyện bình thường. Tại vì nếu mạng VNPT thì có 3 cổng ra Quốc tế là tại HNI, HCM, và Đà Nẵng. Khi đó các DHCP cấp IP Phublic có khả năng đặt gần các khu vực này.

Việc check Ip Public trùng nhau ở 2 nơi khác nhau là điều có thể. Nhưng cùng 1 thời điểm thì 0 bao giờ trùng nhau.

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
422,540
174,822
Latest member
Demon1

Most viewed of week

Most viewed of week

Back