Solved Ít nhất 15tr cho ai làm đc

DucTrangBT

Junior
Reactions
36
MR
0.000
T thề với bác. Bác dùng những điện thoại nokia đời trước. Hay những smartphone bây giờ. Ghi âm hay lưu tin nhắn. Ko bật wifi hay 3g. Thách cả nòi giống nhà nó xem xâm nhập vào máy bác kiểu gì? Về phần tin nhắn tổng đài nếu có sửa nó cũng chỉ sửa được tin nhắn trên hệ thông của nó. Còn tin nhắn đã về máy hay gửi đi thì sửa làm sao được

saiigo

Senior
Reactions
358
MR
0.001
Mình thấy các file đều có thông số nguồn gốc bản ghi cả mà. Nếu là file giả thì nguồn không thể đúng được, lấy cái file đem vô máy tính mở lên xem cái nguồn là xong. File giả thì đem ra oánh nó.
Còn việc tin nhắn thì mình nghĩ bạn thớt nên đem đt của bạn ra tiệm cho thợ kiểm tra xem, hoặc tốt nhất là cài lại đi bạn, rất có thể máy đã bị cài phần mềm gián điệp, đt cũng như máy tính, rất dễ bị cài phần mềm gián điệp. Khi máy bị cài phần mềm gián điệp thì chuyện làm giả tin nhắn trong máy khá dễ dàng.
fake tin nhắn máy mình luôn mình nghĩ có thể nếu nó là thánh hack đc cả Đt mình vào sen vào phần mềm SMS dể sữa đổi nội dung tin nhắn, nhưng theo mình điều này là ko thể khi nảy có 1 thánh nhận làm đc sao im ru rồi nhỉ :)
Fake ghi âm mình có thể hiểu đc fake Tin nhắn thì chém gió mạnh quá rồi
Trước đây mình nhớ là có vài vụ nói về hack điện thoại rồi, thường là bắt nguồn từ mấy tin nhắn rác, khi mình vô tình bấm vào đường link nào đó trong mấy tin rác thì máy sẽ bị cài phần mềm gián điệp, hoặc là nó đã từng động được điện thoại của mình và cài vào, ví dụ cho ai đó mượn máy chẳng hạn (không nhất thiết là đích thân nó đâu). Sau khi máy bị cài phần mềm gián điệp thì nó có thể quản lý được máy của mình, nó sẽ gửi tin nhắn giả đến cho mình, sau đó mới là tin nhắn thực của nó và nó xóa cái tin nhắn trước đi. Sẽ có bạn thắc mắc là tin nhắn tới sau sẽ lệch giờ nhưng chỉ cần chỉnh thông số giờ của đt thì giờ hiển thị trên tin nhắn cũng lệch theo.
Muốn kiểm tra tin nhắn gửi đến sđt thì phải nhờ sự trợ giúp của tổng đài nhưng hơi khó vì không dễ xin phép được đâu, tổng đài sẽ yêu cầu có lệnh tra xét lịch sử tin nhắn, điều đó thì cần đến công an, mà bạn là chủ đề thì bọn lừa đảo coi như nắm thóp bạn khoản này rồi, vì không lẽ bạn lại đâm đầu ra cho công an còng?!
Bạn đã lỡ giao tiền cho chúng thì chịu thôi bạn, hoặc bạn mướn giang hồ xử lý giùm để sau này nó không tái phạm thôi chứ tiền trao rồi thì dù bạn có vạch mặt nó được thì 100% nó cũng không trả tiền lại cho bạn. Không lẽ bạn vạch mặt nó rồi đưa nó ra công an? Làm vậy thì nó bị phạt 1, còn bạn bị phạt 10, chỉ tội đau thêm thôi.

monkey247

Banned
Reactions
1,477
MR
0.000
Chat with me via Skype
ai còn cách nào khác k giup mình với ,mình xin cảm ơn và hậu tạ
mình hỏi thật ? tin nhắn máy bạn bị fake hay bạn thấy thông tin trên báo kia và muốn tìm để chơi gian lận ? khi nảy có ng nói làm đc mà sao bác ko pm đi
Thứ bạn ghi dài quá mình ko đọc hết đc nhưng mình tóm tắt lại giúp bạn, Tổng đài nó sẽ trả lời bạn TG tin nhắn nhắn tới, và thứ 2 nữa TG hiễn thị tin nhắn sẽ là thời gian tổng đài nó gữi đi wa bạn k liên wan gì đến máy bạn lệch gì hay gì cả, thứ 3 máy làm ăn mà đi cho ng khác mượn cầm bấm linh tinh ah ?
Thứ 4 cái này ko khả thi giả xử nó dùng Đt 1280 thì làm sao :)
bạn dùng đt lâu chưa mà lại nói cái câu chỉnh đồng hồ trên đt thì tin nhắn cũng lệch giờ @@
Việc nhờ tổng đài KT tin nhắn đến khi nào và nhận cuộc gọi khi nào rất đơn giản ko cần phải nhờ CA gì cả bạn hoang tưởng quá rồi...
ko tin bạn có thể lập topic hỏi, mình cũng đã từng gọi hỏi tổng đài miễn số đt 9 chủ của bạn bạn có quyền đc hỏi

T thề với bác. Bác dùng những điện thoại nokia đời trước. Hay những smartphone bây giờ. Ghi âm hay lưu tin nhắn. Ko bật wifi hay 3g. Thách cả nòi giống nhà nó xem xâm nhập vào máy bác kiểu gì? Về phần tin nhắn tổng đài nếu có sửa nó cũng chỉ sửa được tin nhắn trên hệ thông của nó. Còn tin nhắn đã về máy hay gửi đi thì sửa làm sao được
Trường hợp máy bị hack thì nó xóa tin nhắn cũ đi, chỉnh giờ máy lại, gửi tiếp tin nhắn mới, vậy là tin nhắn đã bị thay thế.^^.

Trước đây mình nhớ là có vài vụ nói về hack điện thoại rồi, thường là bắt nguồn từ mấy tin nhắn rác, khi mình vô tình bấm vào đường link nào đó trong mấy tin rác thì máy sẽ bị cài phần mềm gián điệp, hoặc là nó đã từng động được điện thoại của mình và cài vào, ví dụ cho ai đó mượn máy chẳng hạn (không nhất thiết là đích thân nó đâu). Sau khi máy bị cài phần mềm gián điệp thì nó có thể quản lý được máy của mình, nó sẽ gửi tin nhắn giả đến cho mình, sau đó mới là tin nhắn thực của nó và nó xóa cái tin nhắn trước đi. Sẽ có bạn thắc mắc là tin nhắn tới sau sẽ lệch giờ nhưng chỉ cần chỉnh thông số giờ của đt thì giờ hiển thị trên tin nhắn cũng lệch theo.
Muốn kiểm tra tin nhắn gửi đến sđt thì phải nhờ sự trợ giúp của tổng đài nhưng hơi khó vì không dễ xin phép được đâu, tổng đài sẽ yêu cầu có lệnh tra xét lịch sử tin nhắn, điều đó thì cần đến công an, mà bạn là chủ đề thì bọn lừa đảo coi như nắm thóp bạn khoản này rồi, vì không lẽ bạn lại đâm đầu ra cho công an còng?!
Bạn đã lỡ giao tiền cho chúng thì chịu thôi bạn, hoặc bạn mướn giang hồ xử lý giùm để sau này nó không tái phạm thôi chứ tiền trao rồi thì dù bạn có vạch mặt nó được thì 100% nó cũng không trả tiền lại cho bạn. Không lẽ bạn vạch mặt nó rồi đưa nó ra công an? Làm vậy thì nó bị phạt 1, còn bạn bị phạt 10, chỉ tội đau thêm thôi.
mình chỉ cần làm lạị nó 1 lần như thế thì mình đảm bảo lấy đc tiền :(
nhưng chúng nó quá cảnh giác với cách gọi điện rồi ,nên giờ mình phải chơi theo đường tin nhắn

mình chỉ cần làm lạị nó 1 lần như thế thì mình đảm bảo lấy đc tiền :(
nhưng chúng nó quá cảnh giác với cách gọi điện rồi ,nên giờ mình phải chơi theo đường tin nhắn
Hih, thì cách của nó nó cũng phải tự biết đề phòng mà. Bạn muốn dùng cách của nó chơi nó thì coi bộ hơi khó òi đó. Và mình nghĩ ở đây không ai dám làm phần mềm đó đâu bạn.
có phần mềm này, chắc loạn cmn hết luôn
Đó là lý do người ta luôn khuyến cáo là không bấm vào các link trong tin nhắn bạn ạ. :)

Trường hợp máy bị hack thì nó xóa tin nhắn cũ đi, chỉnh giờ máy lại, gửi tiếp tin nhắn mới, vậy là tin nhắn đã bị thay thế.^^.
bạn làm thử đi rồi biết nhé, bạn thử chỉnh giờ đt bạn đi, rồi bạn nhắn tin đến xem nó hiện tin nhắn đến đúng giờ thật hay giờ trên đt bạn rồi bạn hãy nói tiếp, nhé bạn

vipkidatm

Verified
Reactions
373
MR
0.000
Call me! Call me! Follow me on Facebook
làm chủ bóng với lô đề thì xài 1200 thần thánh là chắc nhất , đố thằng nào cài virut được ! :D:D:D:D

bạn làm thử đi rồi biết nhé, bạn thử chỉnh giờ đt bạn đi, rồi bạn nhắn tin đến xem nó hiện tin nhắn đến đúng giờ thật hay giờ trên đt bạn rồi bạn hãy nói tiếp, nhé bạn
Mình làm 100 lần thì tin nhắn cũng lưu giờ bị sửa bạn ạ. Mình hay để máy hết pin tắt nguồn, khi khởi động lại thì mình phải cài lại giờ mới được, bằng không thì tin nhắn và cuộc gọi các cái đều hiển thị giờ sai cả, dù sau đó bạn chỉnh lại giờ thì tin nhắn và cuộc gọi vẫn hiển thị giờ sai chứ không theo giờ đúng được, giờ đúng của tin nhắn chỉ có tổng đài mới có và khó mà sửa được trừ phi tổng đài cũng bị hack.^^. Bạn cũng thử đi rồi hãy nói mình thử vì vụ giờ tin nhắn này mình gặp hoài mà.^^.

Mình làm 100 lần thì tin nhắn cũng lưu giờ bị sửa bạn ạ. Mình hay để máy hết pin tắt nguồn, khi khởi động lại thì mình phải cài lại giờ mới được, bằng không thì tin nhắn và cuộc gọi các cái đều hiển thị giờ sai cả, dù sau đó bạn chỉnh lại giờ thì tin nhắn và cuộc gọi vẫn hiển thị giờ sai chứ không theo giờ đúng được, giờ đúng của tin nhắn chỉ có tổng đài mới có và khó mà sửa được trừ phi tổng đài cũng bị hack.^^. Bạn cũng thử đi rồi hãy nói mình thử vì vụ giờ tin nhắn này mình gặp hoài mà.^^.
đập bà máy bạn đi đt china hả ?
ko có chuyện đt bị lưu giờ sữa trên fone nhé :)

Decerte

Hero
Verified
Reactions
1,056
MR
0.044
$100.00
Services
Chat with me via Skype
về mặt kĩ thuật mà nói , thì tin nhắn sau khi lưu vào máy của mình là 1 file trong máy của mình rồi , ko có vỉrus thì bố tổng đài cũng ko làm được .

còn về vụ ghi âm , mình ngạc nhiên là nhà bạn không kiểm tra lại file ghi âm sau khi kết thúc cuộc gọi . kết thúc cuộc gọi mà kiểm tra lại ngay thì đã xong rồi .

còn vụ này thì cứ coi như là tai nạn nghề nghiệp thôi , ăn của đời thì cũng phải trả lại cho đời thôi .

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,008
176,501
Latest member
songten001

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week