Kế hoạch này liệu có khả thi

shareall

Senior
Reactions
260
MR
0.109
Chat with me via Skype X.com
Thời buổi này kiếm dc cái việc làm bên ngoài không dễ các bác ạ , lương thì cũng bèo bọt , theo em nghĩ thì với cái nền kinh tế VN thì làm thuê mọt kiếp cũng khó sắm nổi cái nhà :( người có bằng cấp đã khó , người không có bằng cấp lại càng khó hơn
Em dự định lập 1 team tầm 2 3 người chơi MMO , thuê 1 cái nhà ở HN , lắp đặt máy tính mạng móc đầy đủ rồi cùng nhau chiến , 1 mình chơi MMO này thì như lênh đênh giữa biển khơi vậy , có người cùng làm thì có lẽ sẽ dễ hơn . nếu team tầm vài người mà ko ở cùng nhau thì động lực chiến sẽ giảm bớt, thi đua mà , muốn chia sẻ kiến thức cũng khó , học nhóm bao h cũng tốt hơn học 1 mình ,
Mỗi người cần có chút vốn để mua máy tính , thuê nhà , ăn ở , 3 người gom góp lại tiết kiệm chắc chi phí cũng ko quá cao , ưu tiên người không có bằng cấp và đang thất nghiệp , ko có gì vướng bận như vợ con , gia đình , bạn bè ít thì càng tốt :D
Mục tiêu thì cũng đơn giản thôi , trở thành pro MMO trong năm 2015 :rolleyes:

hoavosac9x

Banned
Reactions
118
MR
0.000
100 người mà ko có trình kiếm tiền thì cũng đói cả thôi :D

1 người mà biết kiếm ăn thì cũng sống dư dả. Mà quan trọng cái MMO này đa số các nghề là ăn mảnh thôi, share ra là nát :D

conheo

Banned
Reactions
927
MR
0.000
Thời buổi này kiếm dc cái việc làm bên ngoài không dễ các bác ạ , lương thì cũng bèo bọt , theo em nghĩ thì với cái nền kinh tế VN thì làm thuê mọt kiếp cũng khó sắm nổi cái nhà :( người có bằng cấp đã khó , người không có bằng cấp lại càng khó hơn
Em dự định lập 1 team tầm 2 3 người chơi MMO , thuê 1 cái nhà ở HN , lắp đặt máy tính mạng móc đầy đủ rồi cùng nhau chiến , 1 mình chơi MMO này thì như lênh đênh giữa biển khơi vậy , có người cùng làm thì có lẽ sẽ dễ hơn . nếu team tầm vài người mà ko ở cùng nhau thì động lực chiến sẽ giảm bớt, thi đua mà , muốn chia sẻ kiến thức cũng khó , học nhóm bao h cũng tốt hơn học 1 mình ,
Mỗi người cần có chút vốn để mua máy tính , thuê nhà , ăn ở , 3 người gom góp lại tiết kiệm chắc chi phí cũng ko quá cao , ưu tiên người không có bằng cấp và đang thất nghiệp , ko có gì vướng bận như vợ con , gia đình , bạn bè ít thì càng tốt :D
Mục tiêu thì cũng đơn giản thôi , trở thành pro MMO trong năm 2015 :rolleyes:
:oops: thớt ghé sài gòn đi:D Heo bao ăn - bao ở-- Bao chích choác lun:oops: hãy về với Heo nhé

manhlan23902

Junior
Reactions
95
MR
0.000
Chat with me via Skype
Vốn thì tầm hơn chục triệu thôi , cận tết rồi kiếm tí đồ đi buôn online cũng dc nhỉ :D , em thì biết 1 chút về PR facebook
mình có thể hợp tác với bạn ko . mình đã lập sẵn forum, chỉ chờ có nhân tài cùng chung ý tưởng, lấy lòng dạ của mình ra mà đãi bạn hiền
mong có thể hợp tác với bạn. forum mình : forum.hoptackiemtien.com

zollthang

Banned
Reactions
123
MR
0.000
Follow me on Facebook
mình có thể hợp tác với bạn ko . mình đã lập sẵn forum, chỉ chờ có nhân tài cùng chung ý tưởng, lấy lòng dạ của mình ra mà đãi bạn hiền

dự forum 10 năm nữa sẽ được 10 tr

Em đang dự định thôi bác ạ , em có phải nhân tài gì đâu :D , cơ mà phải ở chung mới đuợc, nhiều cái ko biết lại bỏ thì nản lắm :D

DaoDung2008

Hero
Hot Boy
Reactions
1,425
MR
0.038
Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook X.com
Mình cũng từng có ý tưởng này nhưng mà rủ cô nào ở chung làm việc chung ăn chung cũng không chịu. Đành solo 1 mình :(
THế thì cô bác vừa làm mờ mờ ô vừa làm sờ sờ cô thì lấy đâu ra sức nữa..:p

Reactions
1,323
MR
0.275
tốt nhất là tách nhau ra cho gọn :) muốn làm group thì thuê người về làm. Chơi chung vs nhau kiểu đấy kiểu gì chả có chuyện gây lộn chửi nhau v.v... ngon mà không ngon tẹo nào. Cách tốt nhất là kiếm đc vài đứa bạn mỗi đứa 1 góc đó ngồi tự ngâm cứu, tự giác share ra thì có người share lại. lâu ngày thấy ai ăn mảnh thì sút khỏi group :rolleyes: rất nhiều lần gặp phải trường hợp này r ;)

tốt nhất là tách nhau ra cho gọn :) muốn làm group thì thuê người về làm. Chơi chung vs nhau kiểu đấy kiểu gì chả có chuyện gây lộn chửi nhau v.v... ngon mà không ngon tẹo nào. Cách tốt nhất là kiếm đc vài đứa bạn mỗi đứa 1 góc đó ngồi tự ngâm cứu, tự giác share ra thì có người share lại. lâu ngày thấy ai ăn mảnh thì sút khỏi group :rolleyes: rất nhiều lần gặp phải trường hợp này r ;)
3 người đi chung 1 con đường thì phải có 1 người làm thầy

samuelmessi

Junior
Reactions
3
MR
0.000
Có cùng ý tưởng với thớt nhưng đếch dám đưa ra vì đa phần có bằng thì thất nghiệp, ko bằng thì càng khổ hơn, ít người có vốn mà nếu có cũng chẳng dám mạo hiểm nên vẫn mãi là ý tưởng :(...Mà lỡ rồi hôm nay đưa ra luôn, bác nào ở HCM thấy ok thì hợp tác nhá!!!
+ Host, domain...tầm 60$ hàng chính hãng mua trên bluehost.com, nếu mua của mấy bác ở 4rum chắc tầm 15$
+ Code 73$, khoảng này có thể xài code free hoặc mua lại code của mấy bác resell nhưng có khả năng gặp "rủi ro"
+ Net tuần tầm 100$ - 150$ (chắc mấy bác cũng đoán đc net gì)...
+ Tool boot traffic, VIP72, SSH, HMA (trong 2 tuần)...vài cái linh tinh nữa chắc tầm 100$
+ Thuê mem: cái này căng nhất, nếu tìm đuợc group hợp tác luôn khoản này thì ngon, không thì tự chiến nhưng hiệu quả không cao...phần này em không đánh giá chi phí...
==> Ước tính vốn trong 2 tuần cần khoảng 20 triệu

ĐIỀU QUAN TRỌNG NHẤT LÀ NẾU THẤT BẠI CÓ THỂ MẤT TRẮNG TIỀN, CÔNG SỨC, đương nhiên thành công thì tết này chắc là "ấm"!!!

+ Mình sinh năm 1990, GIỚI TÍNH NAM (giờ cái này quan trọng lắm) ở quận 7, đã ra trường và đang thất cmn nghiệp, làm MMO gần 2 năm chủ yếu là ANDROID
+ Chỉ trọ 1 mình 1 phòng, phòng tương đối rộng có gác, mạng cáp quang xài 1 mình không share ai...nhưng nếu có hợp tác thì chắc ngày tụ tập lại làm, buổi tối thì trả mấy bác về nơi sản xuất, dầu ăn dạo này mắc quá :D
+ Cái mà mình thiếu duy nhất là VỐN, mà chắc cũng có nhiều bác giống mình :( nên bác nào có cái mình thiếu hãy liên lạc
+ Tiền vốn nếu hợp tác mấy bác vẫn giữ, chỉ khi cần mới chi, mấy bác trực tiếp giao dịch (mua host, domain, code...)

Nếu bác nào quan tâm thì liên lạc qua skype: billradil2014

Đây cũng chỉ mới là ý tưởng và dự toán chứ chưa làm thực tế lần nào nên chắc chắn sẽ có rủi ro nên mấy bác hãy suy nghĩ kỹ trước khi hợp tác...sai sót thì chắc không tránh khỏi mấy lão làng xin bổ sung, góp ý cho em nó :(...được bác nào đứng ra đỡ đầu chỉ dẫn thêm thì càng tốt :D

Last edited:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,007
176,499
Latest member
vin777garden

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week