Kế hoạch này liệu có khả thi

haioption

Senior
Reactions
1,116
MR
0.027
MMO toàn đa phần cheat. Đinh hướng rõ ràng chưa có. Mà cheat thì phài có thủ thuật. Vi dụ làm net offer cheat thì phải có bí kíp. Bi kíp chẳng ai share đâu. Làm việc
nhóm MMO như chủ thớt chỉ có làm Capcha và mấy thứ linh tinh thì cũng chẳng đủ tiền thuê nhà, phí sinh hoạt ...vv. Còn nếu muốn kiếm tiền mua nhà mua xe phải
làm đàng hoàng và phải có vốn, phải có đội ngũ kỹ thuật. Nói chung 1 thăng giỏi kiếm $ có thể nhiều hơn trăm thằng kém

Reactions
1,323
MR
0.275
Có cùng ý tưởng với thớt nhưng đếch dám đưa ra vì đa phần có bằng thì thất nghiệp, ko bằng thì càng khổ hơn, ít người có vốn mà nếu có cũng chẳng dám mạo hiểm nên vẫn mãi là ý tưởng :(...Mà lỡ rồi hôm nay đưa ra luôn, bác nào ở HCM thấy ok thì hợp tác nhá!!!
+ Host, domain...tầm 60$ hàng chính hãng mua trên bluehost.com, nếu mua của mấy bác ở 4rum chắc tầm 15$
+ Code 73$, khoảng này có thể xài code free hoặc mua lại code của mấy bác resell nhưng có khả năng gặp "rủi ro"
+ Net tuần tầm 100$ - 150$ (chắc mấy bác cũng đoán đc net gì)...
+ Tool boot traffic, VIP72, SSH, HMA (trong 2 tuần)...vài cái linh tinh nữa chắc tầm 100$
+ Thuê mem: cái này căng nhất, nếu tìm đuợc group hợp tác luôn khoản này thì ngon, không thì tự chiến nhưng hiệu quả không cao...phần này em không đánh giá chi phí...
==> Ước tính vốn trong 2 tuần cần khoảng 20 triệu

ĐIỀU QUAN TRỌNG NHẤT LÀ NẾU THẤT BẠI CÓ THỂ MẤT TRẮNG TIỀN, CÔNG SỨC, đương nhiên thành công thì tết này chắc là "ấm"!!!

+ Mình sinh năm 1990, GIỚI TÍNH NAM (giờ cái này quan trọng lắm) ở quận 7, đã ra trường và đang thất cmn nghiệp, làm MMO gần 2 năm chủ yếu là ANDROID
+ Chỉ trọ 1 mình 1 phòng, phòng tương đối rộng có gác, mạng cáp quang xài 1 mình không share ai...nhưng nếu có hợp tác thì chắc ngày tụ tập lại làm, buổi tối thì trả mấy bác về nơi sản xuất, dầu ăn dạo này mắc quá :D
+ Cái mà mình thiếu duy nhất là VỐN, mà chắc cũng có nhiều bác giống mình :( nên bác nào có cái mình thiếu hãy liên lạc
+ Tiền vốn nếu hợp tác mấy bác vẫn giữ, chỉ khi cần mới chi, mấy bác trực tiếp giao dịch (mua host, domain, code...)

Nếu bác nào quan tâm thì liên lạc qua skype: billradil2014

Đây cũng chỉ mới là ý tưởng và dự toán chứ chưa làm thực tế lần nào nên chắc chắn sẽ có rủi ro nên mấy bác hãy suy nghĩ kỹ trước khi hợp tác...sai sót thì chắc không tránh khỏi mấy lão làng xin bổ sung, góp ý cho em nó :(...được bác nào đứng ra đỡ đầu chỉ dẫn thêm thì càng tốt :D
tiếp tục làm android kiếm vốn đi c. muốn nhanh thì phải từ từ, solo là chắc nhất với bước đầu làm quen net. Host cùi bắp dùng tạm cỡ 10 15$ gì đó. Domain 50k. code kiếm hàng free xài tạm cũng bt, t cũng đang xài hàng free mà có net nào nói năng gì đâu. Net tìm cách reg, không thì ráng kiếm tiền mua, mới làm net đừng dại acc net tuần, k có ai chỉ khả năng block cao. Vốn khoảng 2tr lo site socks net, làm net một phần rồi kèm thêm làm cái gì c đang làm để có tiền ấy mà duy trì.

3 người đi chung 1 con đường thì phải có 1 người làm thầy
có nhất thiết vậy không? mỗi người đều có 1 lý tưởng của riêng mình, 3 người đi chung 1 con đường chỉ là bước đầu thôi. những người mmo đầu tiên ai dạy? có quyết tâm tìm hiểu là ra hết. bây giờ tài liệu có quá nhiều rồi, để đạt được thành công nho nhỏ thì đơn giản, còn thành công cao hơn còn phải nghiên cứu thêm nhiều

24hbz

Trader
Trusted 3
Reactions
302
MR
0.676
$718.90
Chat with me via Skype

Kurillin

Hero
Verified
Reactions
1,935
MR
0.000
@tuti @thachthao @Kurillin @hoanvan ai muốn ở chung lập group không :D
Nhà em còn nhiều phòng trống, hẹn sếp Tết, qua nhà em em dọn cho 1 phòng, có người lo ăn uống, dọn dẹp không cần động tay chân :D:D lập team kiếm tiền đến tối cho sếp về ngủ với vợ =)) =)) Sáng lại lò mò lết bộ qua làm tiếp :D

tunvit

Vip
Verified
Solutions
1
Reactions
11,910
MR
46.429
Chat with me via Yahoo Messenger Chat with me via Skype
Mình cũng đã từng làm như bạn rồi, partner làm với mình toàn nữ, khổ cái cứ dc 4,5 tháng là partner của mình lại nghỉ thai sản, cứ tuyển partner mới lại bị vậy tiếp, riết rồi chiến 1 mình luôn

DoctorXuan

Hero
Verified
Solutions
1
Reactions
1,865
MR
0.003
Call me! Call me! Chat with me via Skype
Nhà HN có sẵn rồi, định hướng công việc có sẵn.
1 Tháng ko dưới $500 Mỹ Kim.
Cần tuyển 1 - 2 bạn nữ nũa về ở cùng, cùng chiến tất cả mọi thứ. ;)

hiro

Junior
Reactions
132
MR
0.000
Nhà em còn nhiều phòng trống, hẹn sếp Tết, qua nhà em em dọn cho 1 phòng, có người lo ăn uống, dọn dẹp không cần động tay chân :D:D lập team kiếm tiền đến tối cho sếp về ngủ với vợ =)) =)) Sáng lại lò mò lết bộ qua làm tiếp :D
Suỵt nói nhỏ thôi ko vợ của anh @legialoc nghe thấy thì chết ảnh.:))

Mình ở tphcm có chút kiến thức về IT. PTU, captcha, invest, cpm gì cũng đều đã chiến hết, được mỗi captcha còn lại mấy cái kia ăn được 1 thời gian rồi tịt :(. Giờ mới mon men tập chiến offer, và đang rất mông lung. Cơ bản chắc tại mình dốt nên làm hoài mà chả thành công. :(

Có nhóm nào ở tphcm hốt em về ko? :(

hotonhuy

Hero
Verified
Reactions
518
MR
1.078
Call me! Call me! Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook
Thời buổi này kiếm dc cái việc làm bên ngoài không dễ các bác ạ , lương thì cũng bèo bọt , theo em nghĩ thì với cái nền kinh tế VN thì làm thuê mọt kiếp cũng khó sắm nổi cái nhà :( người có bằng cấp đã khó , người không có bằng cấp lại càng khó hơn
Em dự định lập 1 team tầm 2 3 người chơi MMO , thuê 1 cái nhà ở HN , lắp đặt máy tính mạng móc đầy đủ rồi cùng nhau chiến , 1 mình chơi MMO này thì như lênh đênh giữa biển khơi vậy , có người cùng làm thì có lẽ sẽ dễ hơn . nếu team tầm vài người mà ko ở cùng nhau thì động lực chiến sẽ giảm bớt, thi đua mà , muốn chia sẻ kiến thức cũng khó , học nhóm bao h cũng tốt hơn học 1 mình ,
Mỗi người cần có chút vốn để mua máy tính , thuê nhà , ăn ở , 3 người gom góp lại tiết kiệm chắc chi phí cũng ko quá cao , ưu tiên người không có bằng cấp và đang thất nghiệp , ko có gì vướng bận như vợ con , gia đình , bạn bè ít thì càng tốt :D
Mục tiêu thì cũng đơn giản thôi , trở thành pro MMO trong năm 2015 :rolleyes:
ko ở hn
lập team làm onl đc k :((

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,007
176,499
Latest member
vin777garden

Most viewed of week