[Khảo sát] Android VPS, liệu có nên mở dịch vụ bán?

quan trọng là bạn ấy tìm đc nguồn vps có VGA thôi, chứ VPS ko có kèm VGA mạnh thì có ý tưởng thì làm đc gì :D
Đúng rồi ạ, ý tưởng này chứa nhiều tech khá là khó và em vẫn còn giữ key point mà

nếu như quảng cáo, hóng sll :D

Khảo sát thì nên, quẳng tầm 10-20 cái ra cho anh em test. Sau đó ngon cơm cái bắt đầu đóng bảo hiểm tầm $500 -$1000 rồi quẩy kiểu độc quyền, lúc đó hô mưa gọi gió :rolleyes::rolleyes::rolleyes: làm ông trời con :v (Thuyết lí tưởng) ;););)

Nhưng có thể quẳng 10-20 con ra, mà **** quá, or không được như quảng cáo phí trên thì lỗ luôn khoản đó, giấc mơ tan tành :(:(:(

Đôi lời góp ý của kẻ mạo mụi, xin các hạ lượng thứ :D:D

Khảo sát thì nên, quẳng tầm 10-20 cái ra cho anh em test. Sau đó ngon cơm cái bắt đầu đóng bảo hiểm tầm $500 -$1000 rồi quẩy kiểu độc quyền, lúc đó hô mưa gọi gió :rolleyes::rolleyes::rolleyes: làm ông trời con :v (Thuyết lí tưởng) ;););)

Nhưng có thể quẳng 10-20 con ra, mà **** quá, or không được như quảng cáo phí trên thì lỗ luôn khoản đó, giấc mơ tan tành :(:(:(

ha ha, xác định làm ăn lâu dài thì lỗ tí chắc cũng chả sao. Cơ bản là lỗ nhưng mà nếu phấn đấu làm cho được, đừng có bỏ dở chừng thì ắt sẽ thành công thôi :D không thành công cũng thành nhân mà :D

Cảm ơn bác đã góp ý. Cái này gọi là bước khảo sát nhu cầu đã bác ạ, thấy có tiềm năng thì mới đào sâu mà. Do em ko làm offer nên ko biết nhu cầu của ae ra sao. Mà ko biết anh em offer có cần fake IP hay vpn gì ko nhỉ?

Cảm ơn bác đã góp ý. Cái này gọi là bước khảo sát nhu cầu đã bác ạ, thấy có tiềm năng thì mới đào sâu mà. Do em ko làm offer nên ko biết nhu cầu của ae ra sao. Mà ko biết anh em offer có cần fake IP hay vpn gì ko nhỉ?
tất nhiên cần fake ip rồi. có 1 vấn đề khá nan giải, làm sao connect socks vào android được đây @@

tất nhiên cần fake ip rồi. có 1 vấn đề khá nan giải, làm sao connect socks vào android được đây @@
Bác có thể vứt cho em cái tut các bác hay sử dụng để connect socks bằng win không ạ? Căn bản em ko làm offer, nếu có dùng socks thì chỉ dùng 1 2 con để làm gì đó thôi chứ ko change socks liền tùng tục :D

Đúng rồi ạ, ý tưởng này chứa nhiều tech khá là khó và em vẫn còn giữ key point mà
bạn tính khi nào bắt đầu SELL ?

Bác có thể vứt cho em cái tut các bác hay sử dụng để connect socks bằng win không ạ? Căn bản em ko làm offer, nếu có dùng socks thì chỉ dùng 1 2 con để làm gì đó thôi chứ ko change socks liền tùng tục :D
căn bản làm trên win thì khác, trên android thì lại không hỗ trợ cái đó. có đưa bạn bạn cũng đâu có làm được :D mà lỡ bạn muốn thì đưa bạn vài con ssh để bạn test thử nha. dùng http://www.bitvise.com/ssh-client-download để tạo socks từ ssh. dùng https://www.proxifier.com/ để connect socks vào máy ảo

một số con ssh bạn thử dùng nha

65.182.144.26|admin|default|United States (US)|Arizona
173.227.52.110|admin|default|United States (US)|California
199.106.139.7|admin|default|United States (US)|Unknown
209.114.140.46|admin|default|United States (US)|Pennsylvania
209.114.140.40|admin|default|United States (US)|Pennsylvania
199.58.186.54|admin|admin|United States (US)|Georgia
74.119.71.124|admin|admin|United States (US)|Nevada
50.78.55.34|admin|default|United States (US)|New Jersey
68.71.160.134|PlcmSpIp|PlcmSpIp|United States (US)|North Carolina
209.64.36.4|admin|default|United States (US)|Unknown
24.153.196.133|admin|default|United States (US)|Texas
23.227.166.125|www|www|United States (US)|Texas
50.206.37.126|ubnt|ubnt|United States (US)|Unknown
50.78.154.145|admin|default|United States (US)|New Jersey
23.231.5.98|ftp|ftp|United States (US)|Nevada
67.164.20.207|test|test|United States (US)|California
66.60.178.196|admin|default|United States (US)|California
50.243.93.193|admin|default|United States (US)|Unknown
96.44.136.22|www|www|United States (US)|California
173.226.49.222|PlcmSpIp|PlcmSpIp|United States (US)|Unknown
12.190.96.226|admin|default|United States (US)|Unknown

căn bản làm trên win thì khác, trên android thì lại không hỗ trợ cái đó. có đưa bạn bạn cũng đâu có làm được :D mà lỡ bạn muốn thì đưa bạn vài con ssh để bạn test thử nha. dùng http://www.bitvise.com/ssh-client-download để tạo socks từ ssh. dùng https://www.proxifier.com/ để connect socks vào máy ảo

một số con ssh bạn thử dùng nha

65.182.144.26|admin|default|United States (US)|Arizona
173.227.52.110|admin|default|United States (US)|California
199.106.139.7|admin|default|United States (US)|Unknown
209.114.140.46|admin|default|United States (US)|Pennsylvania
209.114.140.40|admin|default|United States (US)|Pennsylvania
199.58.186.54|admin|admin|United States (US)|Georgia
74.119.71.124|admin|admin|United States (US)|Nevada
50.78.55.34|admin|default|United States (US)|New Jersey
68.71.160.134|PlcmSpIp|PlcmSpIp|United States (US)|North Carolina
209.64.36.4|admin|default|United States (US)|Unknown
24.153.196.133|admin|default|United States (US)|Texas
23.227.166.125|www|www|United States (US)|Texas
50.206.37.126|ubnt|ubnt|United States (US)|Unknown
50.78.154.145|admin|default|United States (US)|New Jersey
23.231.5.98|ftp|ftp|United States (US)|Nevada
67.164.20.207|test|test|United States (US)|California
66.60.178.196|admin|default|United States (US)|California
50.243.93.193|admin|default|United States (US)|Unknown
96.44.136.22|www|www|United States (US)|California
173.226.49.222|PlcmSpIp|PlcmSpIp|United States (US)|Unknown
12.190.96.226|admin|default|United States (US)|Unknown
Cảm ơn bác, bác hào phóng vãi. :D. Em có thời gian nghiên cứu khá dài về VPS mà, tạo socks siếc SSH thì ko có vđề gì. Cái chính là em thấy hình như các bác làm offer hay change socks liên tục thì phải. Em cũng băn khoăn có lẽ Android ko có cái đó. Nếu cần nhu cầu change socks liên tục chắc phải tự code 1 cái trên Android :)

Cảm ơn bác, bác hào phóng vãi. :D. Em có thời gian nghiên cứu khá dài về VPS mà, tạo socks siếc SSH thì ko có vđề gì. Cái chính là em thấy hình như các bác làm offer hay change socks liên tục thì phải. Em cũng băn khoăn có lẽ Android ko có cái đó. Nếu cần nhu cầu change socks liên tục chắc phải tự code 1 cái trên Android :)
cái chính mà bạn cần quan tâm by giờ là VGA cho VPS có mạnh hay ko thui, và bán thử vài con cho người dùng thử
đạt yêu cầu thì sẽ có người mua thôi
còn vấn đề changer socks = cái gì, thì tự nhiên sẽ có cách à, bạn đừng lo xa quá làm gì :D

cái chính mà bạn cần quan tâm by giờ là VGA cho VPS có mạnh hay ko thui, và bán thử vài con cho người dùng thử
đạt yêu cầu thì sẽ có người mua thôi
còn vấn đề changer socks = cái gì, thì tự nhiên sẽ có cách à, bạn đừng lo xa quá làm gì :D
Cảm ơn bác đã đóng góp ý kiến, có lẽ đó cũng là 1 ý hay, nên vừa ra vừa hoàn thiện dần bác nhỉ :D

Cảm ơn bác đã đóng góp ý kiến, có lẽ đó cũng là 1 ý hay, nên vừa ra vừa hoàn thiện dần bác nhỉ :D
fighting :D good luck ;)

Hóng. Ea mắt thì cho e dùng thử phát

Hàng đó thì ít nhất là 10$/con rồi, không thể thấp hơn.

Mình tính mở dv đó ở nhà (chạy trên BS) mà ngại cái khảon điện đóm. mà giờ thím faluyt xúc tiến trước rồi. Chúc thím thành công nhé.

Chào các bác,
Em thấy nhiều bác làm offer cần Android, hay chạy BS. BS thì vừa chậm vừa lag, cài lên VPS không có graphic driver thì rất nan giải. Do đó em định làm 1 cái business, sell Android VPS, với một số đặc điểm sau:
- Là 1 VPS chạy android hoàn toàn.
- Remote giống như remote vps windows, remote rất mượt
- IP Mỹ.
- Có khả năng thay đổi được tất cả các thông số (GUID, IMEI, UUID, Serial number...)
- HDD khoảng 10G->20G
- RAM khoảng 2G.
Vậy em muốn làm 1 topic để khảo sát ý kiến của các bác, ngoài ra thì các bác có cần thêm chức năng gì nữa không để em nghiên cứu phục vụ. (VD như fake IP...)
Thêm 1 câu hỏi nữa là với VPS như trên thì các bác sẵn sàng trả giá bao nhiêu/tháng ạ?
THanks!

Update 1: Các bác có thể vui lòng cho em ý kiến:
- Các phần mềm cần cài sẵn (fake IP, vpn .... hay phần mềm nào hay cần cho offer , em ko làm offer nên ko rõ)
- $5/tháng có phải là giá hợp lý không ạ ? :D

Chân thành cảm ơn các bác.
Bác nghiên cứu đi ! chạy ok anh em off mua nhiều đó ? Có gì tớ bảo lãnh cho ! :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,150
173,241
Latest member
tieubao00

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week