Khiếu nại cách hành xử của ADMIN : SHIN

Status
Not open for further replies.
Chào các bạn,

Nếu như những lá thư Support từ PayPal gửi đến: phieudu2992, moneypro, anglekinh là đúng. Thì vinhkhanhpy đang phạm một số lỗi sau:

1. Tung tin không đúng sự thật về PayPal mà không kiểm tra trước, khiến rất nhiều thành viên khác hoang mang
  2. Lập Topic mua bán ép giá để trục lợi bản thân

Nếu hết thời gian bạn rao mua (01/03/2012) mà vẫn không có chuyện gì xảy ra với PayPal Việt Nam thì bạn sẽ phải nhận mức phạt nặng hơn vì hiện bạn đang là User Master của Forum:
  • Banned ít nhất 7 ngày
  • Hạ một cấp trong Usergroup của bạn về Professional

BQT MMO4ME
Thân
SHIN xem lại . Cái này lập ở PREFIX THĂM DÒ chứ không phải là PREFIX BUY như thường lệ .
Xin nhắc lại là Thăm dò nhé .
Còn về việc PAYPAL xóa tên VIỆT NAM ra khỏi danh sách thì đến thời gian hiện tại anh SHIN xác nhận giùm em chính xác bức hình này có phải là PAYPAL đã xóa tên VIỆT NAM khỏi danh sách không .
showthread.php

Đã làm việc thì theo luật mà làm . OK
1/Theo thông tin hiện thời chính xác thì khi đăng ký PAYPAL thì tên VIỆT NAM đã bị xóa khỏi danh sách các nước đăng ký không.
2/ Còn mua bán ép giá . Đã là thị trường tôi có quyền ra giá thu vào bán ra của tôi . Đừng có nói câu trục lợi bản thân .
Một phần tôi nói giá 15.000 các bạn thấy quả ít thôi .
Trước giờ tôi vẫn thu PAYPAL rate 1.3 so với LR . Các bạn thử tính đi nhé
1LR = 21.100 ====> 0.7 PAYPAL = ? VND

Đề nghị Admin SHIN làm việc đúng theo những gì diễn ra . Không làm việc theo lối suy diễn cá nhân

---------- Post added at 06:03 PM ---------- Previous post was at 06:01 PM ----------

Thiếu hình hì hì

freedom

Verified
Reactions
998
MR
0.000
Mình chưa giao dịch với vinhkhanhpy lần nào nhưng chưa thấy bác này sai gì trong sự việc trên ( Chưa đưa tin sai sự thật )
Bác nào rát gan thì bán :D

Upvote 0

mrseven171

Hero
Reactions
175
MR
0.000
đúa, nó mà del VN thì nó để cái quốc kỳ làm gì, k có ý cá nhân gì, ủng hộ cách làm việ của admin Shin, chưa tìm rõ ngọn nguồn đã thăm dò vớ vẩn, nếu k có mấy bạn gửi thư pp hỏi liệu cơn bão này kéo dài bao lâu, k thích kiểu hành xử của bạn:) ý riêng của mình

Upvote 0

magic

Hero
Reactions
561
MR
0.023
Không bênh vực ai cả có một số suy nghĩ sau:
1. Hiện nay các prefix tại forum là dùng chung cho các box không riêng cho box nên nên rất dễ gay ra hiểu lầm. Việc bạn dùng prefix thảo luận nhưng trong topic lại mua Paypal là không đúng
2. Có thể thông tin Paypal xóa VietNam do bạn nghe, hay thấy ở đâu đó ko do cố ý bạn tung ra, hiện mình vào paypal thì có là cờ VN nhưng đề chữ Unknow. Nhưng có thể là lỗi hay bị gì đó chưa chắc chắn gì cả. Điều bạn đăng bài và mua giá có 2 trường hợp xảy ra:
- TH1: nếu thực sự paypal xóa VN thì bạn đã làm đúng
- TH2: nếu sai thì thực sự có thể là bạn tung tin đồn nhầm mua PP giả rẻ làm lợi cho bản thân kết tội theo anh Shin là đúng
3. Như mình nói hiện chưa có thông tin xác thực việc bạn đăt tên topic "Hưởng ứng việc PayPal xóa tên VIETNAM khỏi danh sách . Mua 1000 PAYPAL giá 15.000 ." rất dễ gây ra hiểu lầm.
Hiện mình đã gửi support thử có thể mail trả lời chưa chính xác 100%, nhưng có tin tưởng được. Ngày mai sẽ có câu trả lời

Last edited by a moderator:
Upvote 0

iphone4s

Hero
Reactions
1,259
MR
0.004
Cứ đợi thôi - thời gian sẽ có câu trả lời thích đáng - tốt nhất là ko nên nói người khác như vậy - nói người khác vậy thì cậu cũng chả là cái thá gì đâu - nói thật =))
/人◕ ‿‿ ◕人\

Upvote 0
Reactions
1,686
MR
0.000
Chat with me via Skype
Cái đó gọi là thức thời thui, nhưng câu title của topic đó chưa chuẩn, nên sửa lại tránh gây hiểu lầm hoang mang :binhsua146:

Upvote 0

Lucy

Banned
Reactions
7
MR
0.000
mết quá, nhức đầu quá. ko ai biết suy nghĩ à :m098:
nếu PP xóa VN thì ông vinhkhanhpy mua PP về làm . ngâm rượu uống à :m025:
1 kiều đầu tư của ông thôi. ai muốn bán thì bán, ai ko thich thì để đó .
gì mà cãi nhau õm tõi :m025:
PS : kiu sẵn xe rùi :m048: chuẩn bị hứng gạch đá :m131:

Upvote 0

zzbynzz

Hero
Reactions
703
MR
0.136
Cảnh cáo NhokGaBong một lần nữa . Vui lòng không comment những thứ vô ý thức và có ý lăng nhục mạ người khác . Cậu đã bị tớ ban một lần rồi, vì chuyện của guildgold, lần này sẽ không còn chuyện nương tay ban 3 ngày nữa đâu.
Còn về chuyện của vinkkhanhpy , mình nghĩ là chưa có việc nào xác thực là PP xóa VN ra khỏi danh sách, vì vậy không nên để title gây shock làm mọi người lầm tưởng bán tháo cho anh . Đó cũng đc coi là lợi dụng thời thế loạn lạc để buôn bán lãi nhiều. Cái sai ở đây là sai ở trong title và câu chuyện PP xóa tên VN chưa được xác thực rõ ràng gì cả :)
Thân,

Last edited by a moderator:
Upvote 0

viona

Banned
Reactions
202
MR
0.000
Chat with me via Skype
Ủng hộ admin :)). Cứ theo như ông vinhkhanhpy nói là "Theo luật mà xử" thì admin cũng đã ghi rõ luật rồi, nếu pp ko blacklist VN thì banned làm gương :binhsua146:

Upvote 0

tringuyen2885

Junior
Reactions
60
MR
0.007
vinhkhanhpy là dân kinh doanh ,đã là dân kinh doanh có thời cơ thì phải vậy thôi,ngoài đời cũng vậy chứ có khác gì đâu . chuyện bác này làm vậy cũng có gì lạ đâu , tui nghĩ không nhiều người ngu đến nỗi mới nghe tin đồn vu vơ chưa có cơ sở mà đem bán giá PP 15k . Công bằng mà nói nếu forum có luật thì đem luật ra mà xử , đơn giản thôi mà .

Upvote 0

lieuhoacuong

Senior
Reactions
781
MR
0.989
mình thấy thuận mua vừa bán thôi mà,nếu vinhkhanhpy cứ mua theo giá yêu cầu của các bạn thì sao sống dc?ở ngoài xã hội cũng như thế thôi.ai mà không muốn phần lợi về mình.lợi nhuận cao hay thấp 1 phần là biết chớp thời cơ nữa mà.sao trách bạn ấy dc.

Upvote 0

bfsunrise

Junior
Reactions
77
MR
0.001
Ngày xưa có vụ 1 hành khách đi vietnam airline dọa có bom trong trên máy bay đó thôi, bị phạt 20 triệu đó. Nhiều nước cũng có hình thức xử phạt những người tung tin đồn thật thiệt gây thiệt hại cho người khác mà.:binhsua146:

Người khác không sao nhưng bác vinhkhanhpy lên cấp master rồi thì lời nói của bác ảnh hưởng uy tín và hoạt động của diễn đàn
Vote cho anh shin:binhsua168:

Upvote 0
Nếu kết quả pp ko blacklist VN thì vinhkhanh bị liệt vào tội tung tin đồn thất thiệt nhằm trục lợi cho bản thân đồng thời gây thiệt hại cho ng` kahc1 (nói thẳng ra là đục nước béo cò), ko thể bênh vực được.
Bác hiểu sai vấn đề rồi , người tung tin không phải vinhkhanhpy , mà vinhkhanhpy chỉ thừa cơ hội topic của bác nào đó thôi .

Upvote 0

luckybig

Senior
Reactions
199
MR
1.034
giả định tình huống thế này:
Mình thấy có vài con lợn chết chưa rõ nguyên nhân ở tỉnh nào đó. Lợi dụng có chút tiếng tăm, bằng cấp công bố vùng đó có dich lợn tai xanh, rao thu mua lợn vùng đó với giá thấp

Tình huống này có bị cho là gian thương, làm giá ko nhỉ? Mở rộng ra thì liệu có bị khởi tố ko ta?

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,008
176,502
Latest member
79kingcam

Most viewed of week