Khiếu nại cách hành xử của ADMIN : SHIN

Status
Not open for further replies.

vinhkhanhpy

Hero
Verified
Reactions
1,110
MR
0.009
Facebook
Follow me on Facebook
Chào các bạn,

Nếu như những lá thư Support từ PayPal gửi đến: phieudu2992, moneypro, anglekinh là đúng. Thì vinhkhanhpy đang phạm một số lỗi sau:

1. Tung tin không đúng sự thật về PayPal mà không kiểm tra trước, khiến rất nhiều thành viên khác hoang mang
  2. Lập Topic mua bán ép giá để trục lợi bản thân

Nếu hết thời gian bạn rao mua (01/03/2012) mà vẫn không có chuyện gì xảy ra với PayPal Việt Nam thì bạn sẽ phải nhận mức phạt nặng hơn vì hiện bạn đang là User Master của Forum:
  • Banned ít nhất 7 ngày
  • Hạ một cấp trong Usergroup của bạn về Professional

BQT MMO4ME
Thân
SHIN xem lại . Cái này lập ở PREFIX THĂM DÒ chứ không phải là PREFIX BUY như thường lệ .
Xin nhắc lại là Thăm dò nhé .
Còn về việc PAYPAL xóa tên VIỆT NAM ra khỏi danh sách thì đến thời gian hiện tại anh SHIN xác nhận giùm em chính xác bức hình này có phải là PAYPAL đã xóa tên VIỆT NAM khỏi danh sách không .
showthread.php

Đã làm việc thì theo luật mà làm . OK
1/Theo thông tin hiện thời chính xác thì khi đăng ký PAYPAL thì tên VIỆT NAM đã bị xóa khỏi danh sách các nước đăng ký không.
2/ Còn mua bán ép giá . Đã là thị trường tôi có quyền ra giá thu vào bán ra của tôi . Đừng có nói câu trục lợi bản thân .
Một phần tôi nói giá 15.000 các bạn thấy quả ít thôi .
Trước giờ tôi vẫn thu PAYPAL rate 1.3 so với LR . Các bạn thử tính đi nhé
1LR = 21.100 ====> 0.7 PAYPAL = ? VND

Đề nghị Admin SHIN làm việc đúng theo những gì diễn ra . Không làm việc theo lối suy diễn cá nhân

---------- Post added at 06:03 PM ---------- Previous post was at 06:01 PM ----------

Thiếu hình hì hì

@@! Bằng chứng chứ cái hình nãy giờ POST bạn không nhìn hả.
Nhìn cái hình sau đó log vào PAYPAL bấm SIGNUP . Sau đó kéo xuống chọn thử có thấy VIETNAM không bạn .
Nhiêu đó không đủ cho bạn mở to con mắt là VIETNAM bị xóa khỏi danh sách hả.
xin thưa với bạn đó là do lỗi của hệ thống pp chứ không phải nó xoa như bạn nói.và lão bạn bé quá nên không hiểu được thì phải:)).tôi cũng xin dừng conment vì những người não bé như bạn nói thêm cũng vô ích.đúng sai mọi người cũng đẫ biết:))

Upvote 0
Chào các bạn,

Tất cả những quyết định của BQT đều đi đến mục đích cuối cùng là lợi ích của tất cả thành viên trong Forum. vinhkhanhpy là một Master, là Group gần như cao nhất trong Forum.

MasterGroup hiện được coi là những thành viên kì cựu và có nhiều uy tín. Cũng có thể là đại diện cho BQT Forum để cùng thảo luận với tất cả thành viên. Vì thế những lời nói của bạn khi được nói ra sẽ có rất nhiều người tin và nhất là Newbie.

Topic của bạn đã gây ra rất nhiều hoang mang cho nhiều Members. Bạn có thể kiểm tra trong các Comments của Topic này và tính tỉ lệ nha.

Và đây là một số phân tích nhỏ của mình về Topic của bạn:

1. Nếu bạn muốn lập Topic Thăm dò:
    • Sao bạn không Post vào BOX Payment Methods -> PayPal nhỉ
    • BOX này dùng để thảo luận cũng như thăm dò các vấn đề về PayPal
  2. Nếu bạn muốn đưa tin PayPal hiện đang xóa chữ Viet Nam trong danh sách:
    • Sao bạn không sử dụng tiêu đề có thể thế này:
      • Sao tên Vietnam đã trở thành unknown trong PayPal?
      • Tên Vietnam sao thành unknown trong PayPal thế này?
      • Liệu có vấn đề gì với PayPal Vietnam không?
      • ....
    • Sao bạn lại sử dụng chữ "Hưởng ứng"
      • Hưởng ứng là đồng tình tham gia => Chắc chắn sự việc đó sẽ xảy ra
  3. Nếu bạn muốn thu mua PayPal:
    • Sao bạn lại kết hợp với tin giật gân: PayPal xóa tên VIETNAM khỏi danh sách mà không đăng thu mua như những Topic bình thường khác
    • Sao bạn không thu mua với giá bình thường mà lại hạ xuống quá thấp?
      • Để mọi người tin bạn hơn về vấn đề của PayPal chăng?

Bạn ra giá bao nhiêu đó là quyền của bạn, mình không quan tâm vấn đề đó, mình chỉ quan tâm là bạn đang cố tình gây hoang mang nhằm trục lợi cá nhân. Qua một ít phân tích nhỏ trên thì bạn có thể sẽ nhận thêm 1 tộiPost bài không đúng BOX

Cuối cùng mình không hy vọng bạn hiểu vấn đề của bạn. Và kháng cáo của bạn không được chấp nhận.
Thân

Upvote 0
Upvote 0
xin thưa với bạn đó là do lỗi của hệ thống pp chứ không phải nó xoa như bạn nói.và lão bạn bé quá nên không hiểu được thì phải:)).tôi cũng xin dừng conment vì những người não bé như bạn nói thêm cũng vô ích.đúng sai mọi người cũng đẫ biết:))
Có ý xúc phạm nhân phẩm người khác . Miễn tranh luận với bạn. OK
Từ lúc tranh luận với bạn mình chưa nói câu gì xúc phạm bạn .
Nếu MOD không giải quyết thành viên manhhungtl vì có lời nói xúc phạm thành viên khác thì ....

Upvote 0
Chào các bạn,

Tất cả những quyết định của BQT đều đi đến mục đích cuối cùng là lợi ích của tất cả thành viên trong Forum. vinhkhanhpy là một Master, là Group gần như cao nhất trong Forum.

MasterGroup hiện được coi là những thành viên kì cựu và có nhiều uy tín. Cũng có thể là đại diện cho BQT Forum để cùng thảo luận với tất cả thành viên. Vì thế những lời nói của bạn khi được nói ra sẽ có rất nhiều người tin và nhất là Newbie.

Topic của bạn đã gây ra rất nhiều hoang mang cho nhiều Members. Bạn có thể kiểm tra trong các Comments của Topic này và tính tỉ lệ nha.

• ....
    • Sao bạn lại kết hợp với tin giật gân: PayPal xóa tên VIETNAM khỏi danh sách mà không đăng thu mua như những Topic bình thường khác

Bạn ra giá bao nhiêu đó là quyền của bạn, mình không quan tâm vấn đề đó, mình chỉ quan tâm là bạn đang cố tình gây hoang mang nhằm trục lợi cá nhân. Qua một ít phân tích nhỏ trên thì bạn có thể sẽ nhận thêm 1 tộiPost bài không đúng BOX

Cuối cùng mình không hy vọng bạn hiểu vấn đề của bạn. Và kháng cáo của bạn không được chấp nhận.
Thân
yêu anh này quá mặc dù không bít anh ấy là ai;)

Upvote 0
Vấn đề này chúng ta nên lập ra TOPIC khác tránh làm loãng TOPIC của mình về vấn đề của mình . OK
@@! Có sao mình mới nói .
Có lẽ bạn nghĩ rằng PAYPAL VIETNAM không được SHIP hàng trên EBAY nên mới nói thế đúng không . Bạn đọc cái này là hiểu ý mình rồi chứ .

Đồng ý với cậu là sẽ rep nữa sau cm trong topic của cậu và chỉ xin hỏi cậu 2 vấn đề nữa về ebay khi dùng PP sạch để ship:

. Hàng về VN thì tiền thuế Hải Quan + tiền PP sạch ship > món hàng mua ở VN?
. Ship cho khách US thì nhận lại được bằng PP = PP sạch khi ship? ( chưa kể phí PP + ebay)

Vậy ko phải là phi lợi nhuận hay sao?

Upvote 0
bạn không trả lời được hay có tình không trả lời?=)).và tôi nghĩ cái án của bạn không được giảm đâu nên đừng =))
xin thưa với bạn đó là do lỗi của hệ thống pp chứ không phải nó xoa như bạn nói.và lão bạn bé quá nên không hiểu được thì phải
Những lời lẽ mang tính khích bác nhau thế này thì m thấy nên close topic lại thì tốt hơn . Chung quy mà nói các bạn đưa vấn đề đi quá xa so với nội dung mà vinhkhanhpy đã viết .

Upvote 0

Bạn có chắc chắn là ko phải là do PP làm ko. Chuyện gì cũng có 2 mặt của nó. Xin lỗi bạn chứ tôi cũng ko tìn là lỗi của PP. Lỗi gì mà cả nguyên một công ty lớn mà ko ai phát hiện ra sao. Nếu nó phát hiện mà chưa khắc phục được thì phải thông báo chứ. Sao tới đợi pm nó nó mới bảo là lỗi.

Mà cả cái 4rum này có biết bao nhiu exchanger chứ có phãi có mình ổng đâu. Ép giá như cái điện lực VN kìa. Khi nào nó dộc quyền thì nó mới ép giá dc. Tai vì ko sữ dụng nó thì thiệt.
Còn cái này người ta mở để bán , giá người ta đưa ra ko mua thì thui, qua người kác mà mua.

Upvote 0
tôi nghĩ không năng với loại người phao tim đòn nhảm để trục lợi.ăn chặn trên mồ hôi công sức của người khác.nhất là những tin như thế này newbie rất dễ dính vào.ai làm newbie cũng bít kiếm ra 1$ cũng khó ntn rùi đấy
thưận mua vừa bán mà bác...

Upvote 0
Có ý xúc phạm nhân phẩm người khác . Miễn tranh luận với bạn. OK
Từ lúc tranh luận với bạn mình chưa nói câu gì xúc phạm bạn .
Nếu MOD không giải quyết thành viên manhhungtl vì có lời nói xúc phạm thành viên khác thì ....
thì sao?mail pp rõ ràng như thế mà cũng không hiểu vẫn cố cãi thì não bạn to chắc:)).tôi tham gia cái forum này từ lâu rồi cũng chẳng làm ăn gì chỉ lên để vạch mặt mấy thằng trục lợi trên mồ hôi của người khác:))

---------- Post added 02-24-2012 at 12:00 AM ---------- Previous post was 02-23-2012 at 11:58 PM ----------

Bạn có chắc chắn là ko phải là do PP làm ko. Chuyện gì cũng có 2 mặt của nó. Xin lỗi bạn chứ tôi cũng ko tìn là lỗi của PP. Lỗi gì mà cả nguyên một công ty lớn mà ko ai phát hiện ra sao. Nếu nó phát hiện mà chưa khắc phục được thì phải thông báo chứ. Sao tới đợi pm nó nó mới bảo là lỗi.

Mà cả cái 4rum này có biết bao nhiu exchanger chứ có phãi có mình ổng đâu. Ép giá như cái điện lực VN kìa. Khi nào nó dộc quyền thì nó mới ép giá dc. Tai vì ko sữ dụng nó thì thiệt.
Còn cái này người ta mở để bán , giá người ta đưa ra ko mua thì thui, qua người kác mà mua.
đã có rất nhiều mail suport của pp nhé:))bạn đọc chưa mà viết coment này?

Upvote 0
Giả sử các bạn có 10.000 Paypal khi bạn nhìn thấy cứ unknown thì bạn có hoảng ko? Tất nhiên là nó sẽ chả bao giờ xóa được VN cả. Còn bạn Shin nói lập topic ép giá trục lợi bản thân là ko đúng, ai bán giá đó thì bán, ko bán thì thôi, chứ PP có những lúc mình mua giá 10k/$ cũng đc.

1 điều nữa, scamer thì ko hạn chế được, còn ng có uy tín nhưng giao dịch nhiều lại bị bắt bẻ. Vì đây là 4r lớn nên mình mới tham gia nhưng thực sự là theo mình quan sát thì cách hành xử ở 1 số thời điểm của BQT là ko tốt nên nhiều pro cũng ko máu trong việc đóng góp gì đó hay ngại việc chia sẻ.

bạn vinhkhanh cũng ko nên làm cái title như vậy, bạn ko sai nhưng như thế là ko hay cho lắm.

vài ý kiến đóng góp

Upvote 0
xúc phạm nhân phẩm của người khác thì chẳng thấy ai xử lý , mới viết topic còn nhiều thiếu xót ( mang tính đùa là chính ) , thì bị nói này nói nọ, ai cũng nói làm vậy thiệt thòi newbie dễ hiểu nhầm . Tôi chưa thấy newbie nào hiểu nhầm topic của vinhkhanhpy mà gây hậu quả nghiêm trọng cả , chỉ thấy những người không ưa vinhkhanhpy đưa tính chất topic trở nên trầm trọng hơn .Một topic như vậy mà admin cũng đánh giá là 1 topic trục lợi thì đúng là vinhkhanhpy không có gì để nói lại rồi . Nếu admin xử phạt vinhkhanhpy vì bác ấy là master cần có topic hữu ích hơn , không nên có những topic như vậy thì tôi không ý kiến , chứ topic thế này mà lừa và gây hoang mang được ai đó quả là khó hiểu , còn trục lợi từ topic này thì có lẻ tỉ lệ 0%

Upvote 0
Chào các bạn,

• ....

Thân
Admin SHIN đã online và nói như thế thì mình cũng giải quyết từng vấn đề một với ADMIN .
Mình khẳng định 100% từ 21h 22.02.2012 PAYPAL đã không còn tên VIETNAM trong danh sách đăng ký .
1/ Thăm dò với giá mua 15.000 như thế ====> đúng BOX
2/ Chính xác thời gian lập TOPIC mua bán thì PP đã xóa tên VIETNAM khỏi danh sách và đưa vào một tên khác
3/ Giá bình thường mình vẫn thu vào với RATE 1.3 tương đướng quy đổi ra VND là 15.000.

Admin SHIN nói không quan tâm vấn đề mình ra giá bao nhiêu tại sao lại nói là mình ÉP GIÁ . Mình đưa ra giá rõ như ban ngày ra thị trường ai cảm thấy được thì bán không thì thôi .

Mà chốt lại vấn đề, tất nhiên thì lời đã nói ra thì mặt mũi nào rút lại rút lại chẳng lẽ cho mình sai.
Đề nghị SHIN xem lại như sau . Khi mình POST topic
1/ Xem lại việc có phải PAYPAL xóa tên VIETNAM khỏi danh sách không. Rồi lúc đó mới nói là mình phao tin hay không
2/ Việc mình buôn bán có công khai đưa giá . Hay là mình nhận PAYPAL rồi mới nói giá ra cho người bán đó mới gọi là ÉP GIÁ

Tùy ADMIN giải quyết .
Hỏi câu hỏi ngoài lề :
Bạn có thể kiểm tra trong các Comments của Topic này và tính tỉ lệ nha.
Từ điều trên có nghĩa bây giờ ADMIN cho phép giải quyết tất cả các vấn đề trong MMO4ME bằng COMMENT và POLL hay là xử theo RULE của FORUM .
Lên đảo nghỉ dưỡng 7 ngày vậy .

Upvote 0
Giả sử các bạn có 10.000 Paypal khi bạn nhìn thấy cứ unknown thì bạn có hoảng ko? Tất nhiên là nó sẽ chả bao giờ xóa được VN cả. Còn bạn Shin nói lập topic ép giá trục lợi bản thân là ko đúng, ai bán giá đó thì bán, ko bán thì thôi, chứ PP có những lúc mình mua giá 10k/$ cũng đc.

1 điều nữa, scamer thì ko hạn chế được, còn ng có uy tín nhưng giao dịch nhiều lại bị bắt bẻ. Vì đây là 4r lớn nên mình mới tham gia nhưng thực sự là theo mình quan sát thì cách hành xử ở 1 số thời điểm của BQT là ko tốt nên nhiều pro cũng ko máu trong việc đóng góp gì đó hay ngại việc chia sẻ.

bạn vinhkhanh cũng ko nên làm cái title như vậy, bạn ko sai nhưng như thế là ko hay cho lắm.

vài ý kiến đóng góp
Vote cho lão làng của MMO4VN!

Upvote 0
Các bạn có quyền thảo luận trong topic nhưng yêu cầu các bạn ăn nói lịch sự và ko dùng từ xúc phạm người khác
Nếu mình còn thấy thêm lần nữa từ sau bài viết này sẽ ban nick 7 ngày làm gương
Thân

Upvote 0
vẫn chưa baned ah ??? ...
cãi nhau hoài mệt người ... 2 phe y' kiến khac' nhau nói chuyện thế nói chuyện nữa thì vấn đề cũng vẫn thế...
admin là người công bằng nhất nên bạn kenddn nói "Ai cũng có cái tôi lớn trong người" là bạn đang nói chính bản thân bạn đấy ...
các bạn nên nhìn nhận vào vấn đề chứ đừng có đưa ý kiến cá nhân vào đây ...
trước bên HCT có bạn bênh CươngCance đấy song sang bên này lại repost ... => nhìn vào vấn đề và nói đừng làm việc theo cảm tính...
thân.

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,711
171,815
Latest member
xyhyundaidalat